• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Em vừa cài thử BlueSea v03 của bác Hải nhưng bị gặp lỗi như sau:
Android sh: cant access tty: Job control turned off. Sau đó nó chạy untracked pid existed đến hơn 1000 mà vẫn không boot vào android
Bác Ân có thể giải thích giúp em nguyên nhân không. Em cám ơn bác

Mình thường làm như sau mỗi khi thay đổi bản Android mới:
1-Backup toàn bộ với Titanium
2-Copy cả folder Android đang dùng cất vào máy tính đề phòng cho trường hợp muốn dùng lại(hoặc chỉ cần copy file DATA thôi cũng được).
3-Xóa hẳn folder Android đang dùng trên thẻ nhớ đi.
4-Copy cả folder Android mới vào thẻ.
5-Cài đặt lần đầu xong dùng Titanium Restore lại là ok(dĩ nhiên là phải phân biệt bản Sense với Froyo)

Như vậy sẽ ko lo cái mới đụng cái cũ hoặc ko tương thích nhằm tránh hiện tượng ko boot được hoặc Android chạy ko ổn định.Từ trước tới giờ làm theo cách đó dùng rất ổn định chả phải lăn tăn gì!

Đóng góp kinh nghiệm cá nhân,bác nào có cách nhanh gọn hơn mong chỉ giáo!!!

chỉnh được rồi thì show địa chỉ của cái file đó đối với những build mà ko có thư mục system trước khi bung ra đi bạn...:D

Ý bác la những bản build như Mattc hay sao? Mình kiến thức hạn hẹp, mong bác chỉ giáo thêm :)

Mọi người tư vấn cho mình nên dùng bản android nào nhất hiện nay ạ. Em cần tiết kiệm pin và ít bị treo

Mọi người tư vấn cho mình nên dùng bản android nào nhất hiện nay ạ. Em cần tiết kiệm pin và ít bị treo

So với các bản khác có vẻ bản bangters chạy ít hao pin, và chưa thấy bao giờ bị treo: sleep: ~4-6mA, mở màn hình: ~150mA, truy cập web (dolphin): ~350mA, coi video: 450mA.

em dùng bángtar sao cứ bị treo hoài thế nhỉ

đã đổi qua v3 của bác ân, chơi fifa lâu lâu vẫn bị tren khoảng 5s nhưng lại ok.. nói chung là hài lòng

sao dạo này ko thấy có bản build nào mới thế nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Vài chuyên gia cho em thêm ý kiến về bản android nào tốt nhất hiện nay đi ạ

Vài chuyên gia cho em thêm ý kiến về bản android nào tốt nhất hiện nay đi ạ

Bác dùng thử SC 1.5 hoặc Hyperdroid 1.2 or 1.5 đi. Mình thấy khá ổn định. Có vẻ như Hyper Droid ít tốn pin hơn SC (Mình dùng Chucky ROM WinMo + radio 2.12)

bác Ân ơi dạo này bác bận gi` vậy hay lại bỏ ae rùi ko thấy bác buil room android cho ae vọc

hihi mới có room của derise hd bác nghiên cứu buil đi bác ân nhiều cái hay hơn wm nhiều

Đèo bòng nhiều quá:(, mấy hôm nay build WM:p (Ghé thăm lại WM đi nhiều cái mới đó:D )

Cái trình xem ảnh của Android sinh ra nhiều thumbnail trong DCIM quá Mod Ân ạ.Sang WM xem ảnh nó load vào đơ không xem được ảnh luôn.Phải vào bằng PC xóa đi mới ổn:((

Bác Ân thấy bản android nào nên dùng nhất hiện nay. Tư vấn cho cháu với ạ

Bác Ân thấy bản android nào nên dùng nhất hiện nay. Tư vấn cho cháu với ạ

dùng Bản Android blue sea v02 của bác Ân nhé bác, với điều kiện là bên winmo bác dùng blue sea 12 và khi dùng android bác tắt chức năng auto rotation thì sẽ ngon như dùng Android vậy, thậm chí còn nhanh hơn desire...

Thông tin này mới hay nè

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786151
[NAND] Android ROM is coming soon..
ust took a look at my Twitter timeline, and read some GREAT news!

Originally Posted by Cotulla on Twitter

Okay, it's September. Nand developing is going pretty well, I believe our team will release first NAND based Android ROM soon for LEO :)

http://twitter.com/CotullaCode/status/24865978192

He also tweeted slightly after that:

Originally Posted by Cotulla on Twitter

Maybe will be available such combinations as: WM65 on NAND + Android on SD, or two Linux based systems (Android + Ubuntu) via MAGLDR.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back