• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

đã test và ko được rùi. hic
Cái move2sd chỉ chuyển được 1 số app nhất định thôi đúng không bác. Mình cài khoảng hơn 10 app thì chỉ chuyển được tầm 3-4 app thôi. Còn lại thì nó vẫn nằm trong phone. Bộ nhớ phone của mình lúc mới flash thì có tầm 120mb, đến giờ thì chỉ còn hơn 40mb. Không biết đến lúc nào thì đầy nữa. Căng quá.

Em Up lại WM rồi, Radio 2.14, Up lỗi thì em tháo pin ra và Up lại WM luôn, không để 1 lúc, em phang WM luôn, mà kết nối dạng SYN là chỗ nào Bác.?

Bạn up lại wm bản nào vậy, có bắt buộc phải dùng ship rom khong hay là chơi cook rom của bác ancola, phạm quang .. cũng được ?

Em Up lại WM rồi, Radio 2.14, Up lỗi thì em tháo pin ra và Up lại WM luôn, không để 1 lúc, em phang WM luôn, mà kết nối dạng SYN là chỗ nào Bác.?

Ơ, bác Đức? kết nối dạng SYNC là qua Windows Device center đấy thê!

- Đối với ROM cook thì buộc phải upgrade sau khi vào Bootloader, còn ROM ship thì chỉ cần SYNC qua Windows Device center và chạy file EXE mà không cần phải qua Bootloader.
- Mình thì hôm nay đi làm đọc tin vụ NAND trên HD2 thấy hot quá trời mà chưa có điều kiện thử, nhưng mà thấy Cotulla nói cái NAND ROM này không ảnh hưởng tới HSPL nên mình nghĩ up ROM Ship hay Cook chắc đều Ok hết!

Brgds

mrducbao

Bản Desire của Cotulla đã cài Advanced Task killer và Current Widget thì có dòng 4mA và ram còn 243 Mb. Mọi người có ý kiến gì kg ?

Chỉnh sửa cuối:
em cài 1 phát bản HD là được liền
hên ghê
nhưng cho em hỏi bây giờ em muốn cài app vào thẻ nhớ thì làm sao ạ

vẫn đề cài ứng dụng cho nó . các bác có cách nào cài vào thẻ cho đỡ bộ nhớ máy không nhỉ thank các bác .

hehe... h` chạy mượt thật.dùng bản desire HD ram free toàn trên 200mb,standby còn 4mA :D ... nói đi nói lại là rất OK.

Quadrant độ bao nhiêu cả nhà ơi, cài app có vấn đề gì ko vậy? Đang dùng bản desire_hd2 ngon, cũng ngại cài kiếc lại vì đang hơi bận =))

:( Quadrant thấp lắm, với Desire của Cotulla thì kém NEXUS !, chưa test lại ! Mặc dù dòng xuống 3 mA

Thấy nói Quadrant sẽ chậm hơn Android SD, hiện tại em đọc vẫn thấy các bản android cài được trên nand vẫn có lỗi, không biết android trên nand pin thế nào các bác nếu vẫn idle 5ma thì cứ dùng android trên thẻ cho nó lành

bác có thể chỉ giúp em sao coi được standby bao nhiêu mA ko ạ

Vào Market và Search phần mềm: "Current Widget" sau khi cài xong thì chiến thôi!

SORRY vì không để ý: "Current Widget" bạn có thể down ngay dưới phần chữ ký của bác dungphp

Chúc năm mới vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
Thấy nói Quadrant sẽ chậm hơn Android SD, hiện tại em đọc vẫn thấy các bản android cài được trên nand vẫn có lỗi, không biết android trên nand pin thế nào các bác nếu vẫn idle 5ma thì cứ dùng android trên thẻ cho nó lành

Đã dùng HD2 thì phải chinh chiến nó mới đã bạn ạ! Nếu nói về lỗi thì cả ROM ship của nhà sản xuất nhiều bản còn chả mượt bằng ROM của các Mod nhà mình ý chứ lại!

Mình thì thấy nhiều khi để cho tâm trạng nó Phập phồng 1 tí, hoảng hoảng 1 tí, sương sướng 1 tí lại thấy hay hay :D

Thân ái!

Trên NAND ngon hơn trên thẻ chứ bác, chạy mát hơn thẻ và nhanh hơn thẻ nhớ, đỡ tốn pin hơn. An toàn hơn trên thẻ. HD2 lỗi treo , tự reset rồi chết flash, boot chủ yếu là do máy nóng hở chân chíp đó. chắc là do chạy thẻ nóng nên mới bị. Cái này thì giống với trên latop có VGA Nvidia dòng 8400 ấy. Nên dù gì thì trên NAND vẫn ngon hơn trên thẻ chứ bác. Có thể là do mới ra có 1 ngày nên các bản ROM chưa dc hoàn thiện lắm, chứ để khoảng 1,2 tháng nữa xem. Lúc đó chưa biết chừng bác chẳng buồn cài cái rom nào trên thẻ nữa :)) =))

hì hì bác cứ vào đây đọc comm thì ngứa tay chịu ko nổi đâu :)

hì hì bác cứ vào đây đọc comm thì ngứa tay chịu ko nổi đâu :)

Thôi, cắn răng chịu vậy. Cài mà ko cải tiến gì thì cứ từ từ. Từ lúc có android đến lúc có bản chạy ổn trên SD cũng mất gần cả năm ấy chứ ít đâu. Hy vọng với kinh nghiệm đã có bản trên NAND sẽ ổn nhanh hơn =))

_ Vẫn chưa ai tìm được cách cài app vào thẻ nhớ một cách triệt để sao mấy bro :(

Back