• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Ui giời ! Mọi người thử bản này của Jaymdee: http://www.mediafire.com/?2rlolek3vrcn9

Hì, mình cũng mới thử bản này. Thấy cũng khá tốt, có cài sẳn một số ứng dụng nhưng mà sao bạn để mặc định cái đăng nhập gmail tên đăng nhập là dungphp làm mình không biết cách nào mà vào gmail để đăng nhập. Bạn cho cách khắc phục được không vậy? À, mà bạn có bị lỗi com.android.phone không vậy?

Gmail thì cậu signout ra là ok !
Lỗi com.android.phone có 2 trường hợp xảy ra (theo mình biết).
Một là không kết nối được với hệ thống mạng (lõi này hình như là dành cho máy công nghệ CDMA) sẽ bật popup com.android.phone.
Hai là đã kết nối được với hệ thống mạng (Vina, Mobi, Viettel,...) nhưng cài APN (gọi là data) thì bị bật popup com.android.phone, đứt mạng, sau đó cũng đc nối lại và dùng được.
Bản http://www.mediafire.com/?2rlolek3vrcn9 bị lỗi thứ 2 !
Bản của Mdeejay chắc tắt được popup com.android.phone nhưng sóng lại không ổn định với 1 số người dùng.

Một là không kết nối được với hệ thống mạng (lõi này hình như là dành cho máy công nghệ CDMA) sẽ bật popup com.android.phone.
Hai là đã kết nối được với hệ thống mạng (Vina, Mobi, Viettel,...) nhưng cài APN (gọi là data) thì bị bật popup com.android.phone, đứt mạng, sau đó cũng đc nối lại và dùng được.
Bản của Mdeejay chắc tắt được popup com.android.phone nhưng sóng lại không ổn định với 1 số người dùng.

Có lẽ lồi Force close "com.android.phone" là do sim nhà mạng rồi! Nếu ai thử bỏ sim ra và setup xem sao, sau đó bỏ sim vào và boot vào lại chắc là ok!
Theo mình biết, thì có mỗi sim mobi là không tự set APN được như viettel hay vina, nên ai dùng sim mobi và cài bản EVO Revolution sẽ không bị hiện tượng đó!

Các bác cho mình hỏi là mình sử dụng rất nhiều bản android mà tại sao mình cài "reboot widget" xong rồi đưa ra màn hình desktop bấm vào nó chỉ trơ ra vậy , có cách nào sử dụng được ko .

Các bác cho mình hỏi là mình sử dụng rất nhiều bản android mà tại sao mình cài "reboot widget" xong rồi đưa ra màn hình desktop bấm vào nó chỉ trơ ra vậy , có cách nào sử dụng được ko .

Mình thì dùng SwitchPro, có bật tắt wifi, data, GPS, chỉnh ánh sáng, chọn profiles, reboot,...
Nói chung rất tiện

Cho hỏi đã có Rom android chạy trên NAND chưa?

Em đã nghe thông tin các lập trình viên bên XDA phát triển Rom android chạy trên NAND của HD2 từ 2 tháng nay rồi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy "động tĩnh". Mọi người, ai có thông tin xin cho em biết! Chân thành cảm ơn!

Hôm nay có thêm bản này:

New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 3.0

Works :
BT pairing Fix (Thanks to boonbing)
Added 1 more Luncher :Zeam Luncher more friendly to use
Now u had swype keybord
All other items working on other builds
Some Tweak for stabilization

Chỉnh sửa cuối:

Nếu như có sign out thì mình đã không hỏi thưa bạn. Đằng này nó hiên tên đặng nhập của bạn rồi nó ẩn không cho chỉnh nó chỉ đòi nhập mật khẩu thôi. Nó cũng không có chức năng " sử dụng tài khoản khác". Cái bản này cứ cho nó hoạt động khoảng 5phút là nó tự động rớt mạng và nó hiện lên thông báo " com. android phone " ~X(. Đang nói chuyện mà cứ như vậy tức chết được. Bật mí cho bạn là trong bản Android bạn chia sẽ cho mọi người ở trên có cả sđt và cả tin nhắn mà bạn đã lưu đó.

Nếu như có sign out thì mình đã không hỏi thưa bạn. Đằng này nó hiên tên đặng nhập của bạn rồi nó ẩn không cho chỉnh nó chỉ đòi nhập mật khẩu thôi. Nó cũng không có chức năng " sử dụng tài khoản khác". Cái bản này cứ cho nó hoạt động khoảng 5phút là nó tự động rớt mạng và nó hiện lên thông báo " com. android phone " ~X(. Đang nói chuyện mà cứ như vậy tức chết được. Bật mí cho bạn là trong bản Android bạn chia sẽ cho mọi người ở trên có cả sđt và cả tin nhắn mà bạn đã lưu đó.

Mình dùng không thấy lỗi gì cả ! (WM: ENERGY, Radio: 2.14, T-Mobile)

Hôm nay có thêm bản này:

New Customize (iphone,sense,galaxys) in one Build mccm SE 3.0

Works :
BT pairing Fix (Thanks to boonbing)
Added 1 more Luncher :Zeam Luncher more friendly to use
Now u had swype keybord
All other items working on other builds
Some Tweak for stabilization
Bạn đã thử bản này chưa?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

Không biết bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm có khác gì so với bản Mdeejay eVo Sense v1.0 Matted không các bạn nhỉ? Thấy bên XDA tác giả mới cập nhật ngày hôm qua 28/10.

Chỉnh sửa cuối:
mình đang dùng bản revo 2.3 thấy rất ổn nhưng bị 1 lỗi này mình cũng chẳng biết kiểu gì
Wifi bật lên dùng ok tắt đi bật lên có lúc được lúc không đến lần thứ 3 thì không thấy mạng nào nữa lúc nào cũng 'đang dò'
có ai biết khắc phục lỗi đó không chỉ mình với

mình đang dùng bản revo 2.3 thấy rất ổn nhưng bị 1 lỗi này mình cũng chẳng biết kiểu gì
Wifi bật lên dùng ok tắt đi bật lên có lúc được lúc không đến lần thứ 3 thì không thấy mạng nào nữa lúc nào cũng 'đang dò'
có ai biết khắc phục lỗi đó không chỉ mình với

Khả năng này do Kernel ! Khắc phục thì bạn chỉ có cách khi bật wifi thì bạn chờ nó connect xong thì mới ra khỏi màn hình mà bạn bật wifi !

vẫn chưa thấy gì cả, ko biết bác Cotulla còn làm gì với NAND nữa mà chưa "kết thúc dự án" nhỉ:D

Khả năng này do Kernel ! Khắc phục thì bạn chỉ có cách khi bật wifi thì bạn chờ nó connect xong thì mới ra khỏi màn hình mà bạn bật wifi !

Nó có lên mạng wifi nào đâu mà conect mình tìm ra cách rùi cũng hơi bất tiện 1 chút là hot reboot thì vào lại là lên các mạng wifi

Back