• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Không dùng bạn à
Khuyên anh em đừng lên Kernel S2, qua chạy thử thấy rất tốn pin, ở trạng thái chờ toàn 56mA so với 3mA thì . . . :(. Lại về Kernel S1 rồi

có bản nào nghe gọi đc trên rom ship mới nhất của T-Mobile ko ae...e hơi gà nên xin đc thọ giáo?

các bác vui lòng giải thich giùm e vấn đề này.e thấy trong các bản rom có file data.img là để làm gì vậy.chức năng của nó là gì.e thắc mắc là vì có nó hay kg có thì vẫn khởi động android bình thường.

các bác vui lòng giải thich giùm e vấn đề này.e thấy trong các bản rom có file data.img là để làm gì vậy.chức năng của nó là gì.e thắc mắc là vì có nó hay kg có thì vẫn khởi động android bình thường.

Nếu có nó thì người ta khởi động mất khoảng 2 phút, nếu không có nó thì 20 phút !
và còn 1 số vấn đề khá lớn liên qua đến nó ! :D

Test từ hôm qua đến giờ thấy bản v1.5 S1 quá ổn. Ở tình trạng chờ pin toàn 3 mA, chạy mượt, giao diện tương tự như bản v1.5

Vừa thay kernel S2 vào bản v1.5 S1, để test tiếp rồi thông báo với anh em
Cho hỏi bạn boot bao lâu vậy? Mình boot chờ 20' vẫn không thấy nhúc nhích gì. Mà khi giải nén ra nó có 2 cài img, có phải là máy Leo thì dùng cái 512 còn TM thì dùng 1024 hay là thích cài cái nào cũng được vậy các bạn?

Cho hỏi bạn boot bao lâu vậy? Mình boot chờ 20' vẫn không thấy nhúc nhích gì. Mà khi giải nén ra nó có 2 cài img, có phải là máy Leo thì dùng cái 512 còn TM thì dùng 1024 hay là thích cài cái nào cũng được vậy các bạn?

cái này giống như 1 dạng bộ nhớ ảo để lưu trữ thông tin của hệ điều hành android đang chạy...nôm na là thế.cho nên size bao nhiu là do tùy chọn,muốn bộ nhớ cao thì chọn 1024,muốn thấp thì chọn 512.Khi boot nếu chưa copy cái data.img vào thư mục android trên thẻ thì boot khoảng 15-20' vì khi đó nó phải tự tạo file data.img...còn nếu copy vào rồi thì boot chỉ mất khoảng 2' thôi

cái này giống như 1 dạng bộ nhớ ảo để lưu trữ thông tin của hệ điều hành android đang chạy...nôm na là thế.cho nên size bao nhiu là do tùy chọn,muốn bộ nhớ cao thì chọn 1024,muốn thấp thì chọn 512.Khi boot nếu chưa copy cái data.img vào thư mục android trên thẻ thì boot khoảng 15-20' vì khi đó nó phải tự tạo file data.img...còn nếu copy vào rồi thì boot chỉ mất khoảng 2' thôi
Vậy à? Vậy mà mình boot bản 1.5 bao gồm cả 2 cái data luôn mà nó boot từ khi bắt đầu ngủ 10h30' đến khi chợt thức dậy là 2h mà nó cứ hiện chữ HTC hoài. Boot 2 lần không được thấy nãn quá.

Vậy à? Vậy mà mình boot bản 1.5 bao gồm cả 2 cái data luôn mà nó boot từ khi bắt đầu ngủ 10h30' đến khi chợt thức dậy là 2h mà nó cứ hiện chữ HTC hoài. Boot 2 lần không được thấy nãn quá.

bạn format thẻ nhớ bằng SDFomatter theo hướng dẫn rồi up lại thử xem sao

bác chụp cái 24,5 độ cho mình coi với máy mình toàn 30 trở lên chắc bác ở đâu lạnh lắm nhỉ chứ ở hn nhiệt độ trung bình đã 26 27 độ rồi chẳng nhẽ HD2 nó làm lạnh dc cả pin
Bạn làm ơn cho mình hỏi dùng phần mềm nào chụp màn hình bên Android này vậy? Tớ dùng MyMobil chụp bên WinMo được mà qua đây báo ko conect được

Dùng phần mềm Drocap, chạy phần mềm, mở màn hình cần chụp rồi lắc nhẹ 1 cái là xong, phần mềm này trên market có sẵn

Không dùng bạn à
Khuyên anh em đừng lên Kernel S2, qua chạy thử thấy rất tốn pin, ở trạng thái chờ toàn 56mA so với 3mA thì . . . :(. Lại về Kernel S1 rồi

mình đã thay S2 và thấy stand by cũng có 5mA thôi...bạn thay kernel xong thì khởi động lại từ đầu tù WM lun rỒi boot lại vào android là OK liền :)

Cứ xài của ông Hastarin đi, ông Mdeejay mới vào nghề Kernel, chưa yên tâm đc đâu !

các bro cho em hỏi , mấy bản adroid mới bi g , trong phần asess point name , nó toàn đòi MNC và MCC là sao nhỉ :-? , bác nào biết vụ này không ạ

lấy 1 cái data thôi bạn

Em đang dùng cái kernel đi kèm của bản Mdeejay_FroYo_Revolution_v._1.5 ngốn pin lắm. toàn 10mA trong lúc chờ thôi.

mình thì tận 60 mA

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Dùng Kernel r8.1 của hastarin đi bạn. Sẽ cảm nhận được sự khác biệt:))

đã dùng , đúng là có sự khác biệt, hi, xuống 7~9mA lúc nghỉ rồi, trước khi dùng toàn 60mA lúc nghỉ

Chỉnh sửa cuối:
Back