• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

same here, cái file .ini chết tiệt nó đi đâu nhỉ? bạn nào có có thể up lên giúp mình được ko? hức hức, akay thật, lần mò đủ kiểu cả ngày nay ko ăn thua gì cả :(

Bạn cứ điền vào mục file name cái tên file đó thôi, rồi chọn open (chứ ko cần phải tìm ra cái file đó rồi click chuột vào để chọn). Máy mình làm đc mà, bạn vào thư mục cài xem chính xác tên file đó là gì. Bạn thử chụp hình xem nó báo cái gì đi?

Chỉnh sửa cuối:
vấn đề là mình chọn được cái file PPM & CTN bình thường, nhưng chọn đến cái MCU thì nó kô có chỗ show file ẩn để chọn. quá trình up của mình đây.

1. Chọn Use INI, chọn model

2.Báo INI not found

3. Chọn bằng tay thì cái MCU trống trơn, không có show allfiles để mình chọn, đã thử đổi đuôi cái C00 sang cái CTM như nó yêu cầu nhưng cũng không nhận ra file

4. Không chọn được MCU, cứ cố nhấn Flash thì nó báo Cannot detect flash server,

5. Đường dẫn chứa 7 file down từ Navifirm về

Có vẻ nhiều bạn cũng gặp vấn đề với cái file INI chết tiệt như mình, các bạn xem giúp có cách nào giải quyết không. thanks very much!

uh lúc trước mình up con 5k8 của mình củng bị jay đó,mình format thẻ nhở lại thì hết,ban lam thử đi nha goodluck...

Mình vừa mới thử Format thẻ nhớ thì add max là được 140 bài trong khi thẻ nhớ của mình có hơn 300 bài hát.
Và nó còn bị thêm lỗi nữa là không điều chỉnh được Volume nữa. Không biết là mình có nên mang đi bảo hành để NSX chạy lại PM cho không? Các bạn cho mình ý kiến tham khảo với. Cảm ơn các bạn nhiều.

sao lại là ...COO.CMT chứ, file gốc là .COO thôi mà
nếu ko dc nữa thử xài JAF 1.98.66beta5 xem sao, mình đang xài rất là OK
ko dc nữa thử cài lại win

đấy là mình thử đổi sang đuôi .CMT đúng như cái file supported nó yêu cầu mà cũng không nhận, còn để bình thường C00 thì càng không thấy tăm tích đâu ròi :-<

Mấy trc mình cũng bị lỗi ini thì mình cài bản JAF này là hết:
- JAFSetup_1.98.62 support win7: http://www.mediafire.com/?mqtqczmznfz
Lỗi "Cannot detect flash server"
- Xóa cái bản cock fimware trong .../phoneix/... (mình lười đánh lại đường dẫn của bạn quá ^^)
- Bạn down cả bộ firmware gốc http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom rồi copy bản cock theo thư mục cài firmware gốc. (C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356)
Còn ko được nữa thì mình cũng bó tay ^^. Chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:
đấy là mình thử đổi sang đuôi .CMT đúng như cái file supported nó yêu cầu mà cũng không nhận, còn để bình thường C00 thì càng không thấy tăm tích đâu ròi :-<

zị là kì wá, mình cũng winXP xài JAF beta5 rất OK chả gặp vđề gì cả
bạn cứ thử cách bosscarrot chỉ xem sao
nếu ko dc , bạn nên cài lại Win thử xem ,bít đâu Win lỗi ,JAF xung đột với soft nào đó thì sao

ỌC ọc, mình đã nói là bạn ko cần phải làm sao cho nó show được cái file đó lên trong hộp thoại JAF, mà bạn chỉ cần mở đúng đường dẫn, rồi past RM-356_50.0.005_prd.core.C00 vào mục filename. (nhớ rename file đó về đúng tên nhé) Rồi chọn OPEN.
Với 5800 thì dùng bản 1.98.62 là được rồi, ổn định hơn bản beta chứ

thanks all nhé, để mình với FW của bạn xem. vì cả JafBeta5 mình cũng chơi rồi nhưng not work, cứ báo ko thấy file ini, muốn điên cái đầu quá đi, up từ qua đến giờ muốn nản luôn. :((

OH MY GOD, I FOUND SOLUTION FOR THIS!
bạn nào mà chọn bằng tay file MCU không thấy thì chỉ cần ĐỔI đuôi .C00 trong cái đống firmware thành .c0r là khi browse nó sẽ nhận. MFG, my fone running on new firmware now. Thanks all for advices, anw! \:D/ :D

Mình vừa mới thử Format thẻ nhớ thì add max là được 140 bài trong khi thẻ nhớ của mình có hơn 300 bài hát.
Và nó còn bị thêm lỗi nữa là không điều chỉnh được Volume nữa. Không biết là mình có nên mang đi bảo hành để NSX chạy lại PM cho không? Các bạn cho mình ý kiến tham khảo với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Muốn chạy lại phần mềm thì lên navifirm down FM gốc of máy rồi FLASH lại = J.A.F đi cần chi lên Nokia Care;;)

Tham khảo thêm nè:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

Chỉnh sửa cuối:
bác nào cho e hỏi e flash cua hoang hai CFW #2 rồi ma vô lịch nó ko được ! rồi vô rompatcher ko được ! bác nào chỉ e dô rompatcher với chỉ rõ ràng nha e gà lắm thank nhiu

bác nào cho e hỏi e flash cua hoang hai CFW #2 rồi ma vô lịch nó ko được ! rồi vô rompatcher ko được ! bác nào chỉ e dô rompatcher với chỉ rõ ràng nha e gà lắm thank nhiu

Định dạng lại thẽ nhớ rồi format lại máy.

cho mình hỏi 1 tý , mình thực hiện hack fiwae rồi dc rồi, nhưng có 1 điều là vao chổ thay đổi theme thì nó tắt nguồn khởi động lại, ban có cáh khắc phục không giúp mình rồi, mình không thể đổi theme dc bạn ơi

cho mình hỏi 1 tý , mình thực hiện hack fiwae rồi dc rồi, nhưng có 1 điều là vao chổ thay đổi theme thì nó tắt nguồn khởi động lại, ban có cáh khắc phục không giúp mình rồi, mình không thể đổi theme dc bạn ơi

vậy themes đang sử dụng của máy là themes mặc định hay themes màu trắng?

Có thể 1 theme nào đó bị lỗi hoặc đụng gì đó, lần lượt gỡ thử từng theme ra them ra sẽ hết bị. Hoặc đơn giản là gỡ hết theme đã cài ra, sẽ ko còn bị nữa rồi cài lại vài theme ưa thích thôi.

Có ai có kinh nghiệm về sony satio U1 ko vậy? mình dùng Sony Ericsson PC Suite 6.0 kết nối mà máy tính báo lỗi hoài, nó thông báo thiếu file của windows, mà ko khắc phục được hic...hic...ai có kinh nghiệm về phần này làm ơn cứu em với!!!!!!

Last edited by a moderator:
Giúp hộ em về hack 5800 fw50 các pro ơi

Sau khi làm theo hướng dẫn mà nó cứ Phone not found...
Done!
Đây là hình. Các pro giúp em.

:( Em khổ lắm các pro ạh, nhiều khi thức khuya hack hoài ko đc, bây giờ hack gần đc mà cũng ko suông. Các pro giúp nhé.:(

Back