• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Thẻ Class 10 hình như là do nhà mạng T-Mobile đổi miễn phí cho khách hàng dùng mạng T-Mobile đấy chứ, có phải cho ai dùng máy T-Mobile đâu !

Nhìn chung mỗi bản Android đều ổn định cả, vấn đề còn lại tùy thuộc thẻ nhớ, nhà mạng, bản rom winmobile của từng máy... nên mới có hiện tượng bác này bảo tốt, bác kia bảo lỗi. Theo em thì các bác thấy bản nào ưng ý nhất thì cứ thế dùng thôi ạ, ko nên thay nhiều làm gì, trừ khi có bản Android nào đó có bước đột phá lớn thì ta mới thay:)

Làm sao để biết có bước đột phá? Phải thử mới biết bạn ạ, thử thì mới biết bản nào hợp với mình chứ

Bác ơi cứu em!!! Em điên đầu vụ mobifone này lắm.Bác hướng dẫn em chi tiết vụ set APN với.Bản nào em cũng set APN nhưng không được....chắc set chưa chuẩn.Em set như vầy :
Name : tùy ý
APN : m3-wap
Username : mms
Pass : mms
.....Vậy mà nó chỉ xuất hiện báo có 2g hoặc 3g thôi chứ không truy cập đươc....ngược lại vào winmo vẫn truy cập ầm ầm....bực quá.!

Bác này set APN chưa đúng rùi. Set lại như sau APN là: m-wap (không có số 3 đâu nhé) còn lại đều chuẩn, sau khi set xong thì back trở lại rồi đánh dấu vào APN vừa tạo là OK.

Drop mode bác ạ

mình tét bản đấy thấy nó bị lỗi gps với light sensor nhất là cái vụ màn hình tự nhiên đen xì camera thì phải chup 2 lần mới vào gallery được
Bạn có cách nào fix các lỗi đó ko vì mình cũng thích bản này

Thẻ Class 10 hình như là do nhà mạng T-Mobile đổi miễn phí cho khách hàng dùng mạng T-Mobile đấy chứ, có phải cho ai dùng máy T-Mobile đâu !
đã nhận dc pm của bác, và cũng đã test rom mod by U rồi, nói chung là rất dc, nhưng thông báo với bác một điều rất nguy hiểm trong rom bác là các danh bạ và sms vẫn như nguyên của bác ko hiểu vì lý do gì( chắc tự động tải từ gmail về, mà bác ko mod triệt để chút ai lại để mặc định vào market là hòm thư của bác vậy, một số cái khác cũng vậy,bác nhanh chóng xóa link đi nha. thank for rom.

Chỉnh sửa cuối:
Đã ra bản [BUILD][04.11.2010] [Core Droid V0.5][SUPERSONIC (EVO 4G)][Kernel Hastarin R8 ! Pro ghê !

Thanks bạn =D> đang download không biết Core Droid V0.5 mình có vào được 3g không . mình sài sim vinaphone bản nào cũng up song là vào 3g ngay như riêng bản này mình kết quá mà mò mãi không ra vụ 3g ~X(

Thanks bạn =D> đang download không biết Core Droid V0.5 mình có vào được 3g không . mình sài sim vinaphone bản nào cũng up song là vào 3g ngay như riêng bản này mình kết quá mà mò mãi không ra vụ 3g ~X(

Bạn dùng 3G như thế nào ? Nếu chỉ nghe, gọi thì sóng 3G cũng như GSM, chưa có gì phải nói. Nếu dùng data thì sẽ phân biệt được. Chắc thông số cài APN như thế này:
VinaPhone:
APN:m3-world
User name for APN: mms
Password fot APN: mms
Test đến đoạn này chưa ?

Test rồi mà không được mới đau chữ bạn.
Hi... để Test bản này xem có khả quan không..

mdeejay NextSense v2.7 và Clean series

Bạn dùng Thẻ nhớ 16G Class mấy vậy?

Thẻ theo máy thôi bạn ạ. Class 2 thì phải :D Mình chưa bao giờ quan tâm kiểm tra cả :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 53 minutes:

Tình hình là có quá nhiều bản android tốt nên khổ quá :D

Bác nào đã thử 2 bản mdeejay NextSense v2.7 và Clean series (1.1, 2.1, 2.2) cho xin ý kiến nhé ;;) Không biết bản NextSense có gì khác biệt so với Clean series nhỉ ! Cả 2 versions đều based trên Desire mà!
Thử - cài đặt - thử -cài đặt mãi khổ quá :(:)D

Chỉnh sửa cuối:
Ai có bản com.droidmania.lockscreenwidget chưa cài đặt không ? Cho mình xin với ! (khóa màn hình bằng nút cảm ứng)
Tiện thể share cho anh em cái đo dòng pin tiêu thụ đã làm trong suốt nền chính: DOWNLOAD
Thanks

từ đó giờ mình sd cũng nhiều phiên bản ROM và Android và mobifone mà chư có vấn đề về Connect to internet bằng 3g

cho em hỏi tí xíu nhé :
con x10 mới dc cập nhật android 2.1 có chức năng trong khi quay phim vẫn tự động lấy nét , vậy có bản rom nào cho hd2 có chức năng tương tự ko ạ?em khoái vụ này lém :D

Back