• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Trước mình cũng bị 1 con như bác, cuối cùng em nó đã ra đi theo ngàn thu:D, không bao giờ tỉnh lại nữa.

Vậy chạy android có thể gây hỏng máy hả bác? Sao thấy nhiều bác dùng dual boot mà có sao đâu nhỉ? Thanks.

Vậy chạy android có thể gây hỏng máy hả bác? Sao thấy nhiều bác dùng dual boot mà có sao đâu nhỉ? Thanks.

Theo mình nghĩ thì tùy từng máy thôi bạn ạ. Mình dùng từ lúc có Android trên HD2 có thấy sao đâu.
Mà không hỏng thì làm sao người ta bán đc :D

Mình nghĩ hiện tượng đó là do cái thẻ nhớ có vấn đề chứ không phải do máy

Ko biết bao h mới cài đc Android trực tiếp lên HD2 nhỉ :D

Như thế này ko phải hay hơn à bạn. Kiếm cái thẻ nhớ xịn là boot ngon.
Có thể dùng Wimmo hoặc Androi. Không mất lòng bên nào cả :D

Cảm ơn bác Venusian và nguyenmauvu nhiều.

ĐÃ boot đc chưa hả bạn.

Bản HyperDroid này mặc định DPI 180 ko chỉnh được. Nhìn khó chịu quá. RAM FREE không nhiều bằng các bản khác.
Benchmark khá cao

Mặc định DPI 180 có thể chỉnh đc trong file build.brop mà Bác.công nhận DPI 180 để nhìn mãi cũng khó chịu,e toàn chuyển hết về 240 nhìn cho sướng mắt.

Mặc định DPI 180 có thể chỉnh đc trong file build.brop mà Bác.công nhận DPI 180 để nhìn mãi cũng khó chịu,e toàn chuyển hết về 240 nhìn cho sướng mắt.

Uh. Mình cũng mới đọc xong cái này trên XDA. Nhưng hiện tại cũng ko thích dùng các bản mới lắm. Các kernel mới này thấy không ổn định lắm.

Uh. Mình cũng mới đọc xong cái này trên XDA. Nhưng hiện tại cũng ko thích dùng các bản mới lắm. Các kernel mới này thấy không ổn định lắm.

Mình cũng thế các bản mới giờ rất bóng bẩy, nhưng dùng thời gian dài hay lỗi vặt lắm.Vẫn đang trung thành với Mattc và SC.:D

mình đang dùng bản DroiD A66 SENSE v03 (12/09/2010) thấy loa ngoài và loa trong vẫn dùng bt mà các bác, ban đầu nghe loa ngoài nhỏ nên cũng sợ (vì đã làm nhỡ mấy cuộc gọi của sếp rồi), nhưng giờ úp xong thấy rất tốt. đang test tiếp

e đang dùng bản DroiD A66 SENSE v03 (12/09/2010) của bác Ân thời gian đầu rất mượt cảm ứng rất nhạy. Nhưng xài 1 thời gian càng về sau thì hiện tượng Free càng xảy ra càng nhiều. Ko biết các bác đang xài có bị giống e ko vậy?

Cụ thể là lấy những file nào cóp đè hả bạn ?

Toàn bộ các file trong thư mục android của bản mới mà bạn thấy (haret, rootfs, system, zImage,...Đơn giản nhất là mở thư mục android của bản mới ra Ctrl + A 1 phát là xong). Sau đó mở thư mục android trên thẻ nhớ Cltrl + V. Nó hỏi chép đè ko, cứ Yes to All. Sau đó kiểm tra xem bản mới còn các file cần chép lên thư mục gốc của thẻ nhớ không, chép nốt vào thư mục gốc thẻ nhớ là xong. Lưu ý: Khi chép đè thì HD2 phải ở WMo và connect bằng ActiveSyns qua PC

e đang dùng bản DroiD A66 SENSE v03 (12/09/2010) của bác Ân thời gian đầu rất mượt cảm ứng rất nhạy. Nhưng xài 1 thời gian càng về sau thì hiện tượng Free càng xảy ra càng nhiều. Ko biết các bác đang xài có bị giống e ko vậy?

Lâu là bao nhiêu hả bạn, mình dùng từ hôm 14 đến hôm nay chưa bị thế lần nào. Rất ổn. Nhưng hình như pin không tiết kiệm bằng bản 1.5b. Mình có cảm giác bản 1.5b là bản tiết kiệm pin nhất trong các bản Matt mà mình từng dùng.

Toàn bộ các file trong thư mục android của bản mới mà bạn thấy (haret, rootfs, system, zImage,...Đơn giản nhất là mở thư mục android của bản mới ra Ctrl + A 1 phát là xong). Sau đó mở thư mục android trên thẻ nhớ Cltrl + V. Nó hỏi chép đè ko, cứ Yes to All. Sau đó kiểm tra xem bản mới còn các file cần chép lên thư mục gốc của thẻ nhớ không, chép nốt vào thư mục gốc thẻ nhớ là xong. Lưu ý: Khi chép đè thì HD2 phải ở WMo và connect bằng ActiveSyns qua PC
Mình vẫn cóp đè bằng kết nối Storage card mà.Có thấy sao đâu.Boot cái nào vẫn vào cái đấy. Thấy bao h nó rung máy 1 phát là biết vào được Android rồi :)

Em vừa cài thử BlueSea v03 của bác Hải nhưng bị gặp lỗi như sau:
Android sh: cant access tty: Job control turned off. Sau đó nó chạy untracked pid existed đến hơn 1000 mà vẫn không boot vào android
Bác Ân có thể giải thích giúp em nguyên nhân không. Em cám ơn bác

Em vừa cài thử BlueSea v03 của bác Hải nhưng bị gặp lỗi như sau:
Android sh: cant access tty: Job control turned off. Sau đó nó chạy untracked pid existed đến hơn 1000 mà vẫn không boot vào android
Bác Ân có thể giải thích giúp em nguyên nhân không. Em cám ơn bác
Rom của bác bác Hải sao lại hỏi bác Ân :-?. Có một số điều các bạn lưu ý khi chạy Android trên HD2 (Nhạc nào cũng nhảy) :
* Android chaỵ trên HD2 có từ mọi nhà sản xuất Smartphone tích hợp hệ điều hành Android, với Kernel, Sys, app tuy có thể giống nhau về cơ bản nhưng không phải giống nhau hoàn toàn >>> Đôi khi các bạn thay thế một file mà giữ lại các file khác thì có thể vẫn boot được Android và đôi khi không là vì lý do tôi nêu bên trên.
*Vì vậy khi muốn chạy một bản Android ổn định thì bạn phải remove bản cũ và chép bản mới vào (Không được lười). Đây có lẽ cũng là lý do tại sao cùng một bản Android mà có bạn chạy tít không lỗi còn có bạn thì dính hết lỗi này đến lỗi khác:(
* Chạy một hệ điều hành trên một cái máy không phải chỉ đơn giản chép đè, thay thế kiểu update mà chạy ngon được đâu:p.

*** Bản thân tôi thì bao giờ cũng Remove sạch sẽ cũ để cài mới nên tôi nhiều lúc cũng thấy ngạc nhiên là sao các bạn kêu lỗi quá trời như vậy :-?

Với hyper bản v1.1 thì giải nén copy thẳng vào thẻ nhớ rồi chạy. Còn bản 1.2 và 1.5 thì phải copy folder HyperDroidV1.5 vào thẻ và chạy. Còn nếu bạn copy vào folder Android thì bạn fair sửa lại phần "rel path=Android" ở trong startup.txt. Lúc đầu mình cũng nhầm tuởg bản V1.2 và 1.5 như bản 1.1 cứ copy thẳng vào root thẻ nhớ để chạy nhưng ko đc. Về sau mới để ý ra.

Bạn nói rõ hơn về cái DPI 180 đc ko mình ko hiểu lắm. Sao lại khó nhìn.
Mình đang dùng bản 1.5 đây. Mình đã chỉnh cái LCD của nó lên 240. thấy nhìn bình thường mà.

Pm: Cả nhà có anh nào biết chỉnh pần Menu giao diên ngang thành dọc của cái ADWlauncher ko ạ. Lúc trước em dùng bản HyperDroidV1.2 thf phần menu của nó là dọc. Giờ chuyển sang HyperDroidV1.5 thì nó lại là ngang. Loay hoay mãi mà chưa mò đc. Anh nào bít pm em cái ạ.

Cach chuyen tu ngang sang doc: Setting/ ADWLauncher/Drawer Setting. Bo dau check cai muc Horizontal Drawer là xong thôi bác à :D

chỉ giúp mình địa chỉ của file build.brop cái bác. Thanx bác

chỉnh được rồi thì show địa chỉ của cái file đó đối với những build mà ko có thư mục system trước khi bung ra đi bạn...:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back