• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
cho e hỏi e đang xài cái bản Mdeejay evo 23/9 giờ e muốn up lên kernel #4.1 được không các bác, mặc định của bản là #3 rồi

em chay bản mdeejay RO 3.1 từ hôm qua đến giờ thấy rất mươt, chưa bị freeze lần nào. Tối qua thấy current luôn báo 1mah thấy ngon quá nhưng từ sáng đến giờ lúc nào cũng báo trên 60 mah, em đã tăt hêt các ứng dụng ngầm, các bác cho biết cach khắc phục với.
Ps em đã hy sinh 1 chú TMOUS, chắc do up không đúng cách hoăc do lỗi phần cứng. may mà còn đổi đươc em khác

cho e hỏi e đang xài cái bản Mdeejay evo 23/9 giờ e muốn up lên kernel #4.1 được không các bác, mặc định của bản là #3 rồi

Cũng được bạn ạ, làm theo hướng dẫn bên NÀY của bác ÂN.

Nhưng mình khuyên thật, bạn down bản mới Kernel R0 về mà dùng. Nâng cấp kiểu này không chuẩn lắm, thỉnh thoảng soft frezze và up-down chậm.

Cũng được bạn ạ, làm theo hướng dẫn bên NÀY của bác ÂN.

Nhưng mình khuyên thật, bạn down bản mới Kernel R0 về mà dùng. Nâng cấp kiểu này không chuẩn lắm, thỉnh thoảng soft frezze và up-down chậm.

bản r0 mình bị lỗi font tiếng việt mình bấm vào explore es thì bị văng ra không vào được nên k chép file vào đc:(. Nó cứ bị lỗi của thằng superuser

bản r0 mình bị lỗi font tiếng việt mình bấm vào explore es thì bị văng ra không vào được nên k chép file vào đc:(. Nó cứ bị lỗi của thằng superuser

bạn tải trên mạng về 1 font tahoma rồi đổi tên thành DroidSansFallback.ttf rồi dùng droid explore tìm file system/font chép đè vào đó là ok chữ nhìn cực đẹp

làm cách nào để khi nhận tin nhắn mà màn hình ko tự động bật lên ko vậy các br?? em để trong túi quần, cứ fai xoay cái màn hình ra ngoài để nó khỏi bị bấm lung tung

Bác thử để chuông ÂM BÁO kéo về bé nhất(nghĩa là chỉ có rung thôi) xem sao : Cài đặt/Âm thanh/Âm lượng/Âm báo.Mình thử thì thấy khi có tin nhắn đến máy chỉ rung thôi chứ ko sáng màn hình.
Ngoài ra để tránh trường hợp bị đè lung tung khi để trong túi quần bác cài thêm khóa màn hình bằng pass hoặc hình vẽ rất hữu dụng vì kể cả khóa mặc định vô tình được mở thì vẫn còn lớp khóa nữa (mình thấy hình vẽ tiện hơn nhiều),bác vào Cài đặt/Bảo vệ/Cài đặt khóa màn hình/Khóa hình vẽ ( sau khi đã vẽ hình xong phần Khóa điện thoại sau: chọn Ngay tức khắc nhé )
Chúc vui!

đúng là qua cable lâu kinh khủng bác ah,nhưng thôi chiụ vậy,vậy làm sao để format đúng theo định dạng FAT 32 hả bác?thank bác

1-Dùng Format mặc định của PC cho lần đầu sẽ có thể chọn được định dạng của thẻ là FAT,NTFS hoặc FAT32(ấn chuột phải vào thẻ nhớ/Format/File system = FAT32 để chọn định dạng.Nên chọn Quick Format cho nhanh.

2-Dùng SD formatter format lại lần nữa để các thông số khác về dạng mặc định của nhà SX là được.

Như vậy thẻ sẽ vẫn đảm bảo 2 yếu tố ĐỊNH DẠNG LÀ FAT32CÁC THÔNG SỐ MẶC ĐỊNH LÀ DÀNH CHO THẺ NHỚ(chứ ko phải là ổ cứng hay USB).
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:
- Đã có thể Fix lỗi thêm số +1 trước số gọi đi ( thay file đính kèm )
- Fonts theo máy rất đẹp nhưng không lên tiếng Việt ( các bác dùng RootExporer copy font tại system/ fonts của bản HD ra và chép đè vào bản Evo này)
- Kết nối tốt - tất nhiên phải tự set APN
- Không có rung ở DialPab - bác nào biết set chỉ tớ với - Bàn phím chữ vẫn rung tốt

Bàn phím chữ thì riêng trong Ngôn ngữ & bàn phím rồi còn vụ rung phản hồi DialPab thì bác vào : Cài đặt / Âm thanh / kéo xuống dưới cùng tích vào PHẢN HỒI RUNG là được bác ạ :D

Theo mình đây mới là hàng nóng, vì Kernel này ( Kernel 27.09.2010 (jwu@ubuntu #6)(BFS+HAVS+BFQ+OC+UV+AXI+AB @ 925mv) hơi bị hay :p

Mdeejay eVo Sense v. 1.4 Revolution

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=790374

eo` rom Android ra lien tuc choa'ng wa' e dang xài 4 cái rom * Mdeejay FroYo HD v. 3.1 / 3.1 R0 chửa đủ thời gian test so sánh cái nào hơn giờ thêm cái này nữa chác vài bữa cái thẻ lên đường wa'

Đúng vậy. Đang download về thử. Bản 1.2 trước rất tốt tuy còn 1 vài lỗi, không biết bản này ra sao?

Các bản EVO của Mdeejay đều rất đẹp, pro. Có 1 vài lỗi với LEO thôi. Chắc trước sau cũng khắc phục đc. Nhanh, mượt

Hix, hàng hot và khủng đây! Cái này chắc là tool cài Android vào bộ nhớ Nand đây!
Bản EVO 1.4 chạy nặng quá, đáp ứng chậm thật, mặc dù không bị frezze nhưng sao nó chậm thế nhỉ?

Bác ANCOLA ơi làm 1 chủ đề riêng về cài android trên bộ nhớ NAND đi cho tiện theo dõi nhé, cám ơn bác nhiều

có lẽ sắp có MeeGo OS nữa nè các bác >:)
http://wiki.meego.com/ARM/MSMQSD
http://twitter.com/htc_linux

Status
Không mở trả lời sau này.
Back