• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Mọi người cho mình hỏi tí, nếu mình up bản Android khác lên bản cũ thì mình chỉ việc chép đè lên trong thẻ nhớ đúng ko ?? Như thế thì các tool mình cài từ Market có bị mất ko ??? Thanks all

Mình luôn up kiểu chỉ lấy các file trong thư mục android của bản mới copy đè lên các file cũ của bản cũ. Copy thêm các file fai cài trên thư mục gốc của thẻ nhớ: setcpu,... ( nếu có ). Mình up thấy các app cũ vẫn còn nguyên, chẳng mất đi cái nào. Mình dùng TMOUS

Mình luôn up kiểu chỉ lấy các file trong thư mục android của bản mới copy đè lên các file cũ của bản cũ. Copy thêm các file fai cài trên thư mục gốc của thẻ nhớ: setcpu,... ( nếu có ). Mình up thấy các app cũ vẫn còn nguyên, chẳng mất đi cái nào. Mình dùng TMOUS

Cụ thể là lấy những file nào cóp đè hả bạn ?

Bản V03 này loa nghe nhỏ , và pin sao nhanh hết wa', way về Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7.PPP (31/8/2010) thôi hix

Em hỏi hơi ngoài luồng tý ạ, cái current widget có phải chỉ số mA càbg nhỏ thì pin càng hao ít phải ko ạ? Làm sao để cho chỉ số này nhỏ ạ? Của em thấy là 149mA là cao hay thấp ạ? Thanks

Em hỏi hơi ngoài luồng tý ạ, cái current widget có phải chỉ số mA càbg nhỏ thì pin càng hao ít phải ko ạ? Làm sao để cho chỉ số này nhỏ ạ? Của em thấy là 149mA là cao hay thấp ạ? Thanks

Cùng câu hỏi, cái của em đo 200 mAH , thấy trc có bác nào bảo setting được 4-7 mah thôi mà

Bản V03 này loa nghe nhỏ , và pin sao nhanh hết wa', way về Mattc Leo + Foyo w/ Sense RC 1.7.PPP (31/8/2010) thôi hix
Thời điểm hiện nay các bản Sense (HTC)thì tiếng bao giờ cũng nhỏ hơn các bản Froyo (Các hãng khác). Lý do có lẽ là các driver được phát triển khác nhau ( Của HTC và của các hãng khác). Tuy nhiên nếu là dùng cho các máy nguyên bản thì sẽ có các phần cứng hỗ trợ chuẩn cho các Driver đó, nhưng ở đây chúng ta đang chạy đủ các phiên bản Android của các hãng khác nhau trên HD2 nên phải chấp nhận như vậy thôi:(

Cùng câu hỏi, cái của em đo 200 mAH , thấy trc có bác nào bảo setting được 4-7 mah thôi mà

Chỉ số các bác hoàn toàn bình thường vì các bác đang xem chỉ số khi màn hình các bác đang bật, đồng nghĩa với việc một số app đang active nên sẽ cao. Điều đó là tất nhiên. Còn thông số 7mA chẳng hạn là thông số có được khi máy ở chế độ Screen Off các bác ạ. Các bản Build của bác ÂN hiện tại ở chế độ mặc định thì hầu hết đều dưới 9mA khi màn hình tắt.

Chỉ số các bác hoàn toàn bình thường vì các bác đang xem chỉ số khi màn hình các bác đang bật, đồng nghĩa với việc một số app đang active nên sẽ cao. Điều đó là tất nhiên. Còn thông số 7mA chẳng hạn là thông số có được khi máy ở chế độ Screen Off các bác ạ. Các bản Build của bác ÂN hiện tại ở chế độ mặc định thì hầu hết đều dưới 9mA khi màn hình tắt.

à ra thế, vậy là rõ ràng là càng nhỏ thì càng đỡ tốn pin bác nhỉ? của em bản blue sea v02 khi off screen là 7mA...
@Bác Ân: bác lại sắp phải cập nhật box này phần 3 rồi, sắp 123 trang rùi còn j bác, hihi.

Ý bác là loa ngoài hay loa trong? Nếu là loa ngoài thì đó là tình trạng chung. Còn em dùng V03 của bác Ân thấy loa trong ổn mà, chạy xe ngoài đường nghe vẫn rõ. Còn về vấn đề pin, em khẳng định bản V03 là một trong những bản pin ổn nhất hiện nay. Bác xem lại các hướng dẫn có trước đó để tiết kiệm pin nhé.

Chả hiểu sao các bản Hyper đều ko cài được, sau khi boot vài dòng là nó treo ngay, báo lỗi ko unzip rootfs file job control turn off (1.2 và 1.5 đều bị). Có bác nào biết ko ạ.

Bác đổi lại tên hyper thành Android ở dòng "rel path=.." ở trong startup.txt chưa?

Con HD2 của em chạy android 1 thời gian, bây giờ để nghe gọi thì không sao, nhưng hễ chơi trò chơi, xem phim thì bị tắt máy, khởi động lại rồi đứng luôn, phải tháo pin một lúc sau mới vào lại được. Đáng nói là tình trạng này xảy ra kể cả khi chạy WM (không chạy Android). Em đã format máy, úp lại rom ship (WM), format thẻ nhớ nhưng vẫn bị như thế. Có bác nào bị thế không, giúp em với (Em nghi hư Pin, nhưng đã mua Pin mới, dùng vẫn bị).

Con HD2 của em chạy android 1 thời gian, bây giờ để nghe gọi thì không sao, nhưng hễ chơi trò chơi, xem phim thì bị tắt máy, khởi động lại rồi đứng luôn, phải tháo pin một lúc sau mới vào lại được. Đáng nói là tình trạng này xảy ra kể cả khi chạy WM (không chạy Android). Em đã format máy, úp lại rom ship (WM), format thẻ nhớ nhưng vẫn bị như thế. Có bác nào bị thế không, giúp em với (Em nghi hư Pin, nhưng đã mua Pin mới, dùng vẫn bị).
Vậy thì bác mua phải máy lỗi phần cứng rồi.

con HD2 của mình dạo này tự nhiên hay bị lỗi màn hình màu hồng (hơi trắng nhạt). Reset thì lại bình thường, có bác nào bị như mình không

Bản HyperDroid này mặc định DPI 180 ko chỉnh được. Nhìn khó chịu quá. RAM FREE không nhiều bằng các bản khác.
Benchmark khá cao

Chỉnh sửa cuối:

Trước mình cũng bị 1 con như bác, cuối cùng em nó đã ra đi theo ngàn thu:D, không bao giờ tỉnh lại nữa. Theo kinh nghiệm của em, bác cứ để dùng tạm thôi, đừng uprom nữa, up nhiều là không lên được nữa đâu.

con HD2 của mình dạo này tự nhiên hay bị lỗi màn hình màu hồng (hơi trắng nhạt). Reset thì lại bình thường, có bác nào bị như mình không

Lỗi này bình thường, không có gì nghiêm trọng cả bác ạ, bác dùng bản rom khác sẽ ok ngay thôi

Chả hiểu sao các bản Hyper đều ko cài được, sau khi boot vài dòng là nó treo ngay, báo lỗi ko unzip rootfs file job control turn off (1.2 và 1.5 đều bị). Có bác nào biết ko ạ.

Với hyper bản v1.1 thì giải nén copy thẳng vào thẻ nhớ rồi chạy. Còn bản 1.2 và 1.5 thì phải copy folder HyperDroidV1.5 vào thẻ và chạy. Còn nếu bạn copy vào folder Android thì bạn fair sửa lại phần "rel path=Android" ở trong startup.txt. Lúc đầu mình cũng nhầm tuởg bản V1.2 và 1.5 như bản 1.1 cứ copy thẳng vào root thẻ nhớ để chạy nhưng ko đc. Về sau mới để ý ra.

Bản HyperDroid này mặc định DPI 180 ko chỉnh được. Nhìn khó chịu quá. RAM FREE không nhiều bằng các bản khác.
Benchmark khá cao

Bạn nói rõ hơn về cái DPI 180 đc ko mình ko hiểu lắm. Sao lại khó nhìn.
Mình đang dùng bản 1.5 đây. Mình đã chỉnh cái LCD của nó lên 240. thấy nhìn bình thường mà.

Pm: Cả nhà có anh nào biết chỉnh pần Menu giao diên ngang thành dọc của cái ADWlauncher ko ạ. Lúc trước em dùng bản HyperDroidV1.2 thf phần menu của nó là dọc. Giờ chuyển sang HyperDroidV1.5 thì nó lại là ngang. Loay hoay mãi mà chưa mò đc. Anh nào bít pm em cái ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back