• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

hehe, đã có Kernel r8.2 của hastari, bạn nào cài 8.1 mà ko vào đc wifi như mình thì cào bản 8.2 mới ra hum nay sẽ okhttp://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=787588
Bạn hướng dẫn mình cài kernel với, mình đọc hướng dẫn của bác Hai nhưng khi giải nén ra không thấy cái file nào đuôi ".ko" giống như bác ấy nói mà chỉ thấy mỗi file zimage và một số file khác thôi. Nhờ bạn hướng dẫn dùm, cảm ơn trước!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

Mdeejay v2.3 clean chạy OK ko các pro :D

Mình xài thấy giao diện đẹp nhưng không kết nối được mạng dù đã làm theo hướng dẫn. Đành phải remove!!

Chỉnh sửa cuối:
thay kernel khá đơn giản, bạn down Kernel r8.2 của hastari ở link mình đã post, giải nén
Copy file zImage và thư mục root (từ thư mục hastarin 8.2) chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
Copy 2 file haret.exe và initrd.gz (từ thư mục hastarin 8.2) chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
kiểm tra xem file starup.txt xem có như sau ko, nếu ko đúng chỗ nào sửa lại chỗ đó :

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path="tên thư mục android của bạn" nand_boot=0"
boot

Xong, bạn cho thẻ vào khởi động lại máy, nếu máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi

Mdeejay v2.3 clean chạy OK ko các pro :D

chạy tương đối là ngon, trên thẻ mình có 5 bản android thì em này cũng thuộc loại nhất nhì đấy, bạn cứ sét 3g bằng thủ công rồi rytats lại là vào ầm ầm ngay. nếu thay kernal r8.1 hoặc 8.2 vào thì rất good, pin cũng tốt khoảng 3-8mA chế độ nghỉ.

thay kernel khá đơn giản, bạn down Kernel r8.2 của hastari ở link mình đã post, giải nén
Copy file zImage và thư mục root (từ thư mục hastarin 8.2) chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
Copy 2 file haret.exe và initrd.gz (từ thư mục hastarin 8.2) chép đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ
kiểm tra xem file starup.txt xem có như sau ko, nếu ko đúng chỗ nào sửa lại chỗ đó :

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
boot

Xong, bạn cho thẻ vào khởi động lại máy, nếu máy báo ở chế độ nghỉ mà vẫn 50~60mA bạn hay reboot lại máy,khi nào báo tầm 5~7(cao nhất là 10) mA thì thôi
Cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn. Mình làm được gần giống như bạn rồi, nhưng mà đến chỗ này "
mình chưa có rõ ý của bạn. Trong máy của mình nó hiện là " set cmdline "nand_boot=0" bây giò nên sữa như thế nào vậy bạn?

chạy tương đối là ngon, trên thẻ mình có 5 bản android thì em này cũng thuộc loại nhất nhì đấy, bạn cứ sét 3g bằng thủ công rồi rytats lại là vào ầm ầm ngay. nếu thay kernal r8.1 hoặc 8.2 vào thì rất good, pin cũng tốt khoảng 3-8mA chế độ nghỉ.

Sao mình cài vào nó báo limit operation và chỉ nghe gọi được thôi còn không vào mạng được. Bạn đang xài bản WM nào vậy? Mình đang dùng bản của bác Phạm Quang không biết có phù hợp không nữa?

Cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bạn. Mình làm được gần giống như bạn rồi, nhưng mà đến chỗ này " mình chưa có rõ ý của bạn. Trong máy của mình nó hiện là " set cmdline "nand_boot=0" bây giò nên sữa như thế nào vậy bạn?

Nếu tên thư mục chứa android của bạn tên là Android( thường là vậy) thì bạn sửa như sau
set cmdline "rel_path=Android nand_boot=0"

có ai chạy được hệ điều hành windows7 tren hd2 chưa mình thấy trên http://www.youtube.com/watch?v=pUK4rnQk9lY&feature=related , có ai chay đươc thì giới thiệu chỉ dẩn cho mình với .\-/

Cái này là Remotecontrol thôi mà.Window7 có hỗ trợ cảm ứng nên điều khiển trên HD2 là chuyện bình thường.Chứ làm gì có chuyện HD2 chạy W7:)) chạy WP7 nghe còn có lý ;;).Có trình giả lập Windows XP trên HD2 đó bạn.Y hệt luôn.Không khác j PC luôn:D.Bạn tìm thử trong diễn đàn PDAviet có đấy

cứu mình với. Mình cài revolution 1.5 thấy phần report toàn chữ Tàu. làm sao bây giờ

không biết kernel 8.2 thế nào chứ kernel 8.1 mình đang xài rất tốt,ngủ 7 tiếng sáng dậy tốn 5% pin >:),bình thường xài cũng tiết kiệm pin. Để tối nay thay kernel 8.2 xem :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Theo cảm nhận của riêng mình thì kernel của hastarin tốt và ổn định hơn nhiều so với kernel của Mdeejay :-?

Chỉnh sửa cuối:
bác nào có hastarin 8.2 up lên rapid hoặc megaupload hộ mình với. Down từ xda toàn là linhk mutiplay, không có account khong down được

Back