• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

mỗi lần chạy android đến lúc boot xong thì thấy màn hình nháy 1 cái rồi mới vào android,không biết đây là lỗi gì có khắc phục được không nhỉ?mình sử dụng nhiều bản android đều bị như thế?:-?

sao e cài các bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Matted,Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution. Điều bị hiện tượng này hết từ màng hình lock screen ko vào được home. Các bác vui lòng chỉ e khắc phục. Có phải do ko tuơng thích Radio ko ạ? e xài bản Wimo của bác Quang Radio 2.15. XIn cám ơn.
[video=youtube;xU1ibDwonUA]http://www.youtube.com/watch?v=xU1ibDwonUA[/video]

bản Android chạy mượt như iphone bác nào dùng rồi tư vấn cho mình pin bản đó dùng đc lâu ko ạ

sao e cài các bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Matted,Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution. Điều bị hiện tượng này hết từ màng hình lock screen ko vào được home. Các bác vui lòng chỉ e khắc phục. Có phải do ko tuơng thích Radio ko ạ? e xài bản Wimo của bác Quang Radio 2.15. XIn cám ơn.
[video=youtube;xU1ibDwonUA]http://www.youtube.com/watch?v=xU1ibDwonUA[/video]

theo mình nghĩ bạn nên up các rom nước ngoài đặc biệt là những rom wmo của Miri hoặc Energy vì những cooker dùng nó để làm rom android nên bảo đảm sẽ chạy ổn định, trước giờ mình dùng rom wmo của Energy chưa từng bị trường hợp này
P/s: bạn nên format thẻ nhớ theo cách của bác Ân up ở trang 1 rồi sau đó cài mới lại xem

Lỗi của bạn là thẻ nhớ chưa sạch các thành phần khác. Bạn format lại thẻ nhớ, copy bản Android vào rồi chạy lại là được. Bàn 1.1 chạy hay hơn bản 2.3. Bạn dùng thử xem

(sao e cài các bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Matted,Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution. Điều bị hiện tượng ) bạn phải rút cáp ra và kiên nhẫn chờ đợi, mình cũng dùng rom và radio 2.15. của bác quang đay có sao đâu, boot rất nhanh chạy nhanh, mượt mà. nhớ khi boot thì phải rút cáp ra ko sạc,ko kết nối máy tính ok.

?????????? tại sao phải rút cáp và sạc ra. Máy của mình toàn thử các bản Android lên cắm cáp máy tính gần như suốt cả ngày có sao đâu?

?????????? tại sao phải rút cáp và sạc ra. Máy của mình toàn thử các bản Android lên cắm cáp máy tính gần như suốt cả ngày có sao đâu?
chắc chắn bạn ấy chưa rút cáp sạc ra máy ko truy cập đc thẻ nhớ, hoặc phải tích vào ổ cứng di động và nhớ đừng bao giờ vội vàng mà tích với ấn vào màn hình khi chưa boot xong.

vâng đúng là e để nguyên cable và chạy Android nhưng e chọn chế dộ sac mà bác? Để e tháo cable ra báo cáo lai với các bác nhé thanks all

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

thanks all! e đã tìm được nguyên nhân rồi các bác ạ! Do e đã lock cái Sim bằng mã Pin, vì e ngăn ngừa mất máy họ lấy sim e goi lung tung! e thay sim ko lock pin thi` mọi thứ Ok xin cám ơn các bác đã giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:
Có ai tư vấn bản nào dùng hay tiết kiệm pin nhất hiện nay giúp em ko ạ

theo mình nghĩ bạn nên up các rom nước ngoài đặc biệt là những rom wmo của Miri hoặc Energy vì những cooker dùng nó để làm rom android nên bảo đảm sẽ chạy ổn định, trước giờ mình dùng rom wmo của Energy chưa từng bị trường hợp này
P/s: bạn nên format thẻ nhớ theo cách của bác Ân up ở trang 1 rồi sau đó cài mới lại xem

Bác cho em xin cái link down một bản rom Miri hoặc Energy nhé, tìm trên xda hoa mắt, chẳng biết chọn cái nào. Hiện tại máy em đang có biểu hiện sóng rất chập chờn :(((

Bác cho em xin cái link down một bản rom Miri hoặc Energy nhé, tìm trên xda hoa mắt, chẳng biết chọn cái nào. Hiện tại máy em đang có biểu hiện sóng rất chập chờn :(((

Chính xác ! và nếu dùng T-Mobile như các DEV nữa thì chuẩn không cần chỉnh !

Back