• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Có room Adroid thay thế cho wm6.5 em cũng không chơi vẫn khoái WM 6.5 trên rom HyperAdroid 1.5 trên SDcard tốc độ chẳng khác gì nhau :D

Bác cho em xin nhận xét về bản hyper 1.5. So sánh với 1.2 và cả bản A66 v02 của bác Ân nữa thì càng tốt. Tks bác.

Thông tin đó ở dòng nào hả bạn:-?

Trong post trên ghi: This is a hybrid Rom with android partially built in to the Rom.

Cái này em chưa hiểu lắm, chắc phải nhờ ktv giải thích giùm. Vụ này mới :))

Update nguyên văn lời của tác giả:

as stated in the first post, part of the droid installs to internal memory. the cab file installs to the SD card. unfortunately i'm not able to edit the paths fully to get the full install as part of the NBH.

my aim here is to get this as close as i can to android built in at the moment. and have a usable WINMO rom as well.

is't not perfect as yet, there are a few details i need to deal with, but i wanted feedback on the initial release so i know what to change

regards

Chris

Chi tiết tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:
Bác cho em xin nhận xét về bản hyper 1.5. So sánh với 1.2 và cả bản A66 v02 của bác Ân nữa thì càng tốt. Tks bác.

Trong post trên ghi: This is a hybrid Rom with android partially built in to the Rom.

Cái này em chưa hiểu lắm, chắc phải nhờ ktv giải thích giùm. Vụ nayf mới :))
Câu này cũng cực kì mơ hồ:-? hibrid Rom nghe quen quá:D build in to the Rom :-?. Rom (Bộ nhớ trong)? hay Rom Android (Bản này) ?
* Trên XDA cũng không mặn mà lắm thì phải (Mặc dù nghe có vẻ HOT)
* Tóm lại là NAND đến nơi roài :-? cái vụ nửa nạc, nửa mỡ này (Kiểu tích hợp phần mềm vào bộ nhớ trong, nếu đúng như quảng cáo) cũng chưa giải quyết được vấn đề gì. Đợi NAND thôi:D

Câu này cũng cực kì mơ hồ:-? hibrid Rom nghe quen quá:D build in to the Rom :-?. Rom (Bộ nhớ trong)? hay Rom Android (Bản này) ?
* Trên XDA cũng không mặn mà lắm thì phải (Mặc dù nghe có vẻ HOT)
* Tóm lại là NAND đến nơi roài :-? cái vụ nửa nạc, nửa mỡ này (Kiểu tích hợp phần mềm vào bộ nhớ trong, nếu đúng như quảng cáo) cũng chưa giải quyết được vấn đề gì. Đợi NAND thôi:D

Cài vào thẻ thì được chứ em cũng chẳng dám chơi kiểu này, nhất là lại chưa nhiều người dùng thử và có feedback. Có khi NAND ra chưa chắc đã ngon bằng A66 Android series :))

cho em hỏi em không rành về việc setcpu em thấy trong bản droid v03 có 1file setcpu.txt gì đó không biết nó để làm gì.em muốn máy chạy tiết kiệm pin vậy phải chỉnh như thế nào,nếu chỉnh thì việc coi flash 10 co bị chậm đi k? Vì em đang xài flash rất mượt

cho em hỏi em không rành về việc setcpu em thấy trong bản droid v03 có 1file setcpu.txt gì đó không biết nó để làm gì.em muốn máy chạy tiết kiệm pin vậy phải chỉnh như thế nào,nếu chỉnh thì việc coi flash 10 co bị chậm đi k? Vì em đang xài flash rất mượt

Cái file setcpu.txt ấy bác copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Còn về tuỳ chỉnh SetCpu, bác có thể tham khảo cách của em (Em cũng đang dùng A66 v03, screen off 3-8 mA hao 1% mỗi giờ, máy hoạt động chức năng cơ bản 140-180 mA).

1, Main tab: max 768 min 245 Scaling conservative
2, Profile tab:
a, Temp > 42 độ max 422 min 245 Priority 100% Conservative
b, Screen off max 245 min 245 Priority 100% Powersave
c, Charging/Full max 768 min 245 Priority 50% Conservative
d, Battery < 50% max 576 min 245 Priority 50% Conservative
3, Advance tab: SR 200.000 UpT 85 DownT 30 INL 0 FS 5

* Chú ý:
- Khi dùng TaskManager (hoặc các app khác để kill task) nên để auto kill ở chế độ screen off và cần tick chính chương trình đó + SetCpu + Superuser vào Ignore list.
- Ở main tab, bác có thể dùng PowerSave Scaling để tiết kiệm hơn nữa nhưng hệ thống sẽ hoạt động chậm đi trông thấy. Theo nhu cầu của em, Conservative Scaling max 768 mhz là đủ. Bác có thể chỉnh cao hơn nếu cần.

Cái này em chưa hiểu lắm, chắc phải nhờ ktv giải thích giùm. Vụ này mới :))

Update nguyên văn lời của tác giả:

Chi tiết tại ĐÂY

Không phải là Build in to the ROM theo nghĩa các bạn hiểu. Bạn vào đọc lại bên XDA thì tác giả thực hiện 1 bản ROM 6.5 đã rút gọn (không tích hơp sence) và thiết lập để khi khởi động nó kiểm tra nếu có bản Android trên thẻ nhớ thì nó sẽ tự khởi động luôn Android (Như chúng ta sử dụng Dual boot bình thường). Tác giả yêu cầu xóa hết bản Android cũ và thay thế bản mới vào SD card mà. Thực chất bản này cũng như bản của Ennery đã cập nhật trước đây thôi,

Mọi người làm ơn cho hỏi, mình cài game ở android hd2, còn cài da ta thì copy vào đâu, copy vào android data rồi mà nó vẫn đòi up

cái bài viết ở XDA ko phải là cài android vào NAND, mà chỉ đơn giản là rút gọn bản windows và cho data của android vào trong bộ nhớ internal thôi. cũng vẫn phải boot thông qua windows, còn khi cài lên NAND thì boot trực tiếp vào android luôn.

Cái file setcpu.txt ấy bác copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Còn về tuỳ chỉnh SetCpu, bác có thể tham khảo cách của em (Em cũng đang dùng A66 v03, screen off 3-8 mA hao 1% mỗi giờ, máy hoạt động chức năng cơ bản 140-180 mA).

1, Main tab: max 768 min 245 Scaling conservative
2, Profile tab:
a, Temp > 42 độ max 422 min 245 Priority 100% Conservative
b, Screen off max 245 min 245 Priority 100% Powersave
c, Charging/Full max 768 min 245 Priority 50% Conservative
d, Battery < 50% max 576 min 245 Priority 50% Conservative
3, Advance tab: SR 200.000 UpT 85 DownT 30 INL 0 FS 5

* Chú ý:
- Khi dùng TaskManager (hoặc các app khác để kill task) nên để auto kill ở chế độ screen off và cần tick chính chương trình đó + SetCpu + Superuser vào Ignore list.
- Ở main tab, bác có thể dùng PowerSave Scaling để tiết kiệm hơn nữa nhưng hệ thống sẽ hoạt động chậm đi trông thấy. Theo nhu cầu của em, Conservative Scaling max 768 mhz là đủ. Bác có thể chỉnh cao hơn nếu cần.

cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình đã làm theo hướng dẫn của bạn chạy rất ổn cũng không chậm đi mấy, cho mình hỏi thêm có cần phải đánh dấu vào set on boot k

cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình đã làm theo hướng dẫn của bạn chạy rất ổn cũng không chậm đi mấy, cho mình hỏi thêm có cần phải đánh dấu vào set on boot k

Set on boot là để khi bạn khởi động lại máy thì nó tự làm việc lại với cấu hình bạn đã set :D

Đã có bản mới của Sergio76 bên xda...bác này làm rom core cell series cho wm mình rất ưng ý. Bác này làm rom thì rất chau chuốt về giao diện :D ..hy vọng android cũng ngon :

[BUILD][19.9.2010] [Core Droid V0.2][Froyo/Sense][Kernel michyprima #R11]

Data = 1Gb
RMNET

Whats Working:
Wi-Fi
Bluetooth
GPS
2 Cameras with flash working Nexus and EVO(5MP & 3MP)
LED status notification
Flashlight
USB Storage
USB Tethering
Data = 1Gb

Not Working 100%
LED Lights

link
Mã:
http://hotfile.com/dl/70480709/001278a/Core_Droid_V.0.2.rar.html

tham khảo:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786809

Sáng qua lấy lại bản Mattc 1.7 ra chạy lại và update Kernel EVO ngày 13.9, thấy dùng tốt.
- Sạc pin đủ 100%.
- Thấy lạ là kết nối BT với Laptop thì không những nhận PC mà còn nhận luôn speaker của lap top làm headset stereo luôn (chơi nhạc trên HD2 ra loa Laptop)

HTC Desire HD (HTC ACE) beta
Đang download, thử xem thế nào
==> Hic sao chạy lại bị lỗi, ko chạy dc ta

Chỉnh sửa cuối:
Tui cũng vậy, ROM Desire HD này chạy vào treo máy liền, quay về ROM Android cũ thui !

Em đang dùng bản V02 của bác Ancola, đã chỉnh DPI lên 240, nhưng lạ một cái là trình duyệt internet trong máy và cái dolphin HD em cài vào, khi zoom bằng 2 ngón tay thì nó không tự căng chỉnh chữ cho vừa màn hình, nhưng nếu ấn vào nút zoom + - của nó thì lại tự căn vừa màn hình

Em cài các game androi đều được nhưng riêng cái game sandstorm thì đã chép data vào theo đường dẫn thẻ/gameloft/game/sandstorm nhưng khi bật game lên nó vẫn đòi down data qua mạng về. Ai biết làm ơn chỉ giúp mình cách khắc phục các lỗi trên với.

mình đã format thẻ nhớ 1 lần theo chuẩn cúa bác Ân hướng dấn, bây h mình muốn cài bản Android mới, mình có cần format lại đúng y như vậy ko, hay chỉ cần xóa bản cũ đi rồi chép bản mới vào

mình đã format thẻ nhớ 1 lần theo chuẩn cúa bác Ân hướng dấn, bây h mình muốn cài bản Android mới, mình có cần format lại đúng y như vậy ko, hay chỉ cần xóa bản cũ đi rồi chép bản mới vào
Bạn có thể xóa, nếu không thì đổi tên cái thư mục android đi, xóa hết các file khác sinh ra trong quá trình chạy trên thẻ, rồi copy cái android mới vào là chạy liền, lúc nào thích về bản cũ lại làm ngược lại thì lại chạy được ngay bản cũ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back