• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Mọi người thử dùng SMART TASKBAR, cũng khá thú vị.
Bác DukePham còn bị vấn đề đó nữa không?

Titanium Backup bác nhé.

Done... Em đã xử được mấy thằng app em ko thích và quan trọng là cho thằng Task Manager lên đường. em quen dùng Task Killer nên cài nó vô. Xài test tiếp ngày mai xem sao. Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hic, sao em dung bản DroiD A66 cuả mod Ân bị hao pin kinh, hôm qua pin 90%,sau 1 đêm ngủ d ậy hết sạch pin,đã tắt wìfi và GPS, ko hiểu dc tại sao nữa. Các cái khác thì rất mượt.

Hic, sao em dung bản DroiD A66 cuả mod Ân bị hao pin kinh, hôm qua pin 90%,sau 1 đêm ngủ d ậy hết sạch pin,đã tắt wìfi và GPS, ko hiểu dc tại sao nữa. Các cái khác thì rất mượt.
Mình test 2 đêm roài. 7 h hết 6% pin (Tắt 3G chỉ dùng 2G, tắt tự động update, tắt Data, dùng màn hình live wallpaper, 5 widget):D.

Đa số các ROM (WM) bây giờ đều ít hao pin ở chế độ standby nhưng nếu chế độ sử dụng thì tốn nhanh pin kinh khủng. Vấn đề này có thể do đồ hoạ, cấu trúc đồ hoạ, sense ...

Em hết 10% sau 5 tiếng ngủ :( Máy em thì 3G always ON. Wifi OFF. Auto Sync OFF

Bác nói rõ e vụ này là gì được kg ? Dùng hd2 để hack ps3 hả ? Đã vậy !!
hack PS3 để chơi game lậu, game backup trên đĩa cứng , không phải mua dĩa blueray zin 1tr/dĩa nữa héhé

hack PS3 để chơi game lậu, game backup trên đĩa cứng , không phải mua dĩa blueray zin 1tr/dĩa nữa héhé

Thử chưa mà nói thế, theo description thì bản đó sẽ hack ps3 để vào được debug mode và chơi đc game trên ổ cứng nhưng vẫn cần 1 đĩa để mồi.
Mà đọc thấy mấy ông report trên đấy chưa có ông nào làm được cả, toàn gặp các loại lỗi :));))

ở đây có phiên bản mới nè bà con http://vietppc.net/forum/showthread.php?t=779&p=1734#post1734

Mình test 2 đêm roài. 7 h hết 6% pin (Tắt 3G chỉ dùng 2G, tắt tự động update, tắt Data, dùng màn hình live wallpaper, 5 widget):D.

Bác Ancola cho em hỏi tắt Data là tắt ở đâu vậy bác ?

Thử chưa mà nói thế, theo description thì bản đó sẽ hack ps3 để vào được debug mode và chơi đc game trên ổ cứng nhưng vẫn cần 1 đĩa để mồi.
Mà đọc thấy mấy ông report trên đấy chưa có ông nào làm được cả, toàn gặp các loại lỗi :));))

Thử chưa mà nói thế, thấy HD2 ko hack được mừng vui dữ vậy, thật là nhân vật nguy hiểm

Done... Em đã xử được mấy thằng app em ko thích và quan trọng là cho thằng Task Manager lên đường. em quen dùng Task Killer nên cài nó vô. Xài test tiếp ngày mai xem sao. Thanks bác.

Tình hình là sau khi em xử thằg Task Manager, MP3 Amazon và một số thằng lỉnh kỉnh khác, cài thêm Task Killer thì từ đêm qua đến giờ máy em lúc nào cũng ở ngưỡng 290 - 300 (khoái quá)

Vào phần nào để tắt auto update bác Ân ơi ???

Bác Ancola cho em hỏi tắt Data là tắt ở đâu vậy bác ?

Setting / Account&Sync rồi bỏ check 2 cái trên đầu đi. Lưu ý là động tác bỏ check Background Data sẽ làm Market ko update nữa.

có cách nào share inter net từ lap sang hd2 adroid ko các bác?

em vừa vật lộn xong với con HD2 vì cài android. Chuyện là thế này, em đã thử mấy bản android của mactt, SC, tuy nhiên ko có bản nào e thấy hài lòng, bản nào xài 1 thời gian cũng có lỗi, em thử như vậy gần 2 tuần, hnay em quyết tâm came back winmo, tuy nhiên có 1 số problem sau: ban đầu cài winmo chờ dài cổ trong vòng 1 tiếng ko dc, em còn làm lại thế 2-3 lần với các bản room khác nhau, tuy nhiên vẫn vậy, boot ko vào nổi winmo, lúc vào dc thì tắt đi khởi động lại ko vào dc, boot vào không nổi, tức mình em format lại máy theo đúng hướng dẫn của bác Ân, up lại HSPL3 và rom ship của bác Quang, tuy nhiên lúc cài từ máy sang HD2 thì bình thường nhưng khi nó boot trong HD2 thì lại bị như vậy, pó tay, em tức điên ko chịu dc, ngồi cả tiếng mà ko boot vào dc. Chợt nhớ chạy android là chạy trên thẻ nhớ, e gỡ thẻ nhớ ra và ... lại boot bình thường!!!! Hix, nghĩ tới đoạn em tháo pin cả chục lần, format 3-4 lần, up rom cả chục lần mà xót con HD2 wa ~;~

Status
Không mở trả lời sau này.
Back