• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Report testing từ 19h ngày 02.1.2011 đến sáng 03.01.2011 :D - NAND Rom
Cảm ứng mượt mà
Mọi chức năng nghe gọi rất tốt
Phần mềm cài đặt từ thẻ và từ SD card đều chạy tốt
Gameloft nặng của bác Quang up chơi rất okay.
Wifi sóng sánh tốt hơn - cá nhân

@Problem - cá nhân - không dám nói ai cũng bị:
Máy đang charge, không rút ra, tắt máy thì máy tắt nhưng bị treo. Tháo dây charge ra vẫn có đèn led báo đang charge, không turn on được - tháo pin ra lắp vào lại thì bình thường
Không sync với win7 bằng HTC sync được, chỉ kết nối qua đường USB và nhận SD card
Dùng trình nghe nhạc mặc định thì không sử dụng nút cứng trên tai nghe của HD2 được, mặc dù bấm vẫn nghe bip bip vui tai :)
Gửi tin nhắn SMS có set delivered report thì nó báo report liền ngay lập tức sau khi bấm nút send - sao mà nhanh vậy.....
Model máy là Desire A8181 - cái này dễ thương :D
Thằng em hỏi sao màu xấu vậy...mình nói nó là máy WinMo có 65k màu à :(

Tạm thời mới có thế, yêu em Leo1024 quá đi....

FB thì em đó giờ dùng Opera Mini nên chả quan tâm gì cả :D
Thằng Android này vào FB bằng Opera Mini nó vào touch.fb nên khác bản OperaMini của WinMo, xem hình bự hơn :D

Vào fb đã có EvoVpn lên market mà search mở ra tạo 1 account, mở email ra xác nhận rồi login vào là load fb ngon lành, dùng xong thì tắt đi để web đc nhanh. Lưu ý 1 acc dùng đc 5ngày

Cách root vào máy thế nào các bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Cách cài theme thế nào nũa bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Bản GAunner 0.3 cảm thấy lag hơi nhiều pin 1h mất 1% (cỡ 12-13mA standby), không thay được framework.

Ngứa tay quá, đang Flash bản [JAN 02][NAND] prj Clean Desire v0.2 [Kernel: prj v0.3]

sẽ báo cáo sau!

9:27 Wifi có vấn đề :(, không kết nối được! (ặc nó ra một cái mac address lạ hoắc trong khi AP của mình đặt lọc địa chỉ MAC, OK! thêm MAC ADD mới đây!).

Đi chợ: nhớ bản HD Base nó tự động cài lại 95% ứng dụng trên chợ mà mình đã cài từ lần trước!

A, nó tự động up phiên bản chợ mới rồi

Userspace 174MB chưa cài ứng dụng

Chạy mượt hơn bản HD Gaunner.

Opera Mini không cài đặt được :( :-/

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bản Squash thì kho' chơi rồi ! Cậu có root đc kg ?

z4root OK, changelog có mà
This build is based on Cotulla's build, with the following changes:
* Rom is rooted properly
* Percentage display on battery
* Evo keyboard (breaks user dictionary...)
* No 60ma drain after call
* Wifi mac individual for every device
* Smartass governor by default
* G-Sensor freeze fix

Cả nhà cho e hỏi cách root và cách cài theme của bản MDJ Revolution HD v.2.2 được không? thank

Root đc 10% kg ? Có check permission cái thư mục squash không ? để dùng framework ấy !

Xin lỗi bác bác nói ghi đè lên squash là sao ạ? theo tôi đọc được trên mạng thì đây là

From Wikipedia, the free encyclopedia

SquashFS (.sfs) is a compressed read-only file system for Linux. SquashFS compresses files, inodes and directories, and supports block sizes up to 1 MB for greater compression. SquashFS is also free software (licensed under the GPL) for accessing SquashFS filesystems.

Theo tôi hiểu thì root phân vùng ext thôi phải không ạ?
Nếu muốn tweak chef phải để framework ở ext2/3 chứ để ở squashfs là thôi luôn. Bản Gaunner tôi thử ghi đè lên nó lập tức copy bản gốc ngay!

Xin lỗi bác bác nói ghi đè lên squash là sao ạ? theo tôi đọc được trên mạng thì đây là

Theo tôi hiểu thì root phân vùng ext thôi phải không ạ?
Nếu muốn tweak chef phải để framework ở ext2/3 chứ để ở squashfs là thôi luôn. Bản Gaunner tôi thử ghi đè lên nó lập tức copy bản gốc ngay!

Túm lại là kg làm đc các bước như thay theme, ...

Các bác cho em hỏi em đang dùng MDJ Revolution 2.0, lúc em download soft trên Market thì nó hiện ra mũi tên download nhưng đc 1 lúc là nó biến mất luôn, em tìm mãi trong SD và trong internal memory cũng chẳng thấy, các bác có bị giống vậy kg ạ. Em đã root , fix font rồi, xài bình thường chỉ bị vấn đề như trên thôi, các bác giúp em với

Các bác cho em hỏi em đang dùng MDJ Revolution 2.0, lúc em download soft trên Market thì nó hiện ra mũi tên download nhưng đc 1 lúc là nó biến mất luôn, em tìm mãi trong SD và trong internal memory cũng chẳng thấy, các bác có bị giống vậy kg ạ. Em đã root , fix font rồi, xài bình thường chỉ bị vấn đề như trên thôi, các bác giúp em với

bản đó bị lỗi maket, bác down bản cập nhật về cài thôi

Vừa cài thử bản supper light v.1 mọi thứ đề bình thường. Chỉ có widget thời tiết là không add my location vào được
_ Hix, post bên kia hỏi không ai trả lời. Giúp mình cái. Bản này khá mượt và nhẹ, nhưng nó lại dính lỗi này mới đau chứ.

hình như mấy mod bán HD2 hết rồi hay sao mà thấy im lặng ghê, k vào nghiên cứu chung với a e

Back