• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Tui cũng vậy, ROM Desire HD này chạy vào treo máy liền, quay về ROM Android cũ thui !

HTC HD Desire xây dựng cho HTC hd2 bởi darkstone (Beta 2):

Easier to list whats NOT working: Whats danh sách dễ dàng hơn để không làm việc:

- Camera (app closes itself) - Camera (đóng ứng dụng chính nó)
- Ebook reader (E-Books do not open) - Ebook reader (E-Books không mở)
- Ringtones (Unable to select a ringtone, get a force close error) - Nhạc chuông (Không thể chọn một nhạc chuông, có được một lỗi đóng lực)
- Video playback from SD card is slow, needs rectifying - Xem lại video từ thẻ SD là chậm, cần chấn chỉnh
- LED Notifications are bizzare, sometimes they work and sometimes they don't - Thông báo LED được bizzare, đôi khi họ làm việc và đôi khi họ không

// Creates a 1gb data.img (takes a long time to make on first boot, be patient. No, the HD2 has not crashed despite what the screen looks like! Wait 10 minutes or so.) / / Tạo ra một data.img 1gb (mất một thời gian dài để làm cho ngày khởi động đầu tiên, được bệnh nhân. Không, hd2 đã không bị rơi mặc dù những gì trông giống như màn hình! Đợi 10 phút hoặc lâu hơn.)
// Don't worry about FB console not showing, that's normal / / Đừng lo lắng về FB không hiển thị giao diện điều khiển, đó là bình thường
// This shouldn't really be considered as a build for daily usage, still experimental / / Điều này sẽ không thực sự được coi là xây dựng để sử dụng hàng ngày, vẫn còn thử nghiệm

// Copy the Android folder to SD card, run CLRCAD.EXE and haret.exe on your HD2 / / Sao chép thư mục Android để SD card, chạy CLRCAD.EXE và haret.exe trên hd2 của bạn

Git diff patches included, Thanks to gauner1986 for sharing his patch (and also correcting my mistake with PPPD diff Git bao gồm các bản vá lỗi, Nhờ gauner1986 để chia sẻ bản vá của ông (và cũng có thể sửa chữa sai lầm của tôi với PPPD )! )!
Thanks to mattc for support! Nhờ mattc hỗ trợ!
Thanks to football for the dump! Nhờ bóng đá cho các bãi!
Thanks to the usual suspects at #htc-linux and #htc-linux-chat! Nhờ có những người bị tình nghi thông thường tại # linux-htc và # htc-linux-chat!

Kernel Tree: http://www.gitorious.com/linux-on-wi...x_on_wince_htc (Kernel compiled on 19/09/2010 by darkstone) Cây hạt nhân: http://www.gitorious.com/linux-on-wi...x_on_wince_htc (hạt nhân biên soạn trên 19/09/2010 bởi darkstone)
Diff patches used in the kernel provided are included in the build, found in the /Android/diff/ folder. Chú hạt nhân được sử dụng trong các bản vá lỗi được cung cấp được bao gồm trong xây dựng, tìm thấy trong các diff / / Android / thư mục.

Đây là hướng dẫn của tác giả em dùng google dịch các bác đã đọc qua chưa
các bác chạy room Desire HD v2 phải để 15 phút mới chạy được lúc đầu boot.Màn hình lên xọc một lúc nó đen xì nhưng nó vẫn đang chạy đấy ko phải treo đâu các bác thử lại coi em nghĩ chắc là được vì em đang test nó

Chỉnh sửa cuối:
Con HD2 của em chạy android 1 thời gian, bây giờ để nghe gọi thì không sao, nhưng hễ chơi trò chơi, xem phim thì bị tắt máy, khởi động lại rồi đứng luôn, phải tháo pin một lúc sau mới vào lại được. Đáng nói là tình trạng này xảy ra kể cả khi chạy WM (không chạy Android). Em đã format máy, úp lại rom ship (WM), format thẻ nhớ nhưng vẫn bị như thế. Có bác nào bị thế không, giúp em với (Em nghi hư Pin, nhưng đã mua Pin mới, dùng vẫn bị).
bạn bị giống mình rồi, đang mang máy đi bảo hành nhưng chưa biết thế nào??

Con HD2 của em chạy android 1 thời gian, bây giờ để nghe gọi thì không sao, nhưng hễ chơi trò chơi, xem phim thì bị tắt máy, khởi động lại rồi đứng luôn, phải tháo pin một lúc sau mới vào lại được. Đáng nói là tình trạng này xảy ra kể cả khi chạy WM (không chạy Android). Em đã format máy, úp lại rom ship (WM), format thẻ nhớ nhưng vẫn bị như thế. Có bác nào bị thế không, giúp em với (Em nghi hư Pin, nhưng đã mua Pin mới, dùng vẫn bị).
bạn bị giống mình rồi, đang mang máy đi bảo hành nhưng chưa biết thế nào??

tháo thẻ ra dung bình thương bạn ạ, mình nghĩ do cái thẻ bị hỏng rồi

máy mình hd2 tmobile chạy android 2.2 lúc nghe gọi bị rè rè,nói chuyện không nghe gì hết,mấy bạn chỉ mình khắc phục với.sẵn tiên cho mình link down bản rom chuẩn để chạy android 2.2 không bị lỗi nha.cám ơn rất nhiều.

TƯỜNG THUẬT TRỰC TIẾP : DesireHD - Beta 2 for HD2
* Nạp pin đầy
* Bỏ hết bản Android cũ và các file folde liên quan
* Chép bản Android mới vào thẻ
* Khởi động Android
* Lên màn hình sọc đen trắng ( Khoảng 5 phút)
* Chuyển màn hình đen (2 phút)
* Lên màn hình khơir động HTC + Âm thanh)
* Từ đây thì các đoạn setup như bình thường
* Đến màn hình Home thì loading..... hơi lâu....chưa xong..... đang đợi:( Không biết có phải khởi động lại không nữa:-?
* Đợi loading.... mãi (Khoảng 5 phút) Tổng thời gian đến bây giờ là 20 phút
* Tháo pin ra khởi động lại
* Lên màn hình kì dị (khoảng 30s)
* Lên màn hình HTC
* Vào màn hình Home lại vẫn Loading....
* 1 Phút sau thì OK màn hình Sense đã hiện ra
***Tổng thời gian là 30 Phút

Phần 2 : Giao diện và cảm nhận

Chạy nhanh và mượt
Độ phân giải dpi vào khoảng 220 ( Nhỏ hơn những bản sense vẫn dùng nhưng không đến nỗi li ti như Froyo với dpi 200)
Camera vào bị đã văng ra
Wifi OK
3G Phải cài đặt bằng tay
Tiếng đàm thoại như Windows Mobile =D>

Chỉnh sửa cuối:
bác ân thử cook lại cho nó camera của derise hoặc nexus có dược ko bác
Mà em ko vào được droid explore nữa ko bít có phải em chưa cài htc sync ko bác. mọi room trước vẫn vào droid explore được

Em đang dùng bản V02 của bác Ancola, đã chỉnh DPI lên 240, nhưng lạ một cái là trình duyệt internet trong máy và cái dolphin HD em cài vào, khi zoom bằng 2 ngón tay thì nó không tự căng chỉnh chữ cho vừa màn hình, nhưng nếu ấn vào nút zoom + - của nó thì lại tự căn vừa màn hình

.
Bạn vào Setting>CyanogenMod Settings>User Interface> cuộn xuống gần cuối, trong mục WebView chọn vào (enable) Reflow after Pinch in

Mất 15' boot. Ko phải khởi động lại lần nào, vui wa'. Bản này công nhận là đẹp. DPI tầm 200, mượt mà, tiếng rõ. :D

Chỉnh sửa cuối:
thử room mới của derise hd đã thấy sự tiến bộ vượt bậc của htc ko biết đến lúc được cầm em nó thì thế nào nữa hehe

bác Ân ơi! cho em hỏi format thẻ nhớ như bác chỉ làm một làn hả? hay là chứ test một bản mới thì phải format một lần?

ủa vậy là bản android này mình cũng xài được srs rồi hả các bác?Không biết phần cứng âm thanh của hd2 có giống với desire hd k nhỉ?Càng lúc e càng yêu con hd2 của mình và phải cảm ơn đến các cooker đã ngày đêm làm ra các bản android hoàn thiện.A e nào có nick yahoo add nick e : datthanh89 để có thể chia sẻ kinh nghiệm dùng android với,e cũng còn gà về android lắm mong các a e chỉ giáo

Tiếng đàm thoại như Windows Mobile
Kết nhất là cái này, thik dùng Android mà tiếng nghe gọi cứ nhỏ xíu ra đường chả nghe được gì cả
bản thân con Desire hd có vài phần giống với HD2 này nên có lẽ Rom của nó sẽ tương thích tốt với HD2, chỉ cần chỉnh sữa lại đôi chút có lẽ sẽ tuyệt vời. Hi vọng và chờ đợi :D
PS: với con HD2 đã chạy mượt như thế, thử hỏi Desire hd với phần cứng 1,5Ghz và Ram >700Mb như thế sẽ chạy ra sao ta...:( , nếu có thể nâng cấp phần cứng của HTC thì hay quá, ra mua cây ram 1G cho HD2 dùng :)

Chỉnh sửa cuối:
Trong khi các bác đang thử với DesireHD thì em vẫn lọ mọ với HyperDroid 1.5. Chưa bao giờ chạy nhẹ nhàng như lúc này....

Status
Không mở trả lời sau này.
Back