• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Haiz xài bản hyper sướng thật
Nhưng chẳng vào được web
Chẳng chỉnh được 3g :(
Thế thì xài android làm gì?

Bản nào cũng chỉnh được setting cả. Bác thử qua cách NÀY nhé. Em dùng wifi chủ yếu nên ko cài 3g, nhưng xài GPRS thì vẫn bt (thậm chí có cảm giác nhanh hơn các bản khác).

Update: Chỗ của em sóng yếu nên thỉnh thoảng mới hiện chữ H (mặc dù sim em ko cài 3g) ^^ Nếu bác dùng cách trên vẫn ko đc thì thử RMNET của mattc1.6 xem sao.

Chỉnh sửa cuối:
Có nè bác: Vào google.com, search cụm từ này "Dual Boot for HD2". Một phát ăn ngay á.

Các bản Rom mới đều tích hợp sẵn chức năng dual boot rồi,cần chi tìm cho mất công hả bạn:-??

Lọ mọ cả đêm hôm qua để chạy bản này trên HD2 thường, HyperDroid v1.00 ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima
1. Nhanh, mượt.
2. Giao diện apps xấu tệ.
3. Lỗi đăng nhập vào Google Talk, phải factory reset mới hết.
Em về lại Mattc và SC thôi. Chạy để chơi, khám phá nên kiếm cài nào có giao diện đẹp đẽ mà xài.

Mọi người thử bản Sub 1.5 Final này có tạo được 1GB data không hay là chỉ 512MB.

Sau khi chạy thử các bản Android update đến ngày 30/8, tôi thấy hiện tại chỉ có bản * Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6c ( Mod by ancola66) Fix version 29/08/2010 la chạy ổn định- ưng ý nhất, đáp ứng hầu hết các tiêu chí của mình (có lẽ cũng là của đa số các fan hâm mộ Android-HD2). Tốc độ 3G,Wifi khá nhanh, giao diện Sense, Flash light các mức độ sáng, kết quả test benckmark khá cao (Luôn đứng thứ 1- chưa bao giờ được 1900 như bản HyperDroid quảng cáo). Để thuận lợi cho những bạn không có nhiều thời gian để tất cả các Rom update nhưng muốn chọn bản Android chạy ưng ý, theo tôi nên vọc Rom này. Ancola66 number1....! :)

Các bác cho em hỏi: android HD2 các chương trình khác như game, nhạc chuông đều to rõ, nhưng khi chơi các file video bằng cả chương trình xem video mặc định và cả Rock Player nhưng âm thanh bé quá. Có cách nào cải thiện tình hình k các bác, vì mỗi lần muốn xem video em lại phải chuyển về WM thì âm thanh mới đủ nghe. Thank các bác nhiều^^

Sau khi chạy thử các bản Android update đến ngày 30/8, tôi thấy hiện tại chỉ có bản * Mattc Leo + Froyo w/ Sense RC 1.6c ( Mod by ancola66) Fix version 29/08/2010 la chạy ổn định- ưng ý nhất, đáp ứng hầu hết các tiêu chí của mình (có lẽ cũng là của đa số các fan hâm mộ Android-HD2). Tốc độ 3G,Wifi khá nhanh, giao diện Sense, Flash light các mức độ sáng, kết quả test benckmark khá cao (Luôn đứng thứ 1- chưa bao giờ được 1900 như bản HyperDroid quảng cáo). Để thuận lợi cho những bạn không có nhiều thời gian để tất cả các Rom update nhưng muốn chọn bản Android chạy ưng ý, theo tôi nên vọc Rom này. Ancola66 number1....! :)

Bản 1.6 này xài với HD2 Tmobile Rom V58 PhamQUang + 8g class4 độ class6 vẫn bị liệt cảm ứng. Đang chơi game tắt bật chết toi luôn :(

1.6c chạy nhanh mượt , nhưng blutooth hơi kém và không quay phim được , khắc phục được la Nhất

Bản 1.6 này xài với HD2 Tmobile Rom V58 PhamQUang + 8g class4 độ class6 vẫn bị liệt cảm ứng. Đang chơi game tắt bật chết toi luôn :(
Mình thì ít khi chơi Game, nhưng mình nghĩ là trước khi chơi game các bạn nên chạy phần mềm MemoryBoosterLite một lần để nó giải phóng triệt để RAM>>>Ram trống nhiều hơn để chơi game>>> Hạn chế khả năng treo máy:-?

bản rom của bác Ân + fix lỗi quay phim, chụp ảnh + fix lỗi wifi router = perfect, tạm thời cũng rất hài lòng, mình chỉ dùng android chỉ vọc và game thôi, còn thông thường vẫn chạy winmo,

Cám ơn anh ân nhiều em độ card từ class 2 trước ghi được 3 mb/s giờ lên đc class 6 ghi được 6mb/s chạy nuột không chịu được HDroid2 muôn năm :D

Sáng giờ vẫn đang test với SC 1.5 Final... Tạm thời chưa bị vụ màn hình freeze, mọi thứ chạy mượt và pin hao rất ít.

Cám ơn anh ân nhiều em độ card từ class 2 trước ghi được 3 mb/s giờ lên đc class 6 ghi được 6mb/s chạy nuột không chịu được HDroid2 muôn năm :D

Bạn ra samsung mua cái thẻ 2G theo máy của nó mình test dc lên 5m đó class 5 =))

1.6c chạy nhanh mượt , nhưng blutooth hơi kém và không quay phim được , khắc phục được la Nhất

Mình vẫn quay phim bình thường mà, hỗ trợ WVGA. Có thể bạn kiểm tra thẻ nhớ rồi thử lại, Bluetooth thì mình chưa thử nhưng bật lên vẫn scan bình thường.

Mình vẫn quay phim bình thường mà, hỗ trợ WVGA. Có thể bạn kiểm tra thẻ nhớ rồi thử lại, Bluetooth thì mình chưa thử nhưng bật lên vẫn scan bình thường.
Quay phim bình thường. Vào Wifi bình thường. Vuốt nhẹ, pin thì ít hao hơn mấy bản củ khoảng 5-10%.
Hiện giờ do tác giả mới thay đổi File System theo như mattc nên hình như vẫn chưa có data store 1GB, mặc dù trên topic của tác giả có để file setup cho data store 1GB nhưng ko có tác dụng, nên vẫn là 512MB.

Còn vấn đề về chơi game thì hiện tại Android vẫn chạy trên SD Card và chạy trên nền WinMobile nên một điều tất nhiên là khi chạy các game đòi hỏi đồ họa cao và tốc độ xử lý nhiều thì nó sẽ dễ gây ra crash hoặc bị đứng.

Còn với các game nhẹ down trên market thì vẫn chơi ok. Không xảy ra hiện tượng đơ màn hình( Có thể xảy ra nhưng rất ít, riêng mình thì chưa gặp).
Các bạn nên sài bản winmobile lite (đã lượt bỏ bớt sense và các ứng dụng ko cần thiết) để chạy android mựot hơn và ít xảy ra xung đột giữa winmobile và android (chạy nền) .

Bác giúp em hướng dẫn cách độ thẻ với. Em tìm thẻ class 6 mà chẳng có. Em có cái class 2, 16GB.

Híc, em có cái SD Card 8Gb theo máy T-Mobile Class 4 vậy mà giờ Format không được. Thử cách của Bác Ân cũng không xong, mà Format trên Windows cũng Pó tay. Bác nào biết cách nào để sử dụng lại được chỉ dùm em cái nha. Mới mua cái thẻ nhớ cũng 8Gb giờ mới biết cái Class là gì thì muộn mất tiêu, class của nó chỉ có 2 thôi. Biết vậy hồi trước hỏi xong rồi mua luôn thì hay quá. Giờ nghèo lun rồi :((

À, quên. Bác nào hướng dẫn em kiểm tra ở trong máy nó nhận Class bao nhiêu nha. Thanksssssssssssssssss

Híc, em có cái SD Card 8Gb theo máy T-Mobile Class 4 vậy mà giờ Format không được. Thử cách của Bác Ân cũng không xong, mà Format trên Windows cũng Pó tay. Bác nào biết cách nào để sử dụng lại được chỉ dùm em cái nha. Mới mua cái thẻ nhớ cũng 8Gb giờ mới biết cái Class là gì thì muộn mất tiêu, class của nó chỉ có 2 thôi. Biết vậy hồi trước hỏi xong rồi mua luôn thì hay quá. Giờ nghèo lun rồi :((

À, quên. Bác nào hướng dẫn em kiểm tra ở trong máy nó nhận Class bao nhiêu nha. Thanksssssssssssssssss

Trước tôi có cá thẻ SD 8GB, class 4 kèm theo T-mobile cũng không format được. Cuối cùng phải bỏ.
Muốn kiểm tra class thẻ, bạn lên market tải phần mềm "sdcard speed test" về, chạy là biết ngay.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back