• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
bởi vì cái light sensor nó chưa hoạt động. để test bạn ngồi trong phòng, bật cái đèn bàn lên, rồi lấy tay bịt cái cảm biến ánh sáng (ở bên trái đỉnh máy, cạnh chỗ đèn led nitification đó), nếu ở windows mobile thì màn hình bạn sẽ bị tối đi, nhưng ở android nó vẫn ''u như kỹ"

Bản Desire HD và kernel EVO đã có Light Sensor rồi đó bạn, trước khi chạy Android thì phải chọn "Automatically Backlight Adjustment" ở WM. Khi sang android thì Light Sensor sẽ hoạt động.

Em chạy Desire HD, lên màn hình ngựa vằn, thấy nó không nhảy nhót chi cả, đứng im re các bác ơi, hơn 10' rồi mà không động đậy.

Tiếp tục có

[BUILD][21.09.2010][mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8][Kernel: 2.6.32.15 #5]

mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8

Quick Changes:

1. New EVO kernel
2. Wifi tethering now works
3. Light sensor works
4. PPP reliability improved dramatically
5. No more hard freezes switching from Wifi to mobile data
6. MMS size fixed for T-Mobile US
7. Touch screen and G-Sensor freezes practically eliminated
8. Green line in YouTube HQ is gone, picture quality is improved

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=736545

Bản này quá tuyệt
Không 1 lỗi nào nghiêm trọng
Em là người khá khó tính mà còn cảm thấy hài lòng
Thanks

Bản này quá tuyệt
Thanks

Nếu thế thật thì tốt quá. Em sẽ theo bác thử luôn. Không biết bản của EVO với Desire HD cái nào hơn nhỉ???

Bản này quá tuyệt
Thanks
mấy bản sau này lúc mới boot không còn thấy những dòng chữ chạy chạy nữa :) nhìn cứ tưởng máy bị treo, kiên nhẫn 1 chút sẽ thấy Android

cho e hỏi e hơi gà e down bản android evo về rồi e gọi bình thường nhưng sao thông tin máy lại là desire vậy.E hơi gà tiếng anh nên không biết down đúng link không e đọc trên xda thấy dòng này nên down :"1.8 Download link: http://www.multiupload.com/Y4ZQOJ1YWO".:(

Bản Evo của Mattc chưa dùng được đâu nhé vì chưa fix lỗi +011( không gọi đi được)

Èo...Đen quá. Vậy là chưa có bản nào ngon để dùng rồi. Bản Desire HD em mới thay đổi giao diện 1 tí bây giờ cứ bị Force Close cái HTC Sense làm k thể nào vào trong đc vì cứ load đi load lại Sense rồi lại Force Close, restart lại cũng bị. Chẳng nhẽ lại phải cài lại Rom từ đầu chỉ vì cái lỗi vớ vẩn ấy. Hix..

Èo...Đen quá. Vậy là chưa có bản nào ngon để dùng rồi. Bản Desire HD em mới thay đổi giao diện 1 tí bây giờ cứ bị Force Close cái HTC Sense làm k thể nào vào trong đc vì cứ load đi load lại Sense rồi lại Force Close, restart lại cũng bị. Chẳng nhẽ lại phải cài lại Rom từ đầu chỉ vì cái lỗi vớ vẩn ấy. Hix..
e gọi cho thằng bạn bằng số lưu trong sim bình thường mà bác gọi nge rõ ràng lắm. mà đâu co bị vướng 011 gì đâu

Tiếp tục có

[BUILD][21.09.2010][mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8][Kernel: 2.6.32.15 #5]

mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8

Quick Changes:

1. New EVO kernel
2. Wifi tethering now works
3. Light sensor works
4. PPP reliability improved dramatically
5. No more hard freezes switching from Wifi to mobile data
6. MMS size fixed for T-Mobile US
7. Touch screen and G-Sensor freezes practically eliminated
8. Green line in YouTube HQ is gone, picture quality is improved

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=736545

ủa mình down bản này nè bạn.mình lưu danh bạ trong sim bấm vào gọi bình thường,danh bạ được đồng bộ từ google cũng gọi bình thường mà không biết mìn down đúng bản không vậy mình hơi gà tiếng anh

Cho em hỏi là lỗi không thay đổi được HTC sense với cả HTC hub trong bản build Desire HD đã có cách nào khắc phục chưa ạ?

Cho em hỏi là lỗi không thay đổi được HTC sense với cả HTC hub trong bản build Desire HD đã có cách nào khắc phục chưa ạ?

Ráng chờ đi bác ơi. Cái này thì phải chờ darkstone hay một Dev nào đó fix lỗi.

ủa mình down bản này nè bạn.mình lưu danh bạ trong sim bấm vào gọi bình thường,danh bạ được đồng bộ từ google cũng gọi bình thường mà không biết mìn down đúng bản không vậy mình hơi gà tiếng anh

Bản này là Mattc 1.8 chứ có phải Mattc Evo đâu mà lỗi!!!

Ráng chờ đi bác ơi. Cái này thì phải chờ darkstone hay một Dev nào đó fix lỗi.
Cũng không hẳn do ứng dụng đó đâu:-?. Khi bạn đăng kí nó sẽ gửi Mail cho mình để Verify nhưng lạ một điều là chí vào link để Verify thì không tài nào đăng nhập bằng nick và pass được:(. Kể cả trên PC cũng vậy:-??

Cũng không hẳn do ứng dụng đó đâu:-?. Khi bạn đăng kí nó sẽ gửi Mail cho mình để Verify nhưng lạ một điều là chí vào link để Verify thì không tài nào đăng nhập bằng nick và pass được:(. Kể cả trên PC cũng vậy:-??

Em đang cài lại Desire để test lại xem các lỗi nó như thế nào để tìm cách fix bằng tay thử xem. Vọc tí cho vui
Đầu tiên là cái vụ ringtune ....

[BUILD]21.09.10|mdeejay Froyo Sense v. 2.2|2.10.405.2|[kernel: hastarin #2]

Mdeejay Froyo Sense v. 2.2 NextSense [kernel: hastarin #2]
Based on 2.10.405.2 OTA Official Sense FroYo 2.2 (FRF91)

Whats news in v. 2.2

New EVO based kernel with OC+AXI+UV
Fixed Lightsensor & G-Sensor --> cái này chắc là cái vụ ra ngoài ánh nắng thì phải
Real PPP
Wifi Tethering
LEDs Notification
New initrd with bootlogo from LeTama
New haret.exe from NetRipper
1GB data.img Included

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=780525

Status
Không mở trả lời sau này.
Back