• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

bản này dùng ra sao, bác test rồi cho anh em lời khuyên với, em mới dùng HD2 ạ, nếu bác có hình ảnh thì tuyệt

Bản này dùng rất tốt, mượt, ram dư nhiều nhưng bị một lỗi là chụp ảnh có đám mây

vâng đúng là e để nguyên cable và chạy Android nhưng e chọn chế dộ sac mà bác? Để e tháo cable ra báo cáo lai với các bác nhé thanks all

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

thanks all! e đã tìm được nguyên nhân rồi các bác ạ! Do e đã lock cái Sim bằng mã Pin, vì e ngăn ngừa mất máy họ lấy sim e goi lung tung! e thay sim ko lock pin thi` mọi thứ Ok xin cám ơn các bác đã giúp đỡ
hiện tượng này chủ yếu do các bác khi boot vẫn kết nối với máy tính mà ko chọn chế độ ổ đĩa di động gây ra thôi chứ chả liên quan gì tới việc set mã pin trên sim cả ! em vẫn để mã pin mà vẫn boot bt có sao đâu8-|

hiện tượng này chủ yếu do các bác khi boot vẫn kết nối với máy tính mà ko chọn chế độ ổ đĩa di động gây ra thôi chứ chả liên quan gì tới việc set mã pin trên sim cả ! em vẫn để mã pin mà vẫn boot bt có sao đâu8-|
Chính xác con bà bác:D
Tiện đây em hỏi cái là đã có camêra cho bản build android của DESIRE HD chưa ạ?
Tiếp nữa là thấy offline miền nam, trung mừng sn PV, sao ko thấy miền bắc các bác nhỉ?

Bác cho em xin cái link down một bản rom Miri hoặc Energy nhé, tìm trên xda hoa mắt, chẳng biết chọn cái nào. Hiện tại máy em đang có biểu hiện sóng rất chập chờn :(((

Bạn thử bản này xem. Mình đang dùng thấy rất được, hỗ trợ Android tốt.

Sau một thời gian sang chơi thử Ip4 bây giờ lại quay về với HD2 nên ko update được,em đang muốn tìm một bản ko có giao diện Sense mà chạy tốt nhất cho đến lúc này.bác nào biết làm ơn chỉ giúp em với nhé!

Mình đang dùng bản này nhưng không có hiện tượng trên. Rom v36 của Ancola, Radio 2.14

bạn xài thử bản HD2_3.14.CO2.V63 của bác Quang nghe gọi rõ hợp với các bản android

bản Hd còn ko có camera để fix ấy chứ he he

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Lỗi thì trong pdaviet đã có hướng dẫn cụ cho việc lỗi font tiếng việt rùi , bạn tìm làm theo là uki

thấy các bác hướng dẫn là dùng Root Exporer http://www.megaupload.com/?d=47HG099G copy và paste vào \system\fonts
nhưng em ko rõ mới nãy giải nén file root ra vứt vào fordel ANDROID luôn khởi động lại vẫn fix đc lỗi font . Như vậy em thấy chỉ cần dùng máy tính làm rất nhanh mà ko cần chỉnh trên HD2 nữa

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang thử bản Darkstone HD2Froyo V3. Vì là bản không có Sense nên boot rất nhanh, lần đầu mất chưa đầy 2 phút :O

Tuy nhiên, mình không thích lắm cái Dial pad. Bác nào có cái Dial Pad (smart) như của bản mdeejey Warm cho mình xin với. Thanks.

Update: Đã chuyển qua dùng mdeejay Froyo Sense 1.1 Clean, thay kernel v8. Nhanh, mượt, cảm ứng tốt, tiết kiệm pin. Chắc dùng dài dài chờ camera bản DesireHD

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho mình hỏi làm sao hiển thị % pin được vậy , bản Rom mình ko hiển thị

Mình đang thử bản Darkstone HD2Froyo V3. Vì là bản không có Sense nên boot rất nhanh, lần đầu mất chưa đầy 2 phút :O

Tuy nhiên, mình không thích lắm cái Dial pad. Bác nào có cái Dial Pad (smart) như của bản mdeejey Warm cho mình xin với. Thanks.

Update: Đã chuyển qua dùng mdeejay Froyo Sense 1.1 Clean, thay kernel v8. Nhanh, mượt, cảm ứng tốt, tiết kiệm pin. Chắc dùng dài dài chờ camera bản DesireHD

bạn lên market tải dialer One về dùng là ok.

Back