• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
làm thế nào để HD2 chạy android có bắt được sóng wifi từ laptop chạy mạng dây phát ra nhỉ

Hình như bạn dùng bản Bangsters V1.2a (CM6 Final) FRG33 Froyo Theme (6/9/2010) hoặc bản Bluesea V01 của bạn Cao Thanh Hai thì có thể bắt Wifi theo dạng AD-hoc của máy tính!
Mình cũng đang dùng nè!

Bạn nhãm thật! Ko biết j thì đừng có phát biểu linh tinh!
Ý tưởng gì đâu!
Nếu HD2 chạy WM thì khi bạn cắm USB qua máy tính bạn vẫn có thể truy cập Internet trên HD2 được mà!
Còn nếu bạn dùng HTC Desire kết nối với HTC sync thì bạn cũng có thể làm được!

Vậy xin bạn hướng dẫn cách kết nối giữa máy tính và HD2 để HD2 sử dụng internet nào !

Vậy xin bạn hướng dẫn cách kết nối giữa máy tính và HD2 để HD2 sử dụng internet nào !

Haha! Cần gì hướng dẫn!
Bạn cài Active Sycn nếu là Win Xp hay Windows Mobile Center nếu là Vista hay Win 7!!
Cắm HD2 vào máy tính qua cổng USB và chờ nó báo Conected!
XOng! Vào IE trên HD2 và gõ vào dòng google.com.vn! Sau đó gõ vào ô tìm kiếm : " I'm a Chicken" thử nó ra cái j nha!

Mình thấy các phiên bản hyper hay Bangster dùng lúc đầu thì rất sướng nhưng về lâu dài độ ổn định kém dần đi, vẫn ko chuẩn bằng SC hay Mattc.

Mình xin hỏi: mình cài bản * Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7.PPP (31/8/2010), mọi thứ đều ok, nhưng cứ bấm số gọi thì máy tăt ngủm luôn. Có bác nào mắc lỗi giống mình không nhỉ

Mình xin hỏi: mình cài bản * Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7.PPP (31/8/2010), mọi thứ đều ok, nhưng cứ bấm số gọi thì máy tăt ngủm luôn. Có bác nào mắc lỗi giống mình không nhỉ
Mình không bị. CÓ thể do Radio bên WM của bạn chăng

làm thế nào để HD2 chạy android có bắt được sóng wifi từ laptop chạy mạng dây phát ra nhỉ

Bạn xem lại cm 761 của mình nhe, có 2 phiên bản android chạy được mạng adhoc là froyostone v2 và bangsters 1.2a đén thời điểm này, hoặc các bản buid từ kenel cm6 rc33

mình úp các bản hyper nhưng sao nó cứ chạy 1 đoạn rồi đứng luôn, trong thư mục android mìn thấy có mấy file nén có cần phải giải nén ko các bác

bản android của nexus em nghe nói ổn định nhất hiện nay. Như thế có đúng ko ạ. Mọi người cho ý kiến bản nào dùng tốt nhất để em tham khảo tý

Lang thang đi mua pin cho HD2 tình cờ gặp một bác chuyên cung cấp pin cho HD2 và các dòng smartphone khác. Bác này cũng rất uy tín bên tinhte.vn và có vẽ cũng vọc Android trên HD2 ghê lắm. Bác này cho rằng sẽ không thể cài Android trên Rom của HD2 được, trong khi đó mình vẫn hy vọng vào Bác Ancola66 "Ngày đó...ngày đó sẽ không xa xôi..". Chưa biết tương lai sẽ thế nào, còn các Bác thì có ý kiến sao nhỉ ?

bản android của nexus em nghe nói ổn định nhất hiện nay. Như thế có đúng ko ạ. Mọi người cho ý kiến bản nào dùng tốt nhất để em tham khảo tý

Bản DroiD A66 v02 (5/9/2010) có tích hợp ADW home lauch rất đẹp, wifi hơi chậm, ít hao pin, mát máy nhưng ở máy mình thỉnh thoảng lại bị Freeze. Hôm nay mình phải cài lại bản CRAFT 1.5 FINAL vì mình thấy ổn nhất cho dù pin hao hơi nhanh nếu quên tắt 3G và Wifi.

Sau khi vọc qua một số bản Android mình cũng rất hài lòng với bản 1.6C của Bác Ancola66 và hiện nay thì tiếp tục vọc bản Hyperdroid 1.1 thấy cũng mượt mà. Mơ về một ngày khi bật em yêu HD2 lên em chạy vù vù Android trên Rom luôn. Sướng chết ngất. Hehe..Sống phải biết ước mơ thôi...

Chỉnh sửa cuối:
Em đang dùng bản mattc 1.6c thấy khá ổn nhưng ko biết quadrant advanced dùng để làm gì nữa?vào system information thì thất CPU lúc 998 lúc thì 245,em hỏi làm cách nào để có thể chỉnh đc CPU speed
Các bác cho em hỏi thêm em up androi nhưng khi nghe gọi hơi bé các bác có cách nào giúp em ko

Chỉnh sửa cuối:
mình úp các bản hyper nhưng sao nó cứ chạy 1 đoạn rồi đứng luôn, trong thư mục android mìn thấy có mấy file nén có cần phải giải nén ko các bác

phải sửa lại dòng set cmdline " relpath android" trong startup.txt mới đc, ko thì khi bác copy bản hyper vào thẻ nhớ đừng đổi tên thành android thì cũng boot đcc mà không cần đổi trong starup.txt

Nếu làm đc rom android thì win 7 cũng sẽ ko là gì ha ha . Các bác Ân bác Quang cố lên

cho em hỏi em đang xài bản froyoV2 thì mún em mún kết nối hd2 với lap thông qua cổng usb rùi cho hd2 lên internet thông qua cỗng usb dc ko ạ?

cho em hỏi em đang xài bản froyoV2 thì mún em mún kết nối hd2 với lap thông qua cổng usb rùi cho hd2 lên internet thông qua cỗng usb dc ko ạ?

Ấy ấy, mún là mún thía lào, vậy ấy muốn chi? Ấy nên đặt lại câu hỏi thể này:
"Em đang chạy Froyo V2, muốn kết nối internet qua cổng USB thì làm thế nào. Mong các bác giúp/chia sẽ cùng em"
Nói thiệt, đọc xong câu hỏi của bạn, tui tưởng thằng cháu học mầm non của tui nó lên diễn đàn ni. Ặc. Chết khiếp.

Nếu làm đc rom android thì win 7 cũng sẽ ko là gì ha ha . Các bác Ân bác Quang cố lên

Bác này vui tính ghê,đã dùng thử W7 đâu mà nói thế:D.Mà Bác Ân "cố lên" là đc rồi,Bác đưa thêm Bác Quang vào khéo Bác Quang mắng chết:))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back