• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

bản 3.0.2 hay 4.0 vậy bro, bản 4.0 này in call sound volume nghe rõ ràng mà, bản 3.0.2 mới hơi nhỏ thôi

K .. ý mình là chuông điện thoại đó .. nghe k đc to như chạy trên nền WM tuy vẫn nghe ok ..

e download ban 4.0 zia,nhug cai ko dc,e dung recovẻy ban moi' nhat, anh huong dan chi tiet 0ot chut dc ko

e download ban 4.0 zia,nhug cai ko dc,e dung recovẻy ban moi' nhat, anh huong dan chi tiet 0ot chut dc ko

bản 4.0 này ko up bằng clockwork mà up = MAGLDR bạn ơi, bạn đang dùng recovery thì phải up lại MAGLDR rồi mới up bản này đc nhé

bản 4.0 này ko up bằng clockwork mà up = MAGLDR bạn ơi, bạn đang dùng recovery thì phải up lại MAGLDR rồi mới up bản này đc nhé

Bản nầy up trên SD Card chứ không phải úp trên NAND đâu bạn ơi. Xem thông tin kĩ chúc để teo em nó bi giờ.

Bạn xem thông room nào có chữ NAND ở sao bản room mới úp = MAGLDR hay recover nhé nếu thích bản HD thì bạn có thể up bản NAND 3.0.2 của bác Dũng nhưng hình như chỉ chạy tốt trên T-Mobil thôi vì bản HD nặng quá

bản này trên SD card mà

Bản nầy up trên SD Card chứ không phải úp trên NAND đâu bạn ơi. Xem thông tin kĩ chúc để teo em nó bi giờ.

ôi em nghiền ngẫm NAND nhiều quá bây h loạn hết cả rồi, trả lời thế mà cũng trả lời đc nữa, bó tay hii
sorri các bro , đọc lại rp của mình mà chết cười =)) hơn cả noob nữa =))

bác chủ thớt làm ơn cho hỏi: có cách nào thay cái logo mạng VIETTEL bằng chữ khác(tên mình chẳng hạn) không ạ? Hôm trước mình có đọc ở đâu đó nhưng search lại hoài mà vẫn không thấy. Thanks

Đang xài bản 5.0. Cảm nhận ban dầu là wa ngon. Chờ wa đêm coi pin ra sao nữa. Sẽ report sớm,

quay đc luôn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=915905

àh mà có cách nào đưa data vào NAND k nhỉ,hình như là có cách làm,nhưng k nhớ đã đọc ở đâu,tìm k thấy,bác nào có thì chỉ mình với,dùng t-mobile nên cài xog còn thừa 700mb,để phí quá,trong khi cài full game và app như bản on SD thì vẫn còn thừa 200mb

Tình hình là vừa chuyển từ SD sang, đầu tiên cài FLASH MAGLDR 1.1, xong làm theo hướng dẫn cài RECOVERY v1.2 của pác Ân, đến bước 7 chạy file DAF trong thư mục Recovery thì bảng setup hiện ra : DFT Android Flasher for HTC Leo, có dòng "Please wait while installing Android. Do not touch the device!! ", phía dưới là cột xanh chạy tới chạy lui. Nhưng mình đợi cả 15' mà vẫn thế chả thấy máy xong reboot gì cả, đã tháo pin ra chạy lại file DAF 2 lần mà vẫn vậy, pác nào biết giúp mình giải quyết với :D

Đang xài bản 5.0. Cảm nhận ban dầu là wa ngon. Chờ wa đêm coi pin ra sao nữa. Sẽ report sớm,

bác boot lần đầu tiên mất bao lâu thế, trên XDA nói phải đợi tầm 30p nhưng đêm qua em chạy thử thấy hơn 40p vẫn thấy mỗi cái logo HTC nên ko đủ kiên nhẫn ngồi đợi nữa :p. Em xài thẻ 8Gb class 4, HD2 thường

Mình boot lần đầu tầm 5-7 phút thôi. Bác format hoàn toàn thẻ và clear hết data ở nand đi sẽ nhanh hơn. Mình cũng xài thẻ 8 gb class 4. HD thường, 1gb ext3. lần đầu cài trên thẻ class 2 hơi chậm nhưng lần thứ 2 thì mượt. Tạm thời đến giờ vẫn ưng ý. Trong hôm nay mình sẽ dùng nhiều hơn coi sao. có 1 loi khi chup ảnh rồi nhẩy ra galery là bị FC camera

ôi mình mải mê WP7 NAND quá nên bỏ quên cái Box Android này rồi, bản 5.0 này nghe hấp dẫn quá mà mình lại đang dùng wp7, hjx 8-}

ơ e up bản 5.0 treo ở chữ HTC 15p ko động tĩnh j. lên 4rum đọc thấy bảo quay đc HD mà ko xem đc, thể là bỏ luôn,chả thèm cài nữa :D

vậy có quay được HD ko? ae nào dô khẳng định dùm đi, sao người nói đc người nói ko vậy?

khi down về giải nén ra nó sẽ có các phần sau:
1.After finish install Apps that u need
2.Step 1:trong đấy có MAGLDR111
3.Step 2:trong đó có recovery
4.Step 3:trong đó có file initrd và zImage copy vào thẻ để chạy Recovey
5.Step 4:Trong có rom định dạng zip( up = recovery )
6.update MCCM HD 5.0:Trong có phần update.zip để cài rom trên xong thì cài
cái 2 3 4 chắc ai cũng có hết rồi nên mình ko up lên MF,mình chỉ up phần quan trọng nhất là phần 5 và 6+1:
phần 5:rom định dạng zip các bác tải ở đây ạ :http://www.mediafire.com/?03x09bojllzeiro
phần 1+6 các bác tải ở : http://www.mediafire.com/?4b6j36d0m0y18a9

Chỉnh sửa cuối:
Back