• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác Ân ơi cho em hỏi cái hôm qua hỏi rồi mà ko ai trả lời em cả
Em dùng tmobile hd2 thẻ theo máy sandisk 16g 2 class làm theo những gi` bác hướng dẫn mà khi tét thẻ vẫn báo 2 class tốc dộ ghi/đọc 2/7m bác có thể hướng dẫn em độ thẻ lên 4 class được ko

Bác Ân ơi cho em hỏi cái hôm qua hỏi rồi mà ko ai trả lời em cả
Em dùng tmobile hd2 thẻ theo máy sandisk 16g 2 class làm theo những gi` bác hướng dẫn mà khi tét thẻ vẫn báo 2 class tốc dộ ghi/đọc 2/7m bác có thể hướng dẫn em độ thẻ lên 4 class được ko

bạn đọc hướng dẫn và down phần mềm tại bài viết số 3. Lên được hay không là còn do chất lượng thẻ của bạn. Biết đâu thẻ của bạn theo máy ai bán nó đổi cái thẻ fake sang rồi thì sao :p

mình dùng bản 1.6c fix, voi rom v56 COM 5 cua Man PhamQuang trên HD2 T-mo có hiện tượng khi setcpu như hướng dẫn của bác Ân thì bị reset máy.

Đúng là bé dã man con ngan luôn:( Toét hết cả mắt:p

Haha, tại các bác ko chịu đọc kỹ hướng dẫn của pongster. Em đang dùng bản hyperdroid đây.

Nhận xét: nhanh, giao diện thân thiện hơn shubcraft, là bản build xuất sắc nhất dùng kernel r8 cho đến giờ. Xuất hiện 1 số lỗi nhưng từ chiều tới giờ cộng đồng xda đã khắc phục hết. Em kết bản này nổ đĩa nổ bát :)

Haha, tại các bác ko chịu đọc kỹ hướng dẫn của pongster. Em đang dùng bản hyperdroid đây.

Nhận xét: nhanh, giao diện thân thiện hơn shubcraft, là bản build xuất sắc nhất dùng kernel r8 cho đến giờ. Xuất hiện 1 số lỗi nhưng từ chiều tới giờ cộng đồng xda đã khắc phục hết. Em kết bản này nổ đĩa nổ bát :)

Bạn hướng dẫn thêm đi, sao mà nổ đĩa nổ bát . chứ bé tí nhìn toét cả mắt , thấy mấy lỗi nhưng cũng chẳng muốn fix ( gọi điện xong, gác máy - Force Close luôn )

Có bác nào biết giải thích hộ tôi vụ : Với shubCRAF có phiên bản ppp và Rmnet . Vậy PPP là gì? RMNET là gì? Và tác dụng ra sao Tất nhiên trừ kiêu : cài cái này, lỗi thì cài cái kia ...

Và mình làm theo hướng dẫn : In order to get the same results as in the screenshot, download cmparts_ui, copy it to your sdcard (root), go to Settings-CyanogeMod-User Interface - Tweaks extras -Import colors from XML. mà không được . Các bác làm được không ?

bác nào nhanh tay load được bản shubCRAFT_v1.5_RMNET rồi thì có thể làm ơn up lại dùm em với được ko? tks trước các bác nhé

* Thông tin phiên bản mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66

- Wifi, 3G, USB kết nối OK
- Camera quay về mặc định vì Camera Google bị lỗi quay phim (Chỉ chụp được ảnh)
- Tích hợp Overclock R8#78newbt
- Tích hợp Quadrant phiên bản Advance : Các bạn sẽ thấy rõ là phần cứng của HD2 đáp ứng như thế nào với hệ điều hành Android (Qua mầu sắc thể hiện từng phần )
- Tích hợp Screen Lock Widget ( Tuơng tự như Power Off)
- Chạy nhanh, mượt

* Thông tin phiên bản shub CRAFT 1.5 FINAL :

- Gồm rất nhiều phiên bản nhưng các bạn nên tải những phiên bản có chữ OrgFont ( Hỗ trợ Unicode)
- Bạn nào có vấn đề lỗi khi vào Net thì tải bản 1.5 RMNET
- Ngoài ra các bạn có thể tham khảo thêm ở ĐÂY
để tải các bản khác với các lựa chọn về tinh chỉnh tích hợp, theme.

em tưởng cài android lên thì dùng luôn như một hệ điều hành thực sự chứ cứ tắt máy bật lại lại trở về wm..thế thì chán thật..haizz

em tưởng cài android lên thì dùng luôn như một hệ điều hành thực sự chứ cứ tắt máy bật lại lại trở về wm..thế thì chán thật..haizz

android đang trong quá trình hoàn thiện mà bạn! tắt máy bật lại chịu khó lựa chọn hệ điều hành .Sẽ có 1 ngày bản rom adroid cài trên máy xuất hiện thôi.

Nếu bạn thik như hệ điều hành thực thì cài bản dual mod, khi khởi động lại bạn chọn android thì lại vào android thôi ;)

Bạn hướng dẫn thêm đi, sao mà nổ đĩa nổ bát . chứ bé tí nhìn toét cả mắt , thấy mấy lỗi nhưng cũng chẳng muốn fix ( gọi điện xong, gác máy - Force Close luôn )

Vậy em mạn phép nhé:

1, Về việc chữ bé, tác giả đã hướng dẫn chi tiết trong phần Modding ở post 1 bài Hyperdroid. Bác nào muốn trở lại 240 dpi (như các bản build thường dùng) thì chỉ việc vào \Android\Put.Contents.In.root.to.Stockify\system lấy file build.prop, chép đè vào thư mục \Android\root\system.

2, Về lỗi gọi điện xong gác máy force close, các bác down file này về Phone.apk , tạo 1 thư mục tên "app" trong \android\root\system, cuối cùng chép đè file Phone vào thư mục app.

3, Với những ai bị lỗi ko down được apps trên market và lỗi google voice, chỉ cần xoá file data.img, reboot lại để máy tạo data mới là xong.

Cảm nhận của cá nhân em là bản này dùng sướng nhất so với các bản khác. :D

Chỉnh sửa cuối:

Bác này vui tính ghê. Thế thì bác mua cái phone có cài sẵn Android mà xài cho nó khỏe, việc chi phải lọ mọ lên trên ni để mà .... có ngày tèo em HD2. Bác nhẩy?

Có bác nào biết giải thích hộ tôi vụ : Với shubCRAF có phiên bản ppp và Rmnet . Vậy PPP là gì? RMNET là gì? Và tác dụng ra sao Tất nhiên trừ kiêu : cài cái này, lỗi thì cài cái kia ...

Và mình làm theo hướng dẫn : In order to get the same results as in the screenshot, download cmparts_ui, copy it to your sdcard (root), go to Settings-CyanogeMod-User Interface - Tweaks extras -Import colors from XML. mà không được . Các bác làm được không ?
PPP và RMNET là 2 giao thức truyền tải mạng. RMNET là giao thức củ . Còn PPP là giao thức mới.
Ai gặp vấn đề với Wifi , download thì dùng thử bản RMNET

Đánh giá sơ bộ :

shubCRAFT_v1.5 oirgFont
Mod bản này thêm một chút đạt được :

Còn tằng tằng thì cũng 176X :D

Bác này vui tính ghê. Thế thì bác mua cái phone có cài sẵn Android mà xài cho nó khỏe, việc chi phải lọ mọ lên trên ni để mà .... có ngày tèo em HD2. Bác nhẩy?

thực ra em thích ngoại hình của em ý nên mới chọn,ah bác có biết phần mềm chọn hệ điều hành khi khi khởi động lại máy là fan mềm nào không?cho em xin link down với

thực ra em thích ngoại hình của em ý nên mới chọn,ah bác có biết phần mềm chọn hệ điều hành khi khi khởi động lại máy là fan mềm nào không?cho em xin link down với
4 Năm, 4 bài :-?
Bạn nên tìm trước khi hỏi thì tốt hơn>>> Có thể biết được rất nhiều trên con đường tìm kiếm câu trả lời;;).

Có nè bác: Vào google.com, search cụm từ này "Dual Boot for HD2". Một phát ăn ngay á.

Một số screen shot của bản t=1283184892[/IMG]

Bác viết nhận xét là được rồi. Diễn đàn này mà bác tương mấy hình lên, em tương mấy hình lên, bác ancola66 upload mấy hình lên....thì....xem hình hết cả. Bác nhỉ?

hyperdroid đẹp thiệt nhẩy down test thử.Đang xài Mattc Leo Froyo w/ Sense RC 1.6c mới có 1 ngày rưỡi hix

Status
Không mở trả lời sau này.
Back