• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hix, hàng hot và khủng đây! Cái này chắc là tool cài Android vào bộ nhớ Nand đây!
Bản EVO 1.4 chạy nặng quá, đáp ứng chậm thật, mặc dù không bị frezze nhưng sao nó chậm thế nhỉ?

Cái này tạo boot đầu tiên khi bật máy, kg phải vào WM trước !

Em!

Ngày đầu tiên anh gặp em là vào đầu tháng 11, tại Hà Nội, trong một buổi hội thảo của Microsoft giới thiệu … Windows 7....

Tối hôm ấy, ở Sài Gòn, anh đã yêu em :p
Em có biết, anh đến với em ban đầu chỉ vì một lý do đơn giản: em mang tên chòm sao số phận của đời anh!

Em, từ trước khi em xuất hiện, chưa có anh chị em nào của em có thể làm mưa làm … giá trên thị trường xách tay đến như vậy.

Em, cũng đã lâu rồi từ cái thời hoàng kim Oxy (O2) mà anh là kẻ ngoài cuộc, chưa có ai có sức chịu đựng, độ chịu chơi và không kén chọn như em của anh.

Ngoài thằng chồng Windows Mobile già xí quắc của mình, em đã làm cho chú robot Android máy móc vô cảm kia phải thốt lên một câu “Be Mine”. Chưa dừng lại ở đó, em còn làm cho cụ Ubuntu phải khổ sở bám đuôi em, em ơi, nhẹ nhàng thôi bác ấy có tuổi rồi em ạ :”>

À, anh còn nghe thiên hạ bàn tán em cũng đang mây mưa với đại gia iOS nữa cơ à? >.< Thôi đó là quyền tự do vọc phá của em, nhưng nghe đâu con cháu của thằng robot và cụ Ubuntu kia đang sửa soạn để chính thức làm lễ cưới chính thức cho em đó, ‘làm việc’ trực tiếp tại ‘nhà’, khỏi phải kéo nhau vào… khe thẻ nhớ nữa, vui rồi nhé em.

Em của anh thật là cuốn hút,

Em lôi kéo được một đội ngũ từ không chuyến đến chuyên nghiệp, chạy theo em, sẵn sàng viết đơn a-pê-pê cho em, bỏ qua cái đơn ly dị của vợ họ
Kỹ sư thì lấy em để điều khiển robot tự động
Con nít nghèo thì lấy em để chơi giả lập PlayStation đỡ buồn
Dân hack hiếc thì lợi dụng em để bẻ khóa … PlayStation 3....!

Em :D

Cái mặt em cũng chai dễ sợ, dao cứa nhẹ không hề hấn gì
Bản thân anh một lần ‘tắm nước’ em mà em cũng xây xát nhẹ màn hình
Gần 1 năm hai đứa mình yêu nhau rồi nhỉ

Mấy đứa cháu, em họ của em sau này không đến tệ nỗi nào, nhưng vẫn chưa có đứa nào vượt qua được em, dù là Anh Hùng (HERO), đến cả Huyền Thoại (LEGEND) rồi Siêu Phàm (INCREDIBLE) , Ham Muốn (DESIRE) vẫn vậy, bởi em là một tượng đài quá lớn, rất xứng đáng với tên cúng cơm của em: Sư Tử (LEO)

Anh nghe nói tháng 10 này em sẽ sinh hạ đứa con trai đầu lòng của mình. Vâng, anh và hàng trăm ngàn nhân tình của em trên khắp quả đất này hi vọng con trai của em sẽ thông minh giống mẹ nó và tiếp tục trở thành một kẻ thống lĩnh mới trên chiến trường khốc liệt này.

Ồ, em đừng ngại nếu phải lấy tên những nhạc sĩ tài ba Mozart, Mondrian, Schubert, Spark… để đặt tên cho con mình. Những vĩ nhân đó sẽ tiếc lắm vì không có cơ hội được xài những ‘vĩ phôn’ như em, HTC HD2 của anh

Hun em thật dài…:inlove: và chờ con của chúng mình ra mắt:
[video=youtube;HvV6_t3crlk]http://www.youtube.com/watch?v=HvV6_t3crlk[/video]

[*]Nếu bạn chưa sở hữu HD2, bạn vẫn còn những lý do thuyết phục để mua chiếc điện thoại đã ra gần 1 năm này so với những điện thoại mới ra trên thị trường.

[*]Nếu bạn đã sở hữu nhưng bán mất rồi, hãy tự cắn lưỡi mình đi

[*]Và nếu nó vẫn còn nằm trong túi của bạn, hãy móc nó ra và nhìn thật thắm thiết vào

Chỉnh sửa cuối:
Cái này mới càng HOT này :D :

Em đã làm trên T-Mobile. Màn hình đen thui, không thèm khởi động Android. Đang chạy lại ROM của Winmo 6.5, ngon lành, không nhiễm bệnh gì.
Trưa nay rảnh chạy lại phát nữa xem sao. Em sợ không dám chạy trên HD2 thường.

Em!

Ngày đầu tiên anh gặp em là vào đầu tháng 11, tại Hà Nội, trong một buổi hội thảo của Microsoft giới thiệu … Windows 7....

Tối hôm ấy, ở Sài Gòn, anh đã yêu em :p
Em có biết, anh đến với em ban đầu chỉ vì một lý do đơn giản: em mang tên chòm sao số phận của đời anh!

Em, từ trước khi em xuất hiện, chưa có anh chị em nào của em có thể làm mưa làm … giá trên thị trường xách tay đến như vậy.

Em, cũng đã lâu rồi từ cái thời hoàng kim Oxy (O2) mà anh là kẻ ngoài cuộc, chưa có ai có sức chịu đựng, độ chịu chơi và không kén chọn như em của anh.

Ngoài thằng chồng Windows Mobile già xí quắc của mình, em đã làm cho chú robot Android máy móc vô cảm kia phải thốt lên một câu “Be Mine”. Chưa dừng lại ở đó, em còn làm cho cụ Ubuntu phải khổ sở bám đuôi em, em ơi, nhẹ nhàng thôi bác ấy có tuổi rồi em ạ :”>

À, anh còn nghe thiên hạ bàn tán em cũng đang mây mưa với đại gia iOS nữa cơ à? >.< Thôi đó là quyền tự do vọc phá của em, nhưng nghe đâu con cháu của thằng robot và cụ Ubuntu kia đang sửa soạn để chính thức làm lễ cưới chính thức cho em đó, ‘làm việc’ trực tiếp tại ‘nhà’, khỏi phải kéo nhau vào… khe thẻ nhớ nữa, vui rồi nhé em.

Em của anh thật là cuốn hút,

Em lôi kéo được một đội ngũ từ không chuyến đến chuyên nghiệp, chạy theo em, sẵn sàng viết đơn a-pê-pê cho em, bỏ qua cái đơn ly dị của vợ họ
Kỹ sư thì lấy em để điều khiển robot tự động
Con nít nghèo thì lấy em để chơi giả lập PlayStation đỡ buồn
Dân hack hiếc thì lợi dụng em để bẻ khóa … PlayStation 3....!

Em :D

Cái mặt em cũng chai dễ sợ, dao cứa nhẹ không hề hấn gì
Bản thân anh một lần ‘tắm nước’ em mà em cũng xây xát nhẹ màn hình
Gần 1 năm hai đứa mình yêu nhau rồi nhỉ :cold:

Mấy đứa cháu, em họ của em sau này không đến tệ nỗi nào, nhưng vẫn chưa có đứa nào vượt qua được em, dù là Anh Hùng, đến cả Huyền Thoại rồi Siêu Phàm, Ham Muốn vẫn vậy, bởi em là một tượng đài quá lớn, rất xứng đáng với tên cún cơm của em: Sư Tử :wub:

Anh nghe nói tháng 10 này em sẽ sinh hạ đứa con trai đầu lòng của mình. Vâng, anh và hàng trăm ngàn nhân tình của em trên khắp quả đất này hi vọng con trai của em sẽ thông minh giống mẹ nó và tiếp tục trở thành một kẻ thống lĩnh mới trên chiến trường khốc liệt này.

Ồ, em đừng ngại nếu phải lấy tên những nhạc sĩ tài ba Mozart, Mondrian, Schubert, Spark… để đặt tên cho con mình. Những vĩ nhân đó sẽ tiếc lắm vì không có cơ hội được xài những ‘vĩ phôn’ như em, HTC HD2 của anh

Hun em thật dài…:inlove: và chờ con của chúng mình ra mắt:
[video=youtube;HvV6_t3crlk]http://www.youtube.com/watch?v=HvV6_t3crlk[/video]

[*]Nếu bạn chưa sở hữu HD2, bạn vẫn còn những lý do thuyết phục để mua chiếc điện thoại đã ra gần 1 năm này so với những điện thoại mới ra trên thị trường.
[*]Nếu bạn đã sở hữu nhưng bán mất rồi, hãy tự cắn lưỡi mình đi :mstickle:
[*]Và nếu nó vẫn còn nằm trong túi của bạn, hãy móc nó ra và nhìn thật thắm thiết vào :giggle:

Ặc ặc, bác này vô đây làm ..... tình làm tội anh em, đọc xong thấy....khùng. Bác nên post bài ni lên mục Tâm sự thì đúng hơn.

Tình yêu của matmeo41087 với hoa hậu LEO cao quí nhỉ ! Không biết chung thủy đến bao giờ, bao giờ ly dị em nó nhỉ, tội nghiệp em nó theo thời gian...

Em đã làm trên T-Mobile. Màn hình đen thui, không thèm khởi động Android. Đang chạy lại ROM của Winmo 6.5, ngon lành, không nhiễm bệnh gì.
bác viết bài hướng dẫn cho a e cùng test với. nóng lòng quá:D:D:D

bác viết bài hướng dẫn cho a e cùng test với. nóng lòng quá:D:D:D

Cái này tương tự như HSPL cho HD2 chạy rom Winmo bác à. Nó tương tự bên Winmo, muốn chạy được Win thì phải có bản rom, chỉ tét "HSPL" cho Android xem sao thôi. Kết quả là: Màn hình đen thui.

cái này down ở đâu thế các bác nhỉ

T_T Anh Ân ơi up link ROM ANDROID NAND lên đi hú hí một mình thế không tốt đâu cho anh em tét với

Thư HD2

Đọc thư thổ lồ của bác matmeo41087 thấy rất tâm đắc. Giữa mê hồn trận các loại build nào là Mattc, nào là Darkstone, nào là Mdejaay, nào là A66, nào là BlueSea... "chạy đua vũ trang" chóng hết cả mặt :( , cuối cùng cũng có phút tĩnh tâm giải trí nhẹ nhàng =D>

P/S: em vừa mới móc "cô ấy" ra và nhìn thắm thiết :p

Status
Không mở trả lời sau này.
Back