• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Mọi thứ đều OK.
Tuy nhiên mỗi lần Reboot nó lại hiện cái bảng MAGLDR lên phải chọn 2.... để vào Android. Cũng bất tiện một chút nhỉ.

mình thấy boot có phải vào chọn gì đâu. Tự nó vào thôi mà.
Tình hình là em đang bị lỗi Wifi ở bản # Arrow
# [Dec 30][NAND] CM 6.1 v1.01 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom Ai biết cách fix chỉ em với.

Mọi thứ đều OK.
Tuy nhiên mỗi lần Reboot nó lại hiện cái bảng MAGLDR lên phải chọn 2.... để vào Android. Cũng bất tiện một chút nhỉ.

ua minh vo thang luon, dau co phai chon gi, sr ko viet TV duoc

Mọi thứ đều OK.

Có lỗi rồi ! Của mình vào Anđroi luôn, kg phải thao tác gì thêm !

mình thấy boot có phải vào chọn gì đâu. Tự nó vào thôi mà.
Tình hình là em đang bị lỗi Wifi ở bản # Arrow
# [Dec 30][NAND] CM 6.1 v1.01 [RMNET] [SMARTASS] [Kernel: Hastarin 8.6 Custom Ai biết cách fix chỉ em với.

Đã fix đc lỗi wifi. hehe

Hic vẫn bị tình trậng trên :
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Error Description: wait marker fails
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (225)
:(( mà trên phone báo USB ... USB rồi mà vẫn k cài đc .. hichic ai giúp với ...............................

không đọc kĩ nè lúc cài rom android vào có ghi hướng dẫn có vẻ ít ai đọc nó
bạn tắt mở máy lại máy sẽ chạy máy dòng của cottula rồi chọn dòng có chứ Flasher rồi cắm cáp usb vào cài rom

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi, em sài HD2 T8585, chạy WINMO thì chức năng Auto rotate hoạt động bình thường, cài Android trên thẻ hoặc NAND Android thì chức năng này không làm việc mặc dù đã chọn Auto-rotate screen trong phần Display setting, em thử chơi trò Teeter thì máy báo "Teeter requires a G-Sensor on your phone to play, your phone does not have this feature...", như vậy là bị làm sao hả các bác :-?

chạy đi chạy lại bản DFT_LEO_NAND_Android toàn báo lỗi
chạy bản gauner1986 hd-fi nand 0.2_2 đc luôn :))
thôi ổn rồi giờ gác lại để hưởng thụ đã ... kha` kha` .................................

Các cao thủ ơi ! Làm thế nào để tạo file bin cho rom mình yêu thích chạy NAND nhỉ ?

Hic vẫn bị tình trậng trên :
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Error Description: wait marker fails
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (225)
:(( mà trên phone báo USB ... USB rồi mà vẫn k cài đc .. hichic ai giúp với ...............................

Thử tải bản MAGDLR mới nhất xem

Lượm lặt bên xda được 2 phần mềm này (do bác DutchDanny cung cấp)
1, Muốn root phone thì dùng cái NÀY
2, Muốn chuyển apps sang SD card thì dùng cái NÀY

anh em test thử nhé :D

Cám ơn những gì bác Massage000 đã làm cho cho anh em PV. Đây thật là một niềm vui lớn lao cho anh em HD2. Như vậy, HD2 đã thật sự lật sang trang mới. Nhưng tốt nhất là giá HD2 đừng tăng là ok nhất :p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mọi thứ đều OK.

Sao lạ vậy! mình dùng không bị tình trạng này. Boot vào thẳng Android luôn, cứ như Desire HD vậy! :D

Chỉnh sửa cuối:
tóm lại là điều kiện tốt để flash là : Win 7, HSPL 2.08, pin full,cable tốt,xai bản CM 6.1,từ tối đến sáng từ 100%, còn 97%,pin cực tốt,^^

Hơn 12 tiếng đã trôi qua, có cao thủ nào có thể làm bản review so sánh giữa các bản Android on NAND (with sense) với nhau nói riêng và so sánh với Android chạy trên TF Card không nhỉ. Thanks !!!

tóm lại là điều kiện tốt để flash là : Win 7, HSPL 2.08, pin full,cable tốt,xai bản CM 6.1,từ tối đến sáng từ 100%, còn 97%,pin cực tốt,^^

Tiếc là ko có sense, nếu bản này có sense là OK rồi :( .Pin ngon quá . Mà bác dùng pin gì thế, pin jin 1230 hay pin gallio 1500 hay pin 2300mAH

Bro cho mình hỏi, bản Gauner86 chưa hỗ trợ EB (pin DLC), như vậy muốn thay kernel thì làm sao vậy bro.

Back