• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Em hỏi để biết sự khác nhau nó như thế nào. Dùng thử thì củng phải tìm tòi để hiểu chứ h cài vào, bấm bấm, chọt chọt, mở wifi, gọi nhắn tin thì không có gì thú vị lắm. Vì bây giờ thật sự ngoải bản kernel mới Desire HD ra thì các bản không có nhiều đột phá lắm nên không cảm nhận được sự khác biệt nào giữa bản củ và bản mới.

Nếu ai cũng đợi như bác thì lấy ai để hỏi đây?

Trước đây winMo ROM tôi cũng Up suốt ngày, sau có Android rồi thì lâu lắm mới Up. Nếu dè dặt quá thì bác cứ đợi bản 2.0 rồi Up cho nó lành

Nếu ai cũng đợi như bác thì lấy ai để hỏi đây?

Trước đây winMo ROM tôi cũng Up suốt ngày, sau có Android rồi thì lâu lắm mới Up. Nếu dè dặt quá thì bác cứ đợi bản 2.0 rồi Up cho nó lành

Up rom thì vẫn up đều và test đều. Nhưng nếu biết nhiều và rõ về các bản rom thì vẫn thú vị hơn. Mình có đợi bản release đâu. Vẫn đang dùng 3 cái minicard để test.1 card dùng bản android chính, 1 card dùng để test các bản android mới và 1 card riêng dùng để test mối desire hd.

Dùng và thử thì vẫn có, nhưng mình có thấy sự khác biệt rõ rệt nào đâu. Nếu được thì bác thử nói cho em xem sự khác biệt rõ rệt ở các bản không? Không nói Desire HD vì nó quả thật là một sự cố gắng vượt bậc của các Dev.

có 1 số bản android em bị lỗi unzip root khi chạy . Các bro cho em ý kiến khắc phục với ạ

có 1 số bản android em bị lỗi unzip root khi chạy . Các bro cho em ý kiến khắc phục với ạ

Mình chưa bị lỗi unzip root khi chạy bao giờ. Bạn đã đặt đúng tên folder Android chứ. Có thể nó không load được file rootfs nên nó báo lỗi thế

Up rom thì vẫn up đều và test đều. Nhưng nếu biết nhiều và rõ về các bản rom thì vẫn thú vị hơn. Mình có đợi bản release đâu. Vẫn đang dùng 3 cái minicard để test.1 card dùng bản android chính, 1 card dùng để test các bản android mới và 1 card riêng dùng để test mối desire hd.

Dùng và thử thì vẫn có, nhưng mình có thấy sự khác biệt rõ rệt nào đâu. Nếu được thì bác thử nói cho em xem sự khác biệt rõ rệt ở các bản không? Không nói Desire HD vì nó quả thật là một sự cố gắng vượt bậc của các Dev.
Chính xác là khác nhau không nhiều vì đều cập nhật từ một Kernel gốc một vài base rom (Desiren, Nexus one, Evo ), chủ yếu là thêm bớt ứng dụng và thay đổi giao diện thôi ví dụ :
* Tất cả các bản đều khắc phục lỗi Wifi, BT, USB cùng một lúc
* Tất cả các bản đều khắc phụcl lỗi LED cùng một lúc
* Tất cả các bản đều NGHE GỌI rõ cùng một lúc
* Tất cả đều .....VV và VV
Từ các điều trên thì tuỳ ý thích từng người dùng bản nào thôi chứ đều sêm sêm:D
Nếu nói chỉ có thể nói DESIRE HD mới là thay đổi thôi :D

Có một lỗi chung mà ít người để ý đó là các bản android khi ra ngoài nắng thì mờ tịt mặc dù chế độ sáng vẫn là auto , mình hay đi ra ngoài nên mỗi khi dùng đều phải chuyển qua winmo . Bác Ân có cách khắc phục không ?

Mình chưa bị lỗi unzip root khi chạy bao giờ. Bạn đã đặt đúng tên folder Android chứ. Có thể nó không load được file rootfs nên nó báo lỗi thế

thì nó ko load đc file rootfs mà bác . nó bảo file đó trên thẻ chưa bung nén ra . mặc dù file đó có đủ . em bị nhiều bản android đang hot hiện nay quá , đang dùng Mattc1.7B . Muốn dùng hyper với blusea thử mà ko đc

Có một lỗi chung mà ít người để ý đó là các bản android khi ra ngoài nắng thì mờ tịt mặc dù chế độ sáng vẫn là auto , mình hay đi ra ngoài nên mỗi khi dùng đều phải chuyển qua winmo . Bác Ân có cách khắc phục không ?

Chuẩn đấy bác,mình cũng thấy thế và chưa biết cách khắc phục thế nào?

mình vừa sử dụng Android cho HD2 nên có chút thiếu hiểu biết
các bạn cho mình hỏi kích họat dât connection 3g, tự tắt khi ngưng kết nối như thế nào, mình sd Mobifone
cám ơn các bạn nhiều

Khắc phục : Lấy cái nón che ánh mặt trời lại. ok ngay. hehehehe đùa tý thui, câu thắc mắc như mình luôn

Mình thì add cái widget power control ra ngoài màn hình. Bình thường để chế độ tối, khi nào cần sáng thì để chế độ sáng nhất,

bởi vì cái light sensor nó chưa hoạt động. để test bạn ngồi trong phòng, bật cái đèn bàn lên, rồi lấy tay bịt cái cảm biến ánh sáng (ở bên trái đỉnh máy, cạnh chỗ đèn led nitification đó), nếu ở windows mobile thì màn hình bạn sẽ bị tối đi, nhưng ở android nó vẫn ''u như kỹ"

thì nó ko load đc file rootfs mà bác . nó bảo file đó trên thẻ chưa bung nén ra . mặc dù file đó có đủ . em bị nhiều bản android đang hot hiện nay quá , đang dùng Mattc1.7B . Muốn dùng hyper với blusea thử mà ko đc

Nếu cài bản hyper thì bác đổi tên hyper thành Android ở dòng "rel path =..." trong starup.txt là boot đc mà.

Mình thì add cái widget power control ra ngoài màn hình. Bình thường để chế độ tối, khi nào cần sáng thì để chế độ sáng nhất,

bởi vì cái light sensor nó chưa hoạt động. để test bạn ngồi trong phòng, bật cái đèn bàn lên, rồi lấy tay bịt cái cảm biến ánh sáng (ở bên trái đỉnh máy, cạnh chỗ đèn led nitification đó), nếu ở windows mobile thì màn hình bạn sẽ bị tối đi, nhưng ở android nó vẫn ''u như kỹ"

Quan trọng là các cooker chưa ai fix hết :D

lỗi thêm nhạc chuông và báo thức các bác ạ mong răng các cao thủ như bác ÂN & bác HẢI chỉnh sửa nhé cảm ơn các bác nhiều nhiều, đúng là bản này có đột phá. chắc là khi mà sửa được các lỗi thì em dùng bản này luôn, pin dùng cũng ok đấy chứ 6ma

lỗi thêm nhạc chuông và báo thức các bác ạ mong răng các cao thủ như bác ÂN & bác HẢI chỉnh sửa nhé cảm ơn các bác nhiều nhiều, đúng là bản này có đột phá. chắc là khi mà sửa được các lỗi thì em dùng bản này luôn, pin dùng cũng ok đấy chứ 6ma

Nhạc chuông và âm báo thức thì làm theo đây (#713)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back