• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Bạn cài lại ve WInMO bản ship xem thế nào nhé. Có khi máy bạn bị hỏng cái "sensor cảm biến gần" rồi. Nếu về WinMo mà vẫn bị thì nên mang đi bảo hành thôi.

Bạn ơi, giúp mình cho trót đi
Làm thế nào trở về WinMo? Vì mình thử rùi mà ko đc
Với lại down ở đâu bản ROM ship?
CÓ thể hướng dẫn mình ko?

Bạn ơi, giúp mình cho trót đi
Làm thế nào trở về WinMo? Vì mình thử rùi mà ko đc
Với lại down ở đâu bản ROM ship?
CÓ thể hướng dẫn mình ko?

Bạn vào link này để kiếm một bản room Wmo ưng ý http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?362-PDAVIET-ROM-cho-HTC-HD2 sau đó đưa máy về bootloader rồi up Bình thường nha bạn, còn bạn up android đến bước nào mà cài không được,nói rõ để mọi người giúp

(Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" )bấm vào đâu để vào được phần đó.mình mới chuyển từ sym sang and còn rất gà mong cả nhà chỉ bảo :-/

(Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" )bấm vào đâu để vào được phần đó.mình mới chuyển từ sym sang and còn rất gà mong cả nhà chỉ bảo :-/

Ở trong menu của MAGLDR ( ở cuối menu đó bạn )

Sau nhiều hồi Bị FC ở chữ HTC : reset , rồi up rom mình vẫn không thể vào được luôn,
và thử làm như sau :
fomart thẻ nhớ lại bằng windows chọn quick cho nhanh
- sau đo mình install lại rom , chưa chạy update
- vào thì vẫn bị FC và ở đó hoài , và để ý thấy chi tiết là tự động kết nối 3G mà kết nối 3G là máy mình hay chạy chậm lại
thế nên mình tháo sim và khỏi động lại máy
- vào lại hiện lên FC tiếp nhưng chọn wait , chờ khoản 5-10 ph thì nhảy sang giao diện cấu hình cho android lần đầu tiên , mừng quá, chạy xong vào luôn, Quá đã

các bác nào bị đứng ở chữ HTC màn hình trắng lần đầu thử tháo sim như mình rồi chờ xem, biết đâu có tin mừng !

Sau nhiều hồi Bị FC ở chữ HTC : reset , rồi up rom mình vẫn không thể vào được luôn,
và thử làm như sau :
fomart thẻ nhớ lại bằng windows chọn quick cho nhanh
- sau đo mình install lại rom , chưa chạy update
- vào thì vẫn bị FC và ở đó hoài , và để ý thấy chi tiết là tự động kết nối 3G mà kết nối 3G là máy mình hay chạy chậm lại
thế nên mình tháo sim và khỏi động lại máy
- vào lại hiện lên FC tiếp nhưng chọn wait , chờ khoản 5-10 ph thì nhảy sang giao diện cấu hình cho android lần đầu tiên , mừng quá, chạy xong vào luôn, Quá đã

các bác nào bị đứng ở chữ HTC màn hình trắng lần đầu thử tháo sim như mình rồi chờ xem, biết đâu có tin mừng !

Trước khi cài các bạn tốt nhất nên format thẻ dùng sd formatter
Khi boot lần đầu tiên vào android, sau khi trượt unlock thì sẽ xuất hiện màn hình trắng có chữ HTC, đến chỗ này cứ kiên nhẫn chờ đợi tầm 5-10 phút, nếu lâu quá thì hẵng restart lại máy, đừng nôn nóng :D

Các bác cho em hỏi là có ai bị tình trạng giống như e không. Tình hình là trở về từ WP7, em đã chạy ctrình task29, sdformat cho thẻ nhớ. Sau đó làm cẩn thận theo các bước của bác chủ topic, nhưng khi khởi động lại bị màn hình trắng ở HTC, kiên trì chờ đợi khởi động và bị FC mấy lần cuối cùng HTC HUB báo bị FC. Từ đó trở đi cứ cài chương trình hay update thời tiết là bị báo lỗi FC. Ngay cả việc add widget hay shorcut vào màn hình Home thì sau khi khởi động lại cũng bị mất icon. Nói chung là có setting hay cài đặt kiểu gì mà reset lại là chương trình đó bị FC còn setting trở vể như lúc mới up rom. Các bác nghiên cứu hộ em xem là em có bị sai ở đâu không vì em theo hướng dẫn rất kỹ.

Mình là gà về IT nên ko biết là trong các file down về, file nào giải nén - file nào ko giải nén để Copy vào the nhớ. Rất mong chủ theard ghi chú rõ

test thử cái [KERNEL] RAFPIGNA 1.7 OC thì các chức năng đều ok, tai nghe cũng chuẩn, sử dụng được các nút nhưng mà pin tụt nhanh quá, [KERNEL] -=MDJ=- s10.4 mình thấy pin lâu hơn

Các bác cho em hỏi là có ai bị tình trạng giống như e không. Tình hình là trở về từ WP7, em đã chạy ctrình task29, sdformat cho thẻ nhớ. Sau đó làm cẩn thận theo các bước của bác chủ topic, nhưng khi khởi động lại bị màn hình trắng ở HTC, kiên trì chờ đợi khởi động và bị FC mấy lần cuối cùng HTC HUB báo bị FC. Từ đó trở đi cứ cài chương trình hay update thời tiết là bị báo lỗi FC. Ngay cả việc add widget hay shorcut vào màn hình Home thì sau khi khởi động lại cũng bị mất icon. Nói chung là có setting hay cài đặt kiểu gì mà reset lại là chương trình đó bị FC còn setting trở vể như lúc mới up rom. Các bác nghiên cứu hộ em xem là em có bị sai ở đâu không vì em theo hướng dẫn rất kỹ.

bạn check lại bước chia ext cho thẻ nhớ xem đã thực hiện đúng chưa ?
trc mình có cài sd magldr cũng bị giống hệt bạn ở khoản bị reset màn hình home mỗi lần khởi động lại, sau đó mình cài bằng cách chia ext cho thẻ thì lại ok

Mình là gà về IT nên ko biết là trong các file down về, file nào giải nén - file nào ko giải nén để Copy vào the nhớ. Rất mong chủ theard ghi chú rõ

file rom zip thì để nguyên, còn mấy cái kia bro giải nén ra thì mới có folder để mà copy chứ, bro đọc kỹ topic sẽ hiểu ra thôi mà

Bạn vào link này để kiếm một bản room Wmo ưng ý http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?362-PDAVIET-ROM-cho-HTC-HD2 sau đó đưa máy về bootloader rồi up Bình thường nha bạn, còn bạn up android đến bước nào mà cài không được,nói rõ để mọi người giúp

Mình đã cài lại WM đc, sau đó up dual boot cho Android, nhưng tình hình vẫn thế
Tức là nếu xài WM thì bình thường, nhưng xài bằng Android thì tình trạng như cũ => có lẽ do cảm ứng tắt màn hình bị lỗi khi sử dụng Android chăng?
Mong các pro chỉ em cách khắc phục ạh!!!!!

Các bác cho em hỏi chút là sau khi cài bản này khi setup HTC sense account nó đòi nhập code ( phía trên là địa chỉ Email) thì cái code này lấy ở đâu vậy? em gà quá xin được chỉ giáo! Thanks!

tối thấy bản này ko perfect chút nào hết, bi FC ko ngừng, load bất kì hoạt động nào cũng lâu, từ đọc tin nhắn đến xem ảnh đều phải chờ loading. Một ưu điểm mà thấy mọi người nói rất nhiều là thời lượng sử dụng pin thì tôi thấy cũng bình thường 12h như các bản khác. market ko down được ứng dụng...báo downloading mãi ko được

Chỉnh sửa cuối:
em luôn bị báo là "Force close" khi cài đặt bất cứ thừ gì, kể cả nhạc chuông. xin cách khắc phục

Back