• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

mình nghĩ chỉ 1 tháng là có android ngon chạy trên nand thôi.
Khi đó mình mới cài android trên nand

Quadrant làm gì bạn ơi, chủ yếu là chạy nhanh hơn ổn định hơn, bản disire HD mà cài trên SD giụt kinh khủng, cài vô Nand đỡ hơn tí xíu, nhưng mà sao pin tụt nhanh wa, ko bít ai bị như mình ko . mình dùng bản [Dec 31][NAND] gauner1986's HD-FI (Desire HD based) [KERNEL = my own :)]

mem cài curent widget rồi mà em ko biết cách xài
em lock máy xong rồi mở lên lúc thì để là 134mA,lúc thì 4mA,lúc thì lên tới 236mA
em ko hiểu lắm
mong các bác chỉ giúp em
thanks các bác nhiều lắm

Hix, h thì quá nhiều bản Android, chẳng biết dùng bản nào! Lần này Flash hơi mệt, không như trước đây copy và chạy. H thì như up Rom, đến khổ! Chắc chờ bản nào ok nhất rồi quất vào luôn.!

Mọi thứ đều OK.
Tuy nhiên mỗi lần Reboot nó lại hiện cái bảng MAGLDR lên phải chọn 2.... để vào Android. Cũng bất tiện một chút nhỉ.

Giờ thì em chỉnh được để nó vào thẳng Android rùi. Hehe vui quá.

Chết tôi rồi, tôi mới chạy đến bước 3 mà máy chỉ hiện trắng tinh và chữ HTC. Làm sao bây giờ các bác ơi. Tháo pin ra máy vân hiện như vậy

mới phát hiện lỗi của rom gauner1986's HD-FI (Desire HD based) là auto rotato ko hoạt động **

Quadrant làm gì bạn ơi, chủ yếu là chạy nhanh hơn ổn định hơn, bản disire HD mà cài trên SD giụt kinh khủng, cài vô Nand đỡ hơn tí xíu, nhưng mà sao pin tụt nhanh wa, ko bít ai bị như mình ko . mình dùng bản [Dec 31][NAND] gauner1986's HD-FI (Desire HD based) [KERNEL = my own :)]

Mình cũng đang dùng bản này. Pin thì tạm chấp nhận được nhưng khả năng đáp ứng thì... có lẽ các build trên thẻ đã đạt tới một level gần như hoàn hảo nên có chút hẫng hụt (đặc biệt với những ai đã xài qua bản của cedesmith) Nhưng vẫn sẽ test tiếp và chờ 2 cao thủ darkstone, mdj nhập cuộc. Thời gian tới sẽ rất thú vị! :D

Chết tôi rồi, tôi mới chạy đến bước 3 mà máy chỉ hiện trắng tinh và chữ HTC. Làm sao bây giờ các bác ơi. Tháo pin ra máy vân hiện như vậy

Các bác làm ơn giúp em với, chết em mất

Các bác vui lòng cho mình hỏi. Nếu đã flash nand rom, giờ muốn flash 1 nand rom khác thì làm cách nào? Máy mình boot thẳng vào android, không dừng lại ở màn hình chọn flash để flash rom mới. Cám ơn nhiều!
=>Mình đã làm được rồi.

reset máy lại nhấn giử nút nguồn sẽ hiện ra bản menu chọn số 4 USB flash và cắm USB vào flash bạn rom khác

Back