• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Em đang chạy android ver Bangster,nhưng cài phần mềm hay game vào đều báo lỗi-18. Mong các bác giúp đỡ.

Ừ, EVO có lẽ hợp với tùy mạng, chắc Việt Nam không phù hợp đâu ! . Mặc dù nhẹ, chạy tít, đẹp

Em test rất nhiều rồi nhưng hiện đang dùng bản A66 V03 của bác Ân, thấy khá mượt, pin tốt: 1.5 - 2days, ít bị Freeze. Nói chung ổn.

Đợi bản chạy trên NAND xem thế nào

Giờ chỉ trông chờ vào các bản Rom Android của Mdeejay,darkstone và Mattc đây mới là 3 cao thủ thực sự.:D

Mình đang dùng bản mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 (có thể download tại đây: http://www.multiupload.com/Y4ZQOJ1YWO )
Bản này theo mình là tốt nhất hiện nay, mình dùng chưa thấy lỗi nhỏ nào, pin cực tốt, không hề freeze, SoD ... Các bác cứ test thử xem mình nói đúng không nhé. Bản Mdeejay eVo Sense v. 1.4 Revolution thì quá đẹp, chạy cũng ổn nhưng ghét cái vụ thêm số 011 vào khi gọi và không hỗ trợ font TV.
P/S: khi cài bản mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8, bạn có thể thấy đèn flash chớp 1 cái, màn hình trắng trắng như sắp die ! Đừng hoảng, cứ bình tĩnh để nó vậy khoảng 5 phút là xong thôi !

Bản NAND cứ đợi các cao thủ test vài ngày đã, nhỡ có lỗi gì thì mình cũng không phải làm chuột bạch. Động vào flash mà không cẩn thận là có khi die cả con máy luôn ý chứ

Mình đang dùng bản mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 (có thể download tại đây: http://www.multiupload.com/Y4ZQOJ1YWO )
Bản này theo mình là tốt nhất hiện nay, mình dùng chưa thấy lỗi nhỏ nào, pin cực tốt, không hề freeze, SoD ... Các bác cứ test thử xem mình nói đúng không nhé. Bản Mdeejay eVo Sense v. 1.4 Revolution thì quá đẹp, chạy cũng ổn nhưng ghét cái vụ thêm số 011 vào khi gọi và không hỗ trợ font TV.
P/S: khi cài bản mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8, bạn có thể thấy đèn flash chớp 1 cái, màn hình trắng trắng như sắp die ! Đừng hoảng, cứ bình tĩnh để nó vậy khoảng 5 phút là xong thôi !

Lỗi 011 và lõi hiển thị font đều đã fix đc hết rồi Bác trong diễn đàn có đấy,dùng mấy bản eVo của Mdeejay hay phết.

Lỗi 011 và lõi hiển thị font đều đã fix đc hết rồi Bác trong diễn đàn có đấy,dùng mấy bản eVo của Mdeejay hay phết.

Bác chỉ hộ em cái ;;) lỗi 011 thì mình thấy cách fix là thay file gì đó ở folder /data/data... nhưng mình vào folder /data có thấy file nào đâu !, còn fix lỗi font chỗ nào bác chỉ em cái !

bác nào chỉ e fix lỗi tiếng việt với, e phải chép file nào để có tiếng việt

Bàn phím chữ thì riêng trong Ngôn ngữ & bàn phím rồi còn vụ rung phản hồi DialPab thì bác vào : Cài đặt / Âm thanh / kéo xuống dưới cùng tích vào PHẢN HỒI RUNG là được bác ạ :D

Tớ biết rồi, nhưng hóa ra bản 1.2 nó lỗi không rung. Bản 1.4 rung rồi
Thanks

Fix lỗi 011 sử dụng droid explorer sửa đoạn mã trong com.android.phone_preferences.xml tại đường dẫn /data/data/com.android.phone/shared_prefs folder
Code:
<boolean name="cdma_plus_code_dialing_key" value="false" />
<boolean name="cdma_number_hyphenation_key" value="false" />

Hoặc thay thế
file :shared_prefs - com.android.phone.preferences.xml tại data/data/com.android.phone/shared_prefs - com.android.phone.preferences.xml bằng file down tại đây http://www.multiupload.com/0AR37L1K9G
Chú ý khi cóp đè thì dùng động tác kéo thả nhé.
Fix lỗi font the cách sau:
lấy font tahoma rồi đổi tên thành DroidSansFallback.ttf rồi dùng droid explore tìm file system/font chép đè vào là đc.:D

Bác chỉ hộ em cái ;;) lỗi 011 thì mình thấy cách fix là thay file gì đó ở folder /data/data... nhưng mình vào folder /data có thấy file nào đâu !, còn fix lỗi font chỗ nào bác chỉ em cái !

For fixing the extra 011 added to number whenever + is there in front of the number in the evo cdma rom, you have to replace com.android.phone_preferences.xml in /data/data/com.android.phone/shared_prefs folder

Thay thế file đính kèm vào vị trí trên - khởi động lại là OK

bác nào chỉ e fix lỗi tiếng việt với, e phải chép file nào để có tiếng việt

Chép toàn bộ file trong này vào system/ fonts nhé
http://www.megaupload.com/?d=RQ1419SR

Để chép được hai việc trên phải sử dung : Droid Exporer trên máy tính - nhớ là kéo thả vào vị trí
Hoặc trên điên thoại dùng Root Exporer copy/paste vào vị trí là xong . Dùng RootExporer còn dễ dàng thay thế các file khi đổi kernel nữa
Tải tại http://www.megaupload.com/?d=47HG099G

Mình ở Việt Nam, chắc nên dùng các bản android thường hoặc Desire HD thôi. Bản EVO gốc là CDMA hay sao ý, phần sóng chưa chuẩn cho HD2 đâu.
2 bản Desire HD của Mdeejay, các bạn thích bản nào ? (Tôi thích bản kernel 4.1 - mượt, Quadrant cao)

Mình ở Việt Nam, chắc nên dùng các bản android thường hoặc Desire HD thôi. Bản EVO gốc là CDMA hay sao ý, phần sóng chưa chuẩn cho HD2 đâu.
2 bản Desire HD của Mdeejay, các bạn thích bản nào ? (Tôi thích bản kernel 4.1 - mượt, Quadrant cao)

cho mình xin cái link desire hd kernel 4.1 đi bạn:D:D

bản evo 1.4 của mdejayy nó hơi lag em thay kernel evo r0 vào chạy rất ok nhưng lại bị lỗi 3g có bác nào biết cách fix chỉ em vói

Đang dùng bản ROM HD2_A66_Android Support v29 Build 21916_OS3.14.531.0 TMOUS + mattcfroyosense1.7ppp. Máy TMOUS chạy thấy rất hay treo khi khởi động lần đầu. Sau đấy vào chạy App chuyển đi chuyển lại khoảng 2 -3 lần như tắt bật WIFI, tắt bật 3G là máy treo đơ luôn. Còn PIN thì xuống nhanh khủng khiếp 1 ngày đi toi 2 viên (1 viên theo máy+1 Galio). Phần search contact để quay số như WM không có. Đã thử cả bản Darkstone HD2 Froyo v2.1 thấy tình trạng treo còn nhiều hơn. Thôi thì lại ngậm ngùi quay về WM

Status
Không mở trả lời sau này.
Back