• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

Mấy bản ROM NAND không thấy phần mềm News and Weathers, không biết mò ở đâu nhỉ các bác?

_ Đang dùng thử HD revolution 2.2 mọi thứ rất bình thường nhưng chỉ có Friend Stream và Locations mỗi lần mở lên lại báo "không thể kết nối server. Có ai bị giống vậy không !? Hướng dẫn mình chút.

ko có ai giúp đỡ em ah.... máy cài nand android rồi muốn về winmo mà ko boot được power +volume rồi ma ko được cứu em đi...

tắt máy, tháo pin, lắp pin, ấn và giữ volume down + nút đỏ để vào bootloader rồi tiến hành như bình thường

Mình cũng bị giồng bạn khi sử dụng Android trên thẻ nhớ. Theo mình thì dụng thẻ có Class cao thì sẽ đỡ Class 6 trở lên (mình dùng transend class 4 vẫn bị). Giờ mình xài Android tren Nand thì không bị tình trạng trên nữa. P/S: dùng taskiller vẫn không khắc phục được.

Một vấn đề nữa là down soft trên market trong bản SD rất chậm, không khắc phục được, còn bản NAND thì nhanh thôi rồi. Tóm lại NAND vẫn hơn :p

Cài được, nhưng bác đọc kỹ topic hướng dẫn đi nhé hãy làm

ô hô thay kernel băng droid explorer cũng ok vừa thay S9.1 vào HD-fi 0.2 chạy ngon ko bị lỗi gì hết. CÁCH THAY; kết nối hd2 với máy tính chạy droid explorer mở file system chép zimage mới đè vào zimage cũ - mở thư mục modules chép tất cả thư muc trong file modules ở kernel mới vaò thư mục modules của đt. tăt và khởi động đt 2 đén 3 lần cho ổn định, và hưởng thụ

Đúng vậy đấy! mình đã làm nhu bạn và đã thành công. các bạn khác cũng làm theo cách này cho đơn giản nhe!

Mình xài mjd 2.1 hay 2.2 gì đi nữa đều ko vô 3g được , ko biết có ai bị giống vậy ko ??

set apn làm sao vậy bạn , mình vào apn rồi mà nó trống trơn có chỗ nào để set hết

@hoanvu91: Tham khảo ở đây để set apn.
_ Đã dùng openapn setting vẫn không vào được face book. Help !

bác nói rất hợp ý tôi. anh em mà đang xài NAND dòng "chỉ" có 6-7 mah thì đừng vội giãy nảy lên vì sao ông A ông B được tận 2-3 mah. như của anh em là chuẩn quá rồi, ko cần chỉnh, chỉnh là mất chuẩn!

Không biết máy các bác như thế nào, máy tôi TMobile dùng MDJ Revolution HD 2.0, standby 2G chỉ có 2mA.

Sắp xuất hiện bản NAND rom đầu tiên hỗ trợ data.img trên thẻ nhớ. Hiện tác giả đang fix nốt một vài lỗi và sẽ release sớm nhất có thể (thực ra là đang upload hàng lên rồi nhưng giữa chừng phát hiện lỗi nên bị đình trệ lại :-? )

Chi tiết tại ĐÂY

Hic, đi chơi mấy ngày lễ về, vừa bật PDAViet lên, thấy sốc quá..

Việc đầu tiên làm là down 1 loạt các bản NAND về, đồng thời ngồi đọc hết 76 page của topic này, mất đúng 2 tiếng 30 phút để đọc. hic.

Tóm lại là vẫn chưa có bản Rom nào như ý đúng không nhỉ. Bản có sense đẹp như MDJ HD thì lại lỗi font. Bản ổn định nhất từ trước đến giờ có lẽ là bản gauner 0.3 đúng không các bác.

Hồi trước đến giờ em dùng Android trên SD thấy lỗi quá trời. Nên em cũng lười không vọc , không Overclock, nên giờ hơi ngu, các bác cho em hỏi root là thế nào, các bản rom trên SD hầu hết đã được root sẵn rồi

em thấy bản gauner 0.3 là ok nhất , pin off 2mAh-5mAh , máy chạy rất mát , 12h sáng pin em còn 32% và bi giờ còn 31% , dùng auto killer ,tuy nhiên test game thì nhìu game lỗi sensor :(

set apn làm sao vậy bạn , mình vào apn rồi mà nó trống trơn có chỗ nào để set hết

Vào APN thấy trống đúng không?. Bạn ấn nút cửa sổ ở hàng 5 phím , Hiện ra chọn New APN , khi đó tên thì đánh vào :VD vina chẳng hạn .tên :vinaphone gprs , dòng thứ 2 đánh m3-world , usernamme đánh mms , passwords mms.. Khởi động lại máy là OK

wifi mình ko vào đc nhưng vào = 2G của sim VT thì lại ok

nó có mục riêng rồi mà bác. ko thấy chữ đã chuyển to đùng phía trước đó mà bác, Nó hot quá mới chuyển đi lấn bản cho SD quá :">

Back