• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bản hyper bác chỉnh DPI như nào thế ????????????

Bác xem lại post 230 ở trang 23 nhé.

Bản này đẹp thật
Bác xài thấy ổn không?
Hjx tốn pin quá...........

Bác dùng SetCpu Scaling Conservative thì cũng khá ngang ngửa Mattc 1.5 :D

Bác hướng dẫn cách fix lỗi Google Authentication Workaround: (May fix Market, Talk and Voice for some) đi ạ, đọc có vẻ hơi khó hiểu:(

Thì như em đã hướng dẫn rồi đó. Bác trở lại WM, vào thẻ nhớ tìm đến thư mục Android rồi delete file data.img đi. sau đó, boot lại vào Android, nó sẽ bung data mới cho bác. (data có sẵn trong bản HyperDroid là data cũ của chủ topic). Em làm như vậy là giải quyết triệt để vấn đề.:D

(Bác sửa lại bài cho gọn nhé, nhiều ảnh quá rồi ^^)

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cứ test Hyper nhé, em thì vừa down SC 1.5 Final nên test cái đã. Anyway vẫn thấy cái bản 1.6c của bác Ân đang ổn định (chưa bao giờ máy em ổn như lúc này, ko freeze, pin vô tư).

Shub CRAF 1.5 orgiFont với Kernel R8 #78

***** Nên dùng với Kernel R8 #78
*** Lưu ý : Khi chép đè 2 file để fix wifi xong thì các bạn vào thư mục Android/root/System/lib/ ở trên thẻ nhớ xóa thư mục moduls đi

***Hoặc các bạn cũng có thể chép 2 file fix Wifi đè vào thẳng thư mục
Android/root/System/lib/muduls ở trên thẻ nhớ

*****Nếu dùng với Kernel R8 thì các bạn chỉ cần chép đè 1 file bcm4329.ko thôi ( Sẽ giữ sóng tốt hơn và mỗi lần chuyển sóng 2G<>3G được thưc hiện rất nhanh)
Vậy cuối cùng là chép 1 file hay 2 file đây bác Ân ơi? Ngoài ra file zimage vẫn phải copy sang để độ lên R8 phải ko ạ?

Mình cài bản 1.6c chạy tương đối ôn định , nhưng sao âm thanh nhỏ quá có cách nào cải thiện âm thanh trong ver 1.6c ko mấy bạn .

Bác xem lại post 230 ở trang 23 nhé.

Bác dùng SetCpu Scaling Conservative thì cũng khá ngang ngửa Mattc 1.5 :D

Thì như em đã hướng dẫn rồi đó. Bác trở lại WM, vào thẻ nhớ tìm đến thư mục Android rồi delete file data.img đi. sau đó, boot lại vào Android, nó sẽ bung data mới cho bác. (data có sẵn trong bản HyperDroid là data cũ của chủ topic). Em làm như vậy là giải quyết triệt để vấn đề.:D

(Bác sửa lại bài cho gọn nhé, nhiều ảnh quá rồi ^^)
sao bản này khi khởi động với rom dual boot thì ấn vaò android nó ko chạy bác nhỉ? phải vào wimmo kích hoạt hả bác?

Vậy cuối cùng là chép 1 file hay 2 file đây bác Ân ơi? Ngoài ra file zimage vẫn phải copy sang để độ lên R8 phải ko ạ?
*Chép zImage vào thư mục Android
*Chép file bcm4329.ko vào thư mục Android/root/system/lib/modules trên thẻ nhớ

Bác nào có link download của bản HyperDroid v1.00 ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima ngoài Rapidshare không? Em download trên link ở phần đầu chậm í ẹ luôn. Nó báo 3h mới xong.

Em sài thử bản hyperdroid thấy nóng máy quá ko test nữa
xài sub 1.5 theo chỉ dẫn bác ân thấy cũng rất ổn máy mát chỉ mỗi lúc xạc là nóng
ram có lúc free đến 300

Bác nào có link download của bản HyperDroid v1.00 ★ ElegantSteel ★ CM6 ★ Kernel by michyprima ngoài Rapidshare không? Em download trên link ở phần đầu chậm í ẹ luôn. Nó báo 3h mới xong.
MultiUpload mà bạn :-? Vào đó rồi kéo xuống dưới có một mớ link luôn :p

Tình hình là em sài bản Shub CRAF 1.5 orgiFont với Kernel R8 #78 sau 1 ngày với con HD2 cuả em thì thấy có lỗi sau:
1. Xem video bị lỗi
2. Sau khi chép đè file zimage vào thì wifi tèo luôn (erro)
Các bác khác có bị vậy ko? hay do thẻ nhớ và bản rom của em ko tương thích. Ngoài 2 lỗi đó ra thì tất cả đều rất good :>

MultiUpload mà bạn :-? Vào đó rồi kéo xuống dưới có một mớ link luôn :p

Em test download cả 5 cái link như bác gợi ý, tụi nó báo toàn gần 2 tiếng mới xong. Trong khi đó em download mấy film HD trên 500MB trên các trang khác mà chỉ hết có khoảng 40'.

Em test download cả 5 cái link như bác gợi ý, tụi nó báo toàn gần 2 tiếng mới xong. Trong khi đó em download mấy film HD trên 500MB trên các trang khác mà chỉ hết có khoảng 40'.

Do h nhiều người down quá. Để lúc khác. Hoặc nếu có acc premium thì may ra

Em chưa thấy bản nào chạy sướng và nhanh như bản Hyper :| để có 994mhz mà nhanh bằng 1100mhz của các bản khác :|

*Chép zImage vào thư mục Android
*Chép file bcm4329.ko vào thư mục Android/root/system/lib/modules trên thẻ nhớ

Cảm ơn bác ÂN, em đã làm đúng hướng dẫn. Hiện em đang chạy

ROM: DualBoot A66_V07_Lite_by_Ancola
Android: SC 1.5 Final + R8

Có cài thêm Dialer One thay cho cái Dialer mặc định hơi stupid.
Cài TaskKiller thay cho Advanced Task Killer (em ko thích thằng advanced)

Tình hình là thấy cảm giác ban đầu là nhanh, nhẹ, mượt. Nhưng phản ứng của màn hình có vẻ vẫn hơi delay tí (điểm này thua bản 1.6c by Ancola). 3G, Wifi ầm ầm... Benchmark cao. Em sẽ xài thử 1 ngày xem pin thế nào. Em ko chạy SetCPU đâu nhé.

Vài tấm hình vừa cài xong em nó.

Tình hình là em sài bản Shub CRAF 1.5 orgiFont với Kernel R8 #78 sau 1 ngày với con HD2 cuả em thì thấy có lỗi sau:
1. Xem video bị lỗi
2. Sau khi chép đè file zimage vào thì wifi tèo luôn (erro)
Các bác khác có bị vậy ko? hay do thẻ nhớ và bản rom của em ko tương thích. Ngoài 2 lỗi đó ra thì tất cả đều rất good :>
Hướng dẫn fix wifi sau khi độ Rx có nhiều trên các topic mà bác.

*Chép file bcm4329.kotun.ko vào thư mục Android/root/system/lib/modules trên thẻ nhớ rồi reboot

Haiz xài bản hyper sướng thật
Nhưng chẳng vào được web
Chẳng chỉnh được 3g :(
Thế thì xài android làm gì?

Có ai biết cách tạo ra dung lượng 1GB cho bản sub 1.5 final ko?
Bản này hình như nó thay đổi cách tạo 1GB. Em down cái file rootfs 1GB của nó về copy lên vẫn ko được

Status
Không mở trả lời sau này.
Back