• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Bản này là Mattc 1.8 chứ có phải Mattc Evo đâu mà lỗi!!!
úi vậy em k để ý,:D. Mà coi như cũng test đc bản Mattc 1.8, cảm nhận là nghe gọi rõ ràng, và lỗi đơ màn hình cũng k có. E mới test được 2 tiếng

úi vậy em k để ý,:D. Mà coi như cũng test đc bản Mattc 1.8, cảm nhận là nghe gọi rõ ràng, và lỗi đơ màn hình cũng k có. E mới test được 2 tiếng

ban 1.7 Mattc bj freeze + do lien tuc, ko biet ban nay sao. G sensor hoat dog tot ko ban? Choi game co bi do cam ung + G sensor ko ban?

sori, may minh ko co tieng viet

mình thấy g-sensor hoạt động bình thường, mình chưa chơi game thử , mình test nãy giờ chưa thấy freeze lần nào cả, phải nói là mượt và nghe gọi cũng lớn lắm.đáng để thử đó bạn:D

Nếu cài bản hyper thì bác đổi tên hyper thành Android ở dòng "rel path =..." trong starup.txt là boot đc mà.

Cám ơn bác hình như nó đang chạy bác ạ. Với các bản khác làm vậy cũng đc bác nhỉ

Tình hình xin thông báo là bản 1.8 mattc chạy cực tốt, âm lượng to rõ như WM. Em test thử sau gần 2 tiếng chưa thấy có gì để phàn nàn ạ. Trong khi chờ bản Desire HD chuẩn ra thì bản 1.8 này là bản đáng để dùng nhất theo đánh giá chủ quan của em ạ

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào hiện các phím chức năng lên màn hình ko? (Home, back, ... )
Tình hình là bấm phím cứng nhiều quá giờ các phím cứ lỏng lỏng :-s

Thêm 1 bản Desire HD nữa của mdeejay http://hd2-android.ru/android/210910/mdeejay_froyo_sense_v3.0.5.7z.

Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5

Published on September 21, 2010 in Android

Changes:
Powered GPS
Last kernel hastarin # 2
Powered LED indication
Other cosmetic changes

data.img for 1GB included
Picture downloads from LeTama

Does not work:
Camera
eReader (before start of sales of HTC Desire HD)
htcsense.com (prior to the start of sales of HTC Desire HD)

Thêm 1 bản Desire HD nữa của mdeejay http://hd2-android.ru/android/210910/mdeejay_froyo_sense_v3.0.5.7z.

Mdeejay FroYo HD v. 3.0.5

Published on September 21, 2010 in Android

Changes:
Powered GPS
Last kernel hastarin # 2
Powered LED indication
Other cosmetic changes

data.img for 1GB included
Picture downloads from LeTama

Does not work:
Camera
eReader (before start of sales of HTC Desire HD)
htcsense.com (prior to the start of sales of HTC Desire HD)

Mdeejay đưa bản này lên đây trước cả XDA nhỉ, bên kia chưa thấy ...

Mdeejay đưa bản này lên đây trước cả XDA nhỉ, bên kia chưa thấy ...

Bản này giải nén ra có data.img rồi nên boot nhẹ nhàng chứ không vật vã như bản của darkstone, dùng thử thấy chuông set dễ hơn, báo cáo tiếp sau.

Bản này giải nén ra có data.img rồi nên boot nhẹ nhàng chứ không vật vã như bản của darkstone, dùng thử thấy chuông set dễ hơn, báo cáo tiếp sau.

Tớ cũng đang dùng từ sáng rồi, chưa gặp lỗi gì có vẻ ngon hơn bản Beta2 của Đá Đen - Mấy thằng Nga ngố ngon phết

Tớ cũng đang dùng từ sáng rồi, chưa gặp lỗi gì có vẻ ngon hơn bản Beta2 của Đá Đen - Mấy thằng Nga ngố ngon phết

Bản này camera hoạt động được không bác, pin thế nào. Em đao từ sáng đến chừ chưa xong, được 3/4. oải quá.

Bản này camera hoạt động được không bác, pin thế nào. Em đao từ sáng đến chừ chưa xong, được 3/4. oải quá.

Bác không ngại thì down ở đây nhé!
User và pass login và download (down=IDM) là: 176 nhé!!!
em load bản đấy chỉ có 9 phút thôi!!!

Link này down nhanh lắm mà bạn, chừng 10p...đây là link down nhanh nhất từng down, còn boot em này thì đã ghê. Bấm chạy tưởng lại ra cái con ngựa vằn, ai dè ra cái màn hình Android xinh ghê, chạy thì nhanh (chắc do có file data sẵn rồi), lưu ý khi vào được Android nó ra cái tiếng khỏi động lạ nghe hết hồn :D. Đang test xem sao.

==> Bản này dùng gần như là bản Dessrie HD Beta 2, Ringtone có thể set được, máy chạy mát hơn tí. Camera vẫn lỗi và không mượt bằng Dessrie HD Beta 2

Chỉnh sửa cuối:
Các bác có up radio mới 2.14 chưa? Em xem trên XDA thấy có bác thì khen bác thì chê, hok biết sao nữa, tí nghỉ trưa chác chén cả 02 vừa radio và build desire HD mới luôn cùng 1 lúc! :D cảm nhận các món mới ntn cái!!!

Tình hình xin thông báo là bản 1.8 mattc chạy cực tốt, âm lượng to rõ như WM. Em test thử sau gần 2 tiếng chưa thấy có gì để phàn nàn ạ. Trong khi chờ bản Desire HD chuẩn ra thì bản 1.8 này là bản đáng để dùng nhất theo đánh giá chủ quan của em ạ

sao e download bản này về chạy nó hiện màng hình sọc ngang rồi đứng luôn ko chạy nữa, e đành phải way về cái bản cũ. bác nào giúp e với e đang xài A66 3.0 của bác Ân khi cài e chỉ đổi tên bản A66 rồi chép cái 1.8 này vào. vay có được ko bác?

sao e download bản này về chạy nó hiện màng hình sọc ngang rồi đứng luôn ko chạy nữa, e đành phải way về cái bản cũ. bác nào giúp e với e đang xài A66 3.0 của bác Ân khi cài e chỉ đổi tên bản A66 rồi chép cái 1.8 này vào. vay có được ko bác?
Trước khi chạy các bản Android mới bạn nên format lại thẻ nhớ. sau đó chép file Android vào thẻ nhớ, chạy 2 file theo hướng dẫn. Khi chạy nếu nó hiện hình sọc đen trắng thì cứ để cho nó chạy, sau khoảng 10-15p sẽ tự khởi động lại vào Android thôi.
Lưu ý là mỗi khi muốn cài bản Android mới nên xóa toàn bộ dữ liệu củ đi là tốt nhất (giữ lại file backup là ok)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back