• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Tình hình là có quá nhiều bản android tốt nên khổ quá :D

Bác nào đã thử 2 bản mdeejay NextSense v2.7 và Clean series (1.1, 2.1, 2.2) cho xin ý kiến nhé ;;) Không biết bản NextSense có gì khác biệt so với Clean series nhỉ ! Cả 2 versions đều based trên Desire mà!
Thử - cài đặt - thử -cài đặt mãi khổ quá :(:)D

- Bản clean 1.1 thì bỏ qua vì cũ quá rồi, không mượt bằng các bản sau, lỗi khi gọi điện liên tục
- Bản NextSense v.27 dùng mượt nhẹ nhưng hơi tốn pin (1 đêm mất khoản 5%), Ram dư nhiều, nếu dùng task killer thì cũng còn 260->270 MB, Quadrant lần đầu được khoảng 1450, lần 3 được khoảng 1710
- Bản 2.1 dùng tạm ổn nhưng không được mượt lắm, Ram dư ít dùng taskkiller chỉ được khoảng 210->220. Pin ngốn kinh khủng (bỏ)
- Đang dùng bản MDJ FroYo Revolution v.1.2 [kernel: hastarin R8]. Các chỉ số tương tự bản v2.7, Quardrant thấp hơn tí, pin tốt hơn, để test tiếp xem sao rồi thông báo

Thông báo luôn: Bản Core Droid dùng hơi giật, Ram, Quardrant thấp, bỏ qua luôn

cho em hỏi tí xíu nhé :
con x10 mới dc cập nhật android 2.1 có chức năng trong khi quay phim vẫn tự động lấy nét , vậy có bản rom nào cho hd2 có chức năng tương tự ko ạ?em khoái vụ này lém :D

Dùng bản NextSense v2.7 đi bạn, tự động căn nét hi quay video

Test nhiều bản Android toét hết cả thẻ nhớ:((

Chỉnh sửa cuối:
Chờ đợi mỏi mòn camera cho bản build của desire HD mà chưa có là sao nhỉ??? ko bác nào thích offline à??? bác Ân, bác Hải đâu rồi ạ?

tình hình là em chạy bản rom NextSense v2.7 mà nó cứ đứng hoài màn hình đen,chữ HTC to có con andoird hoạt hình chào chào , cứ lặp đi lặp lại như thế mà ko boot bình thường chạy chữ như mấy bản khác là sao a

tình hình là em chạy bản rom NextSense v2.7 mà nó cứ đứng hoài màn hình đen,chữ HTC to có con andoird hoạt hình chào chào , cứ lặp đi lặp lại như thế mà ko boot bình thường chạy chữ như mấy bản khác là sao a

Lặp đi lặp lại là toi rồi, copy lại, cho kernel mới vào rồi hãy cài !

Lặp đi lặp lại là toi rồi, copy lại, cho kernel mới vào rồi hãy cài !

cám ơn anh , do e ko down cái data kèm theo bản rom này mà dùng lại data bản rom cũ nên nó bị vậy
em thử lấy bản data 512 chính của NextSense v2.7 thì boot rất nhanh , chưa đầy 30s :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

[video=youtube;I6l8MNTMDzw]http://www.youtube.com/watch?v=I6l8MNTMDzw&feature=player_embedded[/video]

em mới cài bản NextSense v2.7 nhưng ko có chức năng trong khi đang quay video có autofocus , chỉ là autofocus trước khi quay thui
ý em là bản rom giống như trên x10 vừa mới lên 2.1 kìa , các anh coi video giúp em

Chỉnh sửa cuối:
- Bản NextSense v.27 dùng mượt nhẹ nhưng hơi tốn pin (1 đêm mất khoản 5%), Ram dư nhiều, nếu dùng task killer thì cũng còn 260->270 MB, Quadrant lần đầu được khoảng 1450, lần 3 được khoảng 1710

Để em thử bản 2.7 xem. Mà có cần thay Kernel hastarin v8 không vậy bác?Không thấy tác giả nói gì về Kernel cả.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

em mới cài bản NextSense 2.7 nhưng ko có chức năng trong khi đang quay video có autofocus , chỉ là autofocus trước khi quay thui
ý em là bản rom giống như trên x10 vừa mới lên 2.1 kìa , các anh coi video giúp em

Híc, X10 với Android 2.1 có camera quay chuẩn HD bác ạ ! Chắc chức năng đó chỉ có với camera chuẩn HD thôi.

Chỉnh sửa cuối:
cám ơn anh , do e ko down cái data kèm theo bản rom này mà dùng lại data bản rom cũ nên nó bị vậy
em thử lấy bản data 512 chính của NextSense v2.7 thì boot rất nhanh , chưa đầy 30s :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

[video=youtube;I6l8MNTMDzw]http://www.youtube.com/watch?v=I6l8MNTMDzw&feature=player_embedded[/video]

em mới cài bản NextSense v2.7 nhưng ko có chức năng trong khi đang quay video có autofocus , chỉ là autofocus trước khi quay thui

Mình đang dùng bản HD2ONE 0.2.4 & 0.3 [CM6.1] http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=823471 thì camera vừa quay vừa autofocus đc bạn àh, bạn thử đi nhé ;;)
linkdown: http://www.megaupload.com/?d=ABTCWQUD

Mình đang dùng bản HD2ONE 0.2.4 & 0.3 [CM6.1] thì camera vừa quay vừa autofocus đc bạn àh, bạn thử đi nhé ;;)

Bác dùng root_explorer copy cái file HTCCamera.apk up lên anh em test với nhé! Thay cả bản ROm ngại quá :D
Thanks.

Drop mode không có tiếng Việt hả bác?

Link thì biết rồi nhưng nó có 3 bản, không biết bản nào có tiếng Việt!

Bác fix lỗi font như fix các bản evo base builds nhé.

mình tét bản đấy thấy nó bị lỗi gps với light sensor nhất là cái vụ màn hình tự nhiên đen xì camera thì phải chup 2 lần mới vào gallery được
Bạn có cách nào fix các lỗi đó ko vì mình cũng thích bản này

Màn hình đen thì chắc là do bác dùng độ sáng màn auto. Gps em ko dùng mấy, còn camera thì đúng là có lỗi đấy thật. Em vẫn thik camêra của htc hơn :)

e xài thì thấy ko cái nào android có cái Camera bằng thằng WM6.5 nó chụp đẹp hơn hẳn các bác cần hình chất lượng cao khi ko có cái máy chụp hình thì chuyển wa WM6 mà chụp thì tuyệt cú mèo

Back