• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Em đang xài Shubcraft 2.0 chả có gì phải phàn nàn cả. Điểm Quadrant cao. Pin tốt. Data ổn định. WiFi cực nhanh. Không phải dùng SetCpu. Mượt! :D

Cùng ý kiến với bạn này, mình cũng đang test Supcraft 2.0, thất rất ok, nhưng có 1 lỗi nhỏ là do cảm ứng ánh sáng của bản này bị lỗi,nhiều khi máy tu nhiên rơi vào hiện tượng như BSOD, nếu ai bị vậy thì đem máy ra nắng :)) nó tự nhiên sáng lại, rồi vào setting tắt chế độ automatic brighness đi là ok.

hic cho em hỏi chút có phỉa mấy bản hiện nay camera đều chưa zoom đc ko :| . em thử 2,3 bản gạt cần zoom cũng như không

Thanks bạn set theo cách của bạn cũng vậy thôi không thể vào được 3g buồn quá...:(

Chòi ! chuyện 3G còn phụ thuộc vào khu vực cậu có 3G không ?! thời điểm đấy BTS 3G có hoạt động không ? Với EVO của Mdeejay thì theo trên XDA thì hình như phải ấn thêm thao tác *#*#4636#*#* . Cậu thử xem !

Bạn đã dùng qua bản SE 3.0 chưa? Bản này phải nói là rất mượt, sau khi dùng task mannager thì dung lượng ram là 305. Phải nói là mượt nhất từ khi dùng các bản Android cho tới nay.

Bản SE 3.0 là bản nào vậy bác

Bản SE 3.0 là bản nào vậy bác

Là bản mccm SE3.0. Lúc trước thử bản SE2.5 thì thấy nhanh và mượt thật, tuy nhiên lại khó chịu với mấy cái chữ Chinese, vì bản này chỉ 90% là English. Với lại bản này không có Sense nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Cũng phải để ý chứ. Ví dụ như: Các bản đều nhanh, mượt, cùng 1 winmo, cùng 1 pin nhưng bản Mdeejay_FroYo_v11 đêm hơi hết 40% pin luôn, nhưng bản Mdeejay_FroYo_v27 1 đêm chỉ mất 5% còn Mdeejay_FroYo_v2.3 1 đêm chỉ mất 2% (1 đêm của mình = 7 tiếng). Thế bảo sao không chú ý đến pin

Bác cho hỏi bản Mdeejay_Froyo_v11 là bản nào vậy? Là bản (evo)warm v1.1 hay bản 1.1 Clean? CÒn bản v2.3 là Froyo hay Evo vậy? Mình chỉ tìm thấy bản 2.3 Evo thôi, còn Froyo thì kg thấy. Thanks.

Còn về pin thì đồng ý với bác là đáng cân nhắc thật :D Có 1 tip nữa là bản WM tắt hết Sense (nếu có), Titanium (giao dien mặc định WM), và để chế độ Flight mode sẽ tiết kiệm 1 ít.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác có cách nào không, máy mình không hiều sao đã tweak đủ thứ, setcpu mà chế độ chờ nó vẫn 60ma.
Đang chạy android của Shubcraft 2.0.

Thông tin máy.
T-mobile
Winmo rom : A66 v38 của bác Ân.
Radio :2.10.50

Chòi ! chuyện 3G còn phụ thuộc vào khu vực cậu có 3G không ?! thời điểm đấy BTS 3G có hoạt động không ? Với EVO của Mdeejay thì theo trên XDA thì hình như phải ấn thêm thao tác *#*#4636#*#* . Cậu thử xem !

Một lần lữa Thanks bạn . bản đó mình không có duyên sao đó ..~X( Các bản khác up song 3g chạy ào ào vì thế khu vực 3g của mình rất oke ...

Bác cho hỏi bản Mdeejay_Froyo_v11 là bản nào vậy? Là bản (evo)warm v1.1 hay bản 1.1 Clean? CÒn bản v2.3 là Froyo hay Evo vậy? Mình chỉ tìm thấy bản 2.3 Evo thôi, còn Froyo thì kg thấy. Thanks.

Còn về pin thì đồng ý với bác là đáng cân nhắc thật :D Có 1 tip nữa là bản WM tắt hết Sense (nếu có), Titanium (giao dien mặc định WM), và để chế độ Flight mode sẽ tiết kiệm 1 ít.

Sorry, hơi nhầm một chút:
Mdeejay_FroYo_v2.3 là bản Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution [kernel:hastarin R7.7]
Mdeejay_Froyo_v11 là bản MDJ FroYo Revolution v.1.1 [kernel: hastarin R8]
Mdeejay_FroYo_v27 là bản Mdeejay FroYo Sense v. 2.7 NextSense

Các bro cho em hỏi chút , dùng android bản Mdeejay eVo Sense v. 2.3 rEVOlution [kernel:hastarin R7.7] , tại sao cái vấn đề 3g 2g nó ko được vậy , khởi động máy b00t thẳng vào adroid thì vào mạng vo tư , nhưng chỉ được lúc sau thì lại ko vào đc mạng
Em xài r0m winmo là blue sea v16 , radio 2.14 , mạng mobifone
Các bác biết bệnh giúp em với :( , xài mấy bản eVo mượt kinh nhưng sóng sánh ko ổn lắm

Lỗi tại mạng 2g,3g của mobiphone bạn ah.Mình Test hết các bản Android gần đây rồi,cả Evo,Froyo...đều kết nối 2g,3g rất tốt với vinaphone và viettel.Nhưng cứ nhét sim mobiphone vào là tịt..ko làm cách nào để kết nối được 2g,3g (tất nhiên vẫn nhắn tin và gọi điện như bình thường,chỉ là ko kết nối internet được).Chẳng hiểu sao các bản Android này đều không tương thích với mobifone??? Trên Winmo thì lại kết nối 2g,3g ầm ầm.Điên quá vừa chuyển sang dùng mobifone mới đau.

Cũng phải để ý chứ. Ví dụ như: Các bản đều nhanh, mượt, cùng 1 winmo, cùng 1 pin nhưng bản Mdeejay_FroYo_v11 đêm hơi hết 40% pin luôn, nhưng bản Mdeejay_FroYo_v27 1 đêm chỉ mất 5% còn Mdeejay_FroYo_v2.3 1 đêm chỉ mất 2% (1 đêm của mình = 7 tiếng). Thế bảo sao không chú ý đến pin

Bác này giống hệt em này. EVO thì em thấy khá tốn pin. Từ trước đến giờ dùng froyo 2.3 là tiết kiệm pin nhất ( 1 đêm để airplane mất tầm 3% pin) còn froyo 2.7 thì tầm 5%. Em khoái nhất cái bản 2.3 vì pin nó cực tiết kiệm, không hiểu kernel đó của michiprima là kernel mấy để down về, hồi trước cũng search mãi mà ko ra.

Đêm qua đọc truyện nửa tiếng hết 3% pin với bản froyo 2.7, thấy cũng khá là ổn :D:D

Vì nó nằm trong Series nên ít để ý ấy mà: Đây nè bạn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=780525

Mình thích nó cái Sense mặc định, nhanh, mượt, không giật bao giờ dù dùng Sense Home hay LauncherPro Plus, boot nhanh (<2 phút - thẻ 16G), ram sau khi kill task còn khoảng 280-290mb.

Còn cái vụ đám mây khi chụp hình thì vào Setting của Camera bỏ cái preview đi là ok. (mình dùng Clean 1.1 - hastarin8), chưa biết clean 2.1 co 1thay đổi gì nhiều kg hay tác giả chỉ thay Kernel nên chưa up.

Bạn dùng Thẻ nhớ 16G Class mấy vậy?

Lỗi tại mạng 2g,3g của mobiphone bạn ah.Mình Test hết các bản Android gần đây rồi,cả Evo,Froyo...đều kết nối 2g,3g rất tốt với vinaphone và viettel.Nhưng cứ nhét sim mobiphone vào là tịt..ko làm cách nào để kết nối được 2g,3g (tất nhiên vẫn nhắn tin và gọi điện như bình thường,chỉ là ko kết nối internet được).Chẳng hiểu sao các bản Android này đều không tương thích với mobifone??? Trên Winmo thì lại kết nối 2g,3g ầm ầm.Điên quá vừa chuyển sang dùng mobifone mới đau.

Trước cũng nghe đồn thế nhưng không nghĩ nó là thật :(
Mình dùng mobifone lại cả 5 năm rùi chứ chài ơi

sóng sánh alo thì bình thường thôi bro, nhưng quả thực là 2G, 3G thì chảnh vô cùng lúc dc lúc không, mình ở Russia cũng bị vậy, mặc dù tác giả là người Nga dùng chung mạng cùng với mình (MTS) nhưng nói với mình là lúc test thì ok nhưng lúc sau thì lại chập chờn 3g củng như gprs. chứ ko phải là mạng vn mình đâu.

chài , tóm lại sao bác Mdeejay không sửa được cái vấn đề nan giải này , bản android của bác ý là nuột nhứt rùi

Chỉnh sửa cuối:
Trước cũng nghe đồn thế nhưng không nghĩ nó là thật :(
Mình dùng mobifone lại cả 5 năm rùi chứ chài ơi

chài , tóm lại sao bác Mdeejay không sửa được cái vấn đề nan giải này , bản android của bác ý là nuột nhứt rùi

Thì core của nó là sx nhắm tới 4G mà, dù cha mdeejay có giỏi đến đâu mà cái core này hỗ trợ 2g,3g không tốt thì cũng chẳng sửa được đâu

Theo nhận xét cá nhân em thôi nhé , sau khi test 1 số Rom Android , em kết nhất ROM BlueTopia :
- Mượt và nhanh ( kéo , vuốt , trượt ) hơn các ROM khác
- Giao diện không tuỳ biến quá nhiều
- Camera tốt ( 5MP không bị mây )
- Không lỗi wifi , không lỗi fonts , không lỗi cuộc gọi . Chỉ cần chép vào là xài không cần fix gì cả .
- Chạy ổn định
- Sóng tốt .
- Pin : dọc phá nhiều quá không xác định được :-?
- Cài thêm fast boot và lock widgets là quá ổn

* Ghi chú : em xài HD2.TMobile - ROM Win : Serie A66 của bác Ân . Radio 2.14

Link tham khảo :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=820696

Fast boot co tac dung khoi dong nhanh hon phai khong bac , Cài thêm fast boot nhu the nao vay bac .. cho em link down va huong dan cai dat dc k ?

Các bạn dùng thế nào đấy .... chứ mình đang dùng Mobi và bản Android nào cũng vào 3g bình thường ( Evo Mdeejey cũng rất ổn). Tất nhiên phải set APN bằng tay ... Bạn thử set đúng hướng dẫn xem

Theo nhận xét cá nhân em thôi nhé , sau khi test 1 số Rom Android , em kết nhất ROM BlueTopia :
- Mượt và nhanh ( kéo , vuốt , trượt ) hơn các ROM khác
- Giao diện không tuỳ biến quá nhiều
- Camera tốt ( 5MP không bị mây )
- Không lỗi wifi , không lỗi fonts , không lỗi cuộc gọi . Chỉ cần chép vào là xài không cần fix gì cả .
- Chạy ổn định
- Sóng tốt .
- Pin : dọc phá nhiều quá không xác định được :-?
- Cài thêm fast boot và lock widgets là quá ổn

* Ghi chú : em xài HD2.TMobile - ROM Win : Serie A66 của bác Ân . Radio 2.14

Link tham khảo :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=820696

Bản này đc cải tạo từ FroyoStone Sense - V3.2 của Darkstone1337 mà ! Chế thêm giao diện và 1 số cái cho mạng T-Mobile US

Bạn đã dùng qua bản SE 3.0 chưa? Bản này phải nói là rất mượt, sau khi dùng task mannager thì dung lượng ram là 305. Phải nói là mượt nhất từ khi dùng các bản Android cho tới nay.

Em chưa xài bản 3.0 nhưng đã từng dùng qua bản 2.0 và 2.5. Rất kết giao diện và khat năng đáp ứng, nhưng bị một lỗi là data ko ổn định (trên xda cũng nhiều người dính) nên đành del, xài bản khác.

Các bạn dùng thế nào đấy .... chứ mình đang dùng Mobi và bản Android nào cũng vào 3g bình thường ( Evo Mdeejey cũng rất ổn). Tất nhiên phải set APN bằng tay ... Bạn thử set đúng hướng dẫn xem

Bác ơi cứu em!!! Em điên đầu vụ mobifone này lắm.Bác hướng dẫn em chi tiết vụ set APN với.Bản nào em cũng set APN nhưng không được....chắc set chưa chuẩn.Em set như vầy :
Name : tùy ý
APN : m3-wap
Username : mms
Pass : mms
.....Vậy mà nó chỉ xuất hiện báo có 2g hoặc 3g thôi chứ không truy cập đươc....ngược lại vào winmo vẫn truy cập ầm ầm....bực quá.!

Em đang xài Shubcraft 2.0 chả có gì phải phàn nàn cả. Điểm Quadrant cao. Pin tốt. Data ổn định. WiFi cực nhanh. Không phải dùng SetCpu. Mượt! :D

Bản đó có 3 loại, bác đang xài loại nào thế?

Đồng chí làm ơn thay cái sim MobiFone khác vào xem có sao kg ? Để có thể kết luận có thể do sim hay do cái gì nhỉ ?!

Back