• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Bản này up kernel và dùng thêm SetCPU chậy ổn đó các bác, cứ mạnh dạn cài đi, cái hay nhất là lỗi FC sẽ bị mất dần. Em dùng đến ngày thứ 3 thấy ngon hẳn rồi, FC gần như ko bị.
Các bác cho em hỏi thêm, khi dùng setCPU thì để khoảng nhiêu là okie nhất? e đang để 1305 MHz.

Bác chủ topic cho hỏi sao mình không set Ringstone được nhỉ? Không cho thay đổi chuông điện thoại thế mới chán

Copy những bài nhạc chuông bạn ưa thích vào thẻ nhớ,dùng root explorer...copy vào:
system=>media=>audio=>notification...reboot lai máy,vào cài đặt tin nhắn để set ringtone notification,con nhạc chuông cho phone thi chỉ cần chép nhac chuông vào thẻ nhớ rồi vào:
setting=>sound=>phone ringtone=>new ringtone...roi set...thế thôi...

Bản này up kernel và dùng thêm SetCPU chậy ổn đó các bác, cứ mạnh dạn cài đi, cái hay nhất là lỗi FC sẽ bị mất dần. Em dùng đến ngày thứ 3 thấy ngon hẳn rồi, FC gần như ko bị.
Các bác cho em hỏi thêm, khi dùng setCPU thì để khoảng nhiêu là okie nhất? e đang để 1305 MHz.
Nên để từ Min đến 1300MHz là ok bác ạ
Copy những bài nhạc chuông bạn ưa thích vào thẻ nhớ,dùng root explorer...copy vào:
system=>media=>audio=>notification...reboot lai máy,vào cài đặt tin nhắn để set ringtone notification,con nhạc chuông cho phone thi chỉ cần chép nhac chuông vào thẻ nhớ rồi vào:
setting=>sound=>phone ringtone=>new ringtone...roi set...thế thôi...
Thanks bác để em thử cái đã;;)

Hôm nay là 15/2/2011 rồi. Bài post của bạn là 21/12/2010 edit là today.
Mình thấy trên XDA nhiều ROM lắm, vậy ROM này của bạn theo Desire HD đã là bạn cuối trong XDA chưa vậy bạn, sài ổn nhưng mình thấy thời gian post lâu quá sợ cũ rùi
Luôn thix cái mới. ;;)

Hôm nay là 15/2/2011 rồi. Bài post của bạn là 21/12/2010 edit là today.
Mình thấy trên XDA nhiều ROM lắm, vậy ROM này của bạn theo Desire HD đã là bạn cuối trong XDA chưa vậy bạn, sài ổn nhưng mình thấy thời gian post lâu quá sợ cũ rùi
Luôn thix cái mới. ;;)

Cũ nhưng ổn thì dùng vẫn thích. Nếu bạn thích mới thì thử sài bản này đi [14 FEB][EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series v2.0 1.84[D2EXT][K:rafpigna 1.7 OC]. Base 1.84 mới toanh. tham khảo ở đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-Series-D2EXT&p=1570220&posted=1#post1570220
Bản này dùng tất cả đều ồn, chỉ có chất lượng âm thanh hơi rè. Bác nào thích có thể thử cài driver âm thanh của darkstone nhé. Download ở đây. Cắm máy vào, để chế độ sạc pin, bật settings>Applications>Development>USB debugging>. và chạy file .bat

Chỉnh sửa cuối:
giúp em với em up rom xong không vào được ..... mới tới màn hình mở khóa xong là bị báo lỗi "Process system is not responding" sau đó chuyển qua chữ HTC xanh trên nền trắng ... hic ..... chờ mãi cũng ko vào dc ..... giúp em với ...

giúp em với em up rom xong không vào được ..... mới tới màn hình mở khóa xong là bị báo lỗi "Process system is not responding" sau đó chuyển qua chữ HTC xanh trên nền trắng ... hic ..... chờ mãi cũng ko vào dc ..... giúp em với ...

Bạn khởi động lại máy vài lần là hết thôi. Không sao đâu đừng lo lắng. Bản của MCCD càng dùng lâu chạy càng mướt và ổn định.

Làm lại lần nữa đi bạn, làm theo đúng hướng dẫn là được mà, Mr.PDA hướng dẫn cực kì cẩn thận luôn rồi đó

Làm lại lần nữa đi bạn, làm theo đúng hướng dẫn là được mà, Mr.PDA hướng dẫn cực kì cẩn thận luôn rồi đó

em làm như thế này ko biết đúng không ..... khởi động tới màn hình khóa e chờ 5p rồi tháo pin ra khởi động lại ..... e làm gần 5 lần rùi mà nó cũng ko thấy gì hết ... để em khởi động thêm vài lần nữa xem sao .... sao thấy lo lo ...

em làm như thế này ko biết đúng không ..... khởi động tới màn hình khóa e chờ 5p rồi tháo pin ra khởi động lại ..... e làm gần 5 lần rùi mà nó cũng ko thấy gì hết ... để em khởi động thêm vài lần nữa xem sao .... sao thấy lo lo ...

Nếu vẫn không được, bạn chuẩn bị tinh thần cài lại nhé. Trước khi cài bạn dùng sdformater để format lại thẻ nhớ. Vào CWM format các phân vùng boot, system, cache rồi thực hiện cài từ đầu như bác Mr_pda hướng dẫn nhé.

yeahhhhhh ...... được rồi mừng quá má ơi ..... cám ơn .... cám ơn tất cả mọi người ....... zui quá đi ....

yeahhhhhh ...... được rồi mừng quá má ơi ..... cám ơn .... cám ơn tất cả mọi người ....... zui quá đi ....

Chúc mừng bạn nhé, nếu thích bạn có thể update kernel Rapigna 1.7, máy chạy sẽ ổn hơn nữa.

hic ...... gặp vấn đề nữa rùi .... vào tải app báo lỗi Sorry, theres not enough to install this item? .... làm sao h ... cứu với

hùi trước dùng MAGLDR112 với CWD 1.2 e úp hoài ko được. Nay chuyển wa MAGLDR113 với CWD 1.3 400MB úp cái được liền. E cũng bị báo lỗi process not respone gì gì đó vài lần. e cứ bấm close rùi nó cũng way ra màn hình trắng trắng 1 hùi. Nhưng kiên nhẫn chờ 1 chút sẽ vào được. có khi bác nguyentri80 ko kiên nhân đó. chờ khoảng 10 - 15p xem sao?:-?

2. Cài CWR V1.3 400Mb:
http://www.multiupload.com/ANZ7BW6JL0

Trước khi flash: Download về, giải nén ra, mở file Flash.cfg ( đừng nhầm với file flash.cgf có định dạng là text nhé ) bằng notepad ra, sửa lại như sau:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

các bác giải thích rõ dùm e bước trên với ạ! ko biết thay thế hay chỉnh sửa! mở file flash.cfg ra nhìn rối quá!
cảm ơn cả nhà!

Chúc mừng bạn nhé, nếu thích bạn có thể update kernel Rapigna 1.7, máy chạy sẽ ổn hơn nữa.

Bác cho hỏi update cái Karnel này như thế nào? Có phải vào màn hình boot MAGLDR112 rùi chạy nhưcaif room à?

Bác cho hỏi update cái Karnel này như thế nào? Có phải vào màn hình boot MAGLDR112 rùi chạy nhưcaif room à?
copy vào thẻ nhớ rồi vào MAGLDR112 ->recovery up như up room bình thường bằng file zip đó bạn

Đã test 5.1 đến ngày thứ tư. Công nhận đây là bản NAND Desire HD good nhất từ trước đến giờ, trước xài Desire HD2 tưởng là ngon lắm rồi . Ai dè xài 5.1 MCCM còn ngon hơn nữa. Xài 4 ngày ko biết đến cái FC là gì nữa, pin cực tốt. Máy chạy mượt và nhanh. Cài app và load file trong explorer độ trễ rất ít và ko lag là mấy. Đặc biệt là loa ngoài nghe nhạc rất trong và ấm, tuy to nhưng ko bị bể tiếng như các bản desire HD của gauner v3, desire HD2 . Mấy bản này mở bản nhạc âm thanh trong 1 chút mở to là bị bể tiếng và rè, bản 5.1 này mở to như thế nhưng ko bể tiếng và độ rè ít hơn rất nhiêu, nghe nhạc cảm thấy hay hơn hẳn. Nếu ai có ý định xài daily, weekly, monthly và over year thì nên thử bản này :p . Các bác chưa cài dc cố lên nhé, ai cài ko dc feedback với mình, giúp dc thì mình giúp. Cố lên mấy bác, ko xài bản này phí lắm :|

Perfect 100%

Cho mình hỏi, mình đã cài ok rùi, nhưng có 1 lỗi này, ko bít có ai bị ko?
Khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, sau đó kết thúc cuộc gọi thì máy tối thui lun, kể cả trong lúc gọi cũng ko chọn option đc vì màn hình tắt
Sau đó rất lâu cũng ko sáng lại, phải dùng máy khác gọi vào thì màn hình vẫn tối, đến khi tắt thì mới hiện lên báo cuộc gọi nhỡ
Có ai cho mình bít đây là lỗi j và khắc phục ra sao ko ah?
Cảm ơn nhìu

Cho mình hỏi, mình đã cài ok rùi, nhưng có 1 lỗi này, ko bít có ai bị ko?
Khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, sau đó kết thúc cuộc gọi thì máy tối thui lun, kể cả trong lúc gọi cũng ko chọn option đc vì màn hình tắt
Sau đó rất lâu cũng ko sáng lại, phải dùng máy khác gọi vào thì màn hình vẫn tối, đến khi tắt thì mới hiện lên báo cuộc gọi nhỡ
Có ai cho mình bít đây là lỗi j và khắc phục ra sao ko ah?
Cảm ơn nhìu

Bạn cài lại ve WInMO bản ship xem thế nào nhé. Có khi máy bạn bị hỏng cái "sensor cảm biến gần" rồi. Nếu về WinMo mà vẫn bị thì nên mang đi bảo hành thôi.

Back