• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Sao bản WM chuông to lắm mà sao cài bản này thì chuông k to đc như thế vậy ta ? Nó nhỏ giống chú Nexus One vậy đó .. có cách nào làm to lên k zạ .. hay phải làm 1 nhạc chuông riêng của mình rùi làm to file đó lên rùi đặt làm nhạc chuông .. Pin đc khoảng 1 ngày rưỡi nếu k vọc .. K biết có good k ta ..

MCCM chỉ xào nấu các thành phần rom của người khác thôi nhưng được cái may mắn là các bản rom đó bản nào cũng ngon.

Bản HD này nặng quá, mình port ra đến 449 mb, đưa ra để flash thì báo kg đủ cho NAND (1 phần do file DAF). Mình dùng T-Mous nên kg thể thiếu đc ! Đành port bản HD cũ của mình ! Lát anh em test nhé, mượt có khi hơn bản này đấy !

Bản HD này nặng quá, mình port ra đến 449 mb, đưa ra để flash thì báo kg đủ cho NAND (1 phần do file DAF). Mình dùng T-Mous nên kg thể thiếu đc ! Đành port bản HD cũ của mình ! Lát anh em test nhé, mượt có khi hơn bản này đấy !

bro port xong thì làm 1 cái topic cho mọi ng thử nhé, nghe mượt là thấy thích rồi :D
nhưng nếu đc là *.zip thì tuyệt ;;) ;;)

Bác vào phần setting/sound cài đặt lại cho nó to lên

Hic .. đc như bro nói thì nói làm gì ... Mình bật WM thì chuông to vãi .. còn mở qua Android thì lại k to .. hay do các chuông trong bản ROM này k to ta .. để làm thử 1 chuông to thử xem ..

Bản này khá mượt .. cài từ Market hầu như good hết ..

Lâu thế bác, đang chờ nè :D

Hiện tại mình đang dùng bản MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder, ngại cài đặt lại các soft nên xin hỏi trước các thành viên là bản 4.0 này có "ngon" hơn MDJ FroYo HD v.4.6 không. xin cảm ơn.

Bro Dungphp đi đâu lâu thế, chắc muốn cho anh em pda ăn mầm đá roài.

Hiện tại mình đang dùng bản MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder, ngại cài đặt lại các soft nên xin hỏi trước các thành viên là bản 4.0 này có "ngon" hơn MDJ FroYo HD v.4.6 không. xin cảm ơn.

bro dùng titanium hay 1 apps nào đó mà backup soft chứ ko mỗi lần cài lại rom là cài lại apps&games muốn chết luôn :D

Cho hỏi sao bản này chuông k to như khi chạy WinM vậy chủ thớt và các bác ơi .. có cách nào làm chuông to hơn không vậy ? Giúp dùm em cái khoảng âm lượng đc k ? Vì có khi k nghe gì luôn :( Nhưng khi chạy WinM thì chuông cũng k nhỏ như vậy đâu !

Cho hỏi sao bản này chuông k to như khi chạy WinM vậy chủ thớt và các bác ơi .. có cách nào làm chuông to hơn không vậy ? Giúp dùm em cái khoảng âm lượng đc k ? Vì có khi k nghe gì luôn :( Nhưng khi chạy WinM thì chuông cũng k nhỏ như vậy đâu !

bản 3.0.2 hay 4.0 vậy bro, bản 4.0 này in call sound volume nghe rõ ràng mà, bản 3.0.2 mới hơi nhỏ thôi

Các bạn dùng HD2 thường có dùng được bản imilkas_hd2z_nand_v0.1 không nhỉ ? Dung lượng nó tầm 405mb ! Nếu dùng được thì mình cố gắng lược bớt để bản 3.0.2 này lên NAND nhé !

Các bạn dùng HD2 thường có dùng được bản imilkas_hd2z_nand_v0.1 không nhỉ ? Dung lượng nó tầm 405mb ! Nếu dùng được thì mình cố gắng lược bớt để bản 3.0.2 này lên NAND nhé !
bản đấy với HD2 thường thì data.img on SD card mà bro hjx, ko cài đc trên NAND thì phải

Again: this build will NOT work for EU-Leo users without data.img on SD card. Please, read instructions carefully.

bro chuyển V3.0.2 à, sao ko chuyển V4.0 rồi convert sang zip nhá hí hí

bản đấy với HD2 thường thì data.img on SD card mà bro hjx, ko cài đc trên NAND thì phải

bro chuyển V3.0.2 à, sao ko chuyển V4.0 rồi convert sang zip nhá hí hí

Mình sẽ Port ra cho data sẽ chạy trên SD. Kernel thì chỉ có thể dùng của MDJ hoặc Projection thôi ! Bắt đầu làm nhé !

Mình sẽ Port ra cho data sẽ chạy trên SD. Kernel thì chỉ có thể dùng của MDJ hoặc Projection thôi ! Bắt đầu làm nhé !

Sao mình thấy bản desire HD2 chạy lại mượt hơn cả bản Desire HD của MCCM nữa,hầu như ko có lỗi và FC luôn. Mình xài thử cả 2 bản và mặc dù nghe nhiều bác khen MCCM nhưng cũng phải công nhận là Desire HD2 ngon hơn MCCM. Bác dũng port bản Desire HD2 này ra NAND dc ko

Back