• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Mình đang xài bản 0.3 của Gau nhưng không muốn bỏ nó mà lại thích cài mấy bản kia thì mình dùng Android commender chép hết tất cả các file trong máy ra. Sau đó có nhu cầu quay lại thì chép vào lại không biết như vậy có dc không các bro?

Bản [JAN 03][NAND]Rajko's CM 6.1[RMNET] chạy khá nhẹ nhàng user space 250/280MB, quadrant không cao lắm 1400 nhưng cũng mượt mà.
bác nào không thích Sense cài bản này cũng rất được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Mình đang xài bản 0.3 của Gau nhưng không muốn bỏ nó mà lại thích cài mấy bản kia thì mình dùng Android commender chép hết tất cả các file trong máy ra. Sau đó có nhu cầu quay lại thì chép vào lại không biết như vậy có dc không các bro?

Nếu không có nhiều thời gian có thể dùng Astro File Manager để backup App, sổ địa chỉ đã có Gmail rồi. Thậm chí Google backup còn tự restore lại app nữa.

Flash lại chỉ mất có vài phút thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi về việc Backup khi flash rom khác . em dùng Pm backup everything hoặc Attro....... backup hết dữ liệu và apps vào sd rồi, sau đó em up rom khác xong,thì thao tác thế nào để back up lại dữ liệu ạ........ nhờ các bác chỉ cho em vài chiêu

Các bác cho em hỏi về việc Backup khi flash rom khác . em dùng Pm backup everything hoặc Attro....... backup hết dữ liệu và apps vào sd rồi, sau đó em up rom khác xong,thì thao tác thế nào để back up lại dữ liệu ạ........ nhờ các bác chỉ cho em vài chiêu

Bác có thể dùng chính cái Astro hoặc chương trình quản lý File nào mà đang dùng trên ROM mới tìm đến đường dẫn: Sdcard/backup ở đó sẽ cho phép bạn install lại những gì bác muốn! (Mà bác dùng gauner hdfi 0.3 đi, hay phết)

(P/S: Hôm nay vừa qua cho bác mua cái sạc ngoài Pin HD2, chân cắm hơi chập chờn nên hôm nào sẽ qua nhờ bác xử lý nhá! :D .................................................)

Các bác cho hỏi làm sao chuyển được contact từ winmo sang android. Thanhks nhiều vì mới cái sang android

Bác có thể dùng chính cái Astro hoặc chương trình quản lý File nào mà đang dùng trên ROM mới tìm đến đường dẫn: Sdcard/backup ở đó sẽ cho phép bạn install lại những gì bác muốn! (Mà bác dùng gauner hdfi 0.3 đi, hay phết)

(P/S: Hôm nay vừa qua cho bác mua cái sạc ngoài Pin HD2, chân cắm hơi chập chờn nên hôm nào sẽ qua nhờ bác xử lý nhá! :D .................................................)
ok , tthank bác, em dùng gauner hdfi 0.3 rrồi, thấy hơi nặng hơn 0.2 nên lại flash về 0.2 dùng chơi mấy hôm, lúc nào chọn đc bản ngon em lại phang tiếp, khi up bản mới em lại phải đi chợ cái PM back up rồi , sau đó mới retore lại,hơi mất công một tý....................... cái vụ sạc lúc nào bác qua thì gọi em nhé, em fix lại là ok ngay

To enable external data.img
1. create '.data' folde under sdcard (/sdcard/.data).
2. create 'config.txt' under '.data' directory, add 'data_img=1' into 'config.txt'.
3. copy old data.img to '.data' directory, otherwise a new data.img will be created.
4. boot into Android.
If experiencing issue with 1 and 2, simply copy '.data' from data.zip to sdcard.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898067

Theo như bài trên nếu mình làm đúng các bước này thì không biết các app cài nó có chui thẳng vào cái data.img không nhỉ hay vẫn vào máy rồi phải chuyển tay qua thẻ

2. create 'config.txt' under '.data' directory, add 'data_img=1' into 'config.txt'.
3. copy old data.img to '.data' directory, otherwise a new data.img will be created.
4. boot into Android.
If experiencing issue with 1 and 2, simply copy '.data' from data.zip to sdcard.

Theo như bài trên nếu mình làm đúng các bước này thì không biết các app cài nó có chui thẳng vào cái data.img không nhỉ hay vẫn vào máy rồi phải chuyển tay qua thẻ

Nếu bác đang dùng thì mạnh dạn thử đi. Em nghĩ là nếu thành công nó sẽ cài app trực tiếp lên data.img trên thẻ. Nhớ feedback nhé bác :D

ô hô thay kernel băng droid explorer cũng ok vừa thay S9.1 vào HD-fi 0.2 chạy ngon ko bị lỗi gì hết. CÁCH THAY; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục modules của đt. tăt và khởi động đt 2 đén 3 lần cho ổn định, và hưởng thụ
bản HD-fi 0.3 + kernel S 9.2 đi ngủ từ 12h20' đêm qua pin40% sáng nay dậy 6h40' pin39%, còn hôm nay dùng bình thường đén giờ mới sạc. tắt màn hình chỉ từ 1-3 mA, máy mình t-m

4. boot into Android.

Bạn dịch ra Tiếng Việt đầy đủ đi, nhìn vào chẳng hiểu gì hết! Theo bạn nói thì đáng để dùng đấy... Thanks

Có bản ROM NAND nào mà màn hình HTC Sense khi đặt ĐT nằm ngang thì màn hình cũng xoay ngang không các bác nhỉ?

Đang dùng MDJ Desire HD 2.2 , chưa thấy lỗi gì, pin tốt, sóng tốt, wifi, 3G ok, nhưng hơi nặng.

Mình cài bản của MIUI NAND bị méo tiếng khi call, không biết nguyên nhân tại sao, ai biết chỉ cho mình với.

4. boot into Android.

làm gì mà đơn giản quá vậy, theo mình biết thì muốn làm đc vậy phải root máy rồi làm rất nhiều

Mình cài bản của MIUI NAND bị méo tiếng khi call, không biết nguyên nhân tại sao, ai biết chỉ cho mình với.

khởi động 2,3 lần, bật tắt airplane thử xem

bản HD-fi 0.3 + kernel S 9.2 đi ngủ từ 12h20' đêm qua pin40% sáng nay dậy 6h40' pin39%, còn hôm nay dùng bình thường đén giờ mới sạc. tắt màn hình chỉ từ 1-3 mA, máy mình t-m

ôi tức là 6h/1% pin, chưa bao h e đc như vậy cả

mình dùng rootexplorer để chép, nhưng sao không tìm thấy thư mục modules, bác vui lòng chỉ dùm với. Cám ơn.

Back