• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Thông tin này mới hay nè

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786151
[NAND] Android ROM is coming soon..
ust took a look at my Twitter timeline, and read some GREAT news!

Originally Posted by Cotulla on Twitter

Okay, it's September. Nand developing is going pretty well, I believe our team will release first NAND based Android ROM soon for LEO :)

http://twitter.com/CotullaCode/status/24865978192

He also tweeted slightly after that:

Maybe will be available such combinations as: WM65 on NAND + Android on SD, or two Linux based systems (Android + Ubuntu) via MAGLDR.

Thông tin hấp dẫn quá, hy vọng em HD2 có cả Ubuntu để anh em vọc thêm 1 thể:D

Mình thấy đến giờ thì chưa có bản nào ngon lành = bản android v02 của bác Ân. Thanks bác nhìu nhìu. Xài bản bluesea cùa bác CAOTHANHHAI rất hay, nhưng 6h mất 50% pin. Hay tại HD2 cùa mình cùi pắp???

Cái trình xem ảnh của Android sinh ra nhiều thumbnail trong DCIM quá Mod Ân ạ.Sang WM xem ảnh nó load vào đơ không xem được ảnh luôn.Phải vào bằng PC xóa đi mới ổn:((

Mình sợ nhất cái này, bao nhiêu của nả phơi bày hết ra >:), trở về WM xóa cũng hết vài phút :ar!

Thông tin này mới hay nè

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=786151
[NAND] Android ROM is coming soon..
ust took a look at my Twitter timeline, and read some GREAT news!

Okay, it's September. Nand developing is going pretty well, I believe our team will release first NAND based Android ROM soon for LEO :)

http://twitter.com/CotullaCode/status/24865978192

He also tweeted slightly after that:

Maybe will be available such combinations as: WM65 on NAND + Android on SD, or two Linux based systems (Android + Ubuntu) via MAGLDR.
Hoỉ khí ko phải chứ NAND nó là j vậy ạ? Tin này vui ở chỗ nào ạ? Thanks!!!

Mình sợ nhất cái này, bao nhiêu của nả phơi bày hết ra >:), trở về WM xóa cũng hết vài phút :ar!
Nó show cả phim nữa mới chết bác a :)).Vào WM để nó xóa all còn đơ luôn ý.Phải tự tay tích xóa mấy cái 1 lần mới được.Em nghĩ để trình xem ảnh mặc định cho dễ.Chứ cái này mỗi lần load ảnh lâu pà cố luôn.Nó sinh ra lắm thumbnail để lần sau không phải load tu` đầu cho nó lâu thôi ý mà :D

Hoỉ khí ko phải chứ NAND nó là j vậy ạ? Tin này vui ở chỗ nào ạ? Thanks!!!

NAND là bộ nhớ trong của HD ( ROM) tin vui là Cotulla và his team đang build bản Android chạy trên ROM chứ không chạy trên thẻ và phụ thuộc vào WMo nữa :)

NAND là bộ nhớ trong của HD ( ROM) tin vui là Cotulla và his team đang build bản Android chạy trên ROM chứ không chạy trên thẻ và phụ thuộc vào WMo nữa :)

Vậy là trong tháng 9 này chúng ta có bản mới rồi, thật khủng:)

Bác Ancola và mọi người cho hỏi, mình chạy bản A 66 v02 nhưng bàn phím Vietnamese IME nó không full màn hình, làm ơn chỉ mình cách khắc phục với

Lạy chúa
Cuối cùng cũng có thông tin từ chính team Cotulla =))
Mong mỏi từng ngày từng giờ =))

Có room Adroid thay thế cho wm6.5 em cũng không chơi vẫn khoái WM 6.5 trên rom HyperAdroid 1.5 trên SDcard tốc độ chẳng khác gì nhau :D

Bác Ancola và mọi người cho hỏi, mình chạy bản A 66 v02 nhưng bàn phím Vietnamese IME nó không full màn hình, làm ơn chỉ mình cách khắc phục với
Bàn phím không full, giờ test kỹ hơn thì các game cài được ở các bản khác giờ vào bản này cũng không full mà hình luôn, không biết ở các bản khác thì độ phân giải bảo nhiêu nhỉ, bản V02 này hình như độ phân giải 200, giờ giải quyết thế nào mọi người ơi

Bàn phím không full, giờ test kỹ hơn thì các game cài được ở các bản khác giờ vào bản này cũng không full mà hình luôn, không biết ở các bản khác thì độ phân giải bảo nhiêu nhỉ, bản V02 này hình như độ phân giải 200, giờ giải quyết thế nào mọi người ơi

Bây giờ chỉ còn cách cài lại và chỉnh trong file build lại tìm lch=240 thôi bạn à

Cách giải quyết đơn giản nhất là gỡ bàn phím IME đi rồi lên chợ tìm bàn phím VIME cái vào. Full luôn, cũng đẹp lắm.

[ROM][WWE][19 September 2010][ chrisd1a1 droidhybrid FroyoStone_Sense_V2_23569]

chrisd1a1 droidhybrid FroyoStone_Sense_V2_23569

This is a hybrid Rom with android partially built in to the Rom.

Important information

Remove any trace of android from your storage card prior to install.

You must use a 2.07, 2.08 or 2.10 radio for this ROM

Unzip the folder and copy the FroyoStone_Sense_V2 CAB to the storage card

Install the rom then install the CAB. Select l3v5y Android Boot and it will auto start Android.

The Droid boot may black screen on first install this is normal. Just reset the phone and install will complete.

With thanks to

l3v5y for his android boot program android – thanks for letting me use this mate, it’s appreciated.

DarkStone1337 for the android build

I’ve currently included FroyoStone_Sense_V2 but I’m looking at adding an option for the other android Rom’s.
cms
có bác nào thử cái này chưa ạ tác giả bảo tích hợp 1 fần room android trong bộ nhớ chính
Em đang tải về thử làm chuột bạch máu cái vụ anđroi chạy trong NAND lắm rùi

.....
có bác nào thử cái này chưa ạ tác giả bảo tích hợp 1 fần room android trong bộ nhớ chính
Em đang tải về thử làm chuột bạch máu cái vụ anđroi chạy trong NAND lắm rùi
Thông tin đó ở dòng nào hả bạn:-?

bác cho e hỏi mình muốn vào facebook thì chỉnh như nào ạ e xài bản A 66 V 03
e vô setting & networks/wi-fi settings bấm lá cờ vô advanced rùi set DNS1 8.8.4.4 DNS2 8.8.8.8 vẫn ko vào được các bác nào biết hướng dẫn e với cám ơn các bác nhiều ạ

Bác vào "chợ" search openVPN down về, bật lên rồi vào facebook luôn

Cách 1 : Giữ nguyên DPI = 200, bỏ IME đi dùng VIME , Vào Spare Parts - Bỏ chọn ở Compatibility mode cho các phần mềm khác giãn đều treo độ phân giải
Cách 2 : Chỉnh DPI lên 240 bằng cách chỉnh trong file build.prop nằm trong System ( dùng Droid Expored copy ra sửa chỗ nào 200 thành 240 save lại và kéo thả lại vị trí cũ - Reboot là xong ). Nếu dùng Android BlueSea 02 thì chỉnh luôn trong file startup.txt trước khi boot lần đầu

Status
Không mở trả lời sau này.
Back