• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Vấn đề là em đã để thử ở chế độ GSM only nhưng k đc bác ạ. Còn WCDMA thì em nghĩ là để sử dụng cho mạng CDMA vUì EVO là máy chạy CDMA mà. Mà theo lý thuyết em vừa xem thì GSM là mạng 2G và 2,5G. 3G sẽ là UMTS. Mà UMTS bản EVo không có chế độ mạng ấy. Hix... Không lẽ Rom EVO không hỗ trợ 3G à các bác????

WCDMA lá tên trong máy đó, các DEV đã chuyển chế độ rồi nên WCDMA chính là UMTS (3G)

ko biết bạn xài rom nào, mình tháy set APN đâu cần quan tâm 2 cái này đâu (mình xài mobifone), nhưng nó đây:
- Mobifone: mcc=452 mnc=01
- Vinaphone: mcc=452 mnc=02
- Viettel: mcc=452 mnc=04
- VIETNAMOBILE: mcc=452 mnc=5
- Beeline/GTel: mcc=452 mnc=7
Em xài rom của bác medeejay revolution 2.3 , mà khi set APN lúc thoát ra nó cứ đòi phải có 2 cái này , thật là khó hiểu

bác cài kennel 8.2 có kèm setting j ko hả bác...của em cứ qua đêm là tiêu 30%..huhu..bác cho em cái hướng dẫn kèm theo cho nó tích kiệm pin cái nhỉ?
thỉnh thoảng nó vây, bác cứ boot lại khi nào thấy báo ở màn hình chờ tầm 5~10mA thì thôi, nó rất hay bị 60mA, có lần mình phải boot đi boot lại chục lần, đấy chính là lý do vì sao cùng 1 bản android có bác dùng tốn ít bác dùng tốn nhiều, chắc android trên HD2 vẫn chưa hoàn thiện và ổn định

Các MOD, cao thủ của PDA nghiên cứu mấy bản của Mdeejay xem cách nào tạo cái Hot reboot cho Android nhỉ !
Hình như phải cài Busybox rồi copy 1 file trong Firmwave là được ! Ai cài được Busybox, hướng dẫn cho anh em phát ?!

thỉnh thoảng nó vây, bác cứ boot lại khi nào thấy báo ở màn hình chờ tầm 5~10mA thì thôi, nó rất hay bị 60mA, có lần mình phải boot đi boot lại chục lần, đấy chính là lý do vì sao cùng 1 bản android có bác dùng tốn ít bác dùng tốn nhiều, chắc android trên HD2 vẫn chưa hoàn thiện và ổn định

Còn phải để Taskiller ở chế độ autokill và kill at startup nữa bác ạ thì pin sẽ tiết kiệm được hơn đấy

các pác cho e hỏi.e lên trên android việt nam thấy có rom android 2.2 cho leo.vậy rom đó là sao.nếu cài rom đó vẫn phải cài song với rom win đúng ko?Thanks.

các pác cho e hỏi.e lên trên android việt nam thấy có rom android 2.2 cho leo.vậy rom đó là sao.nếu cài rom đó vẫn phải cài song với rom win đúng ko?Thanks.

Bạn cho luôn cái link đó đi thì các Cao thủ mới giải quyết được vấn đề bạn nêu:p

Em đã UP ROM ROM WM6.5 3.14.CO2.V63 - HTC HD2 (Leo) của bác Quang...
Nay em đã Download 2 bản Android của bác ancola.... ( mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 Và DroiD_A66_Sense_v03)
Sau đó em cài PDVBootSetup của bác Quang dùng để Boot 2 HDH....
E đã Format thẻ (FAT32 bằng SDFormatter)... Đã HSPL3 từ trước
Sau đó em giải nén 1 trong 2 HDH Android ở trên (2 lần riêng biệt) Thành thư mục Android và chạy CLRCAD.exe sau đó em chạy HARET.EXE... Nhưng cả 2 lần (bằng 2 bản trên) nó chỉ hiện màn hình đen và phía trên góc trái màn hình có mấy dòng chữ bé tý:
HaRET boot
Shutting down hardware
Turing òf MHU...
In preloader
PSR=6000000df
Tag relocated to 0x11B00100 (size 0x00000f00)
Kernel relocated to 0x11B0B000 (size 0x002flBa4)
Initrd relocated to 0x12200000 (size 0x001cfaa4)
Jumpina to Kernel...

Nó cứ đứng im như vậy..... Em reset lại thì khi boot vào màn hình chọn 2 HDH thì cũng chỉ lên mỗi Winmo...

Em lại đổi lại cách copy tất cả file trong Android ra ngoài thư mục gốc thẻ và chạy 2 file CLRCAD.exe => HARET.EXE thì cũng tình trạng y như trên....
Mong các bác bỏ chút thời gian đọc và giúp đỡ em...
E rất thích chạy 2 HDH...
Em xin cám ơn....

Bạn cần pha ấm chè đã, nhiều lúc phải đi ăn xong bữa cơm nó mới chạy xong !

Nay em đã Download 2 bản Android của bác ancola.... ( mattcfroyo1.6c_R8#78newbt_Wifi_3G_OK_1Gdata_Mod_by_ancola66 Và DroiD_A66_Sense_v03)
Sau đó em giải nén 1 trong 2 HDH Android ở trên (2 lần riêng biệt) Thành thư mục Android và chạy CLRCAD.exe sau đó em chạy HARET.EXE... Nhưng cả 2 lần (bằng 2 bản trên) nó chỉ hiện màn hình đen và phía trên góc trái màn hình có mấy dòng chữ bé tý:
HaRET boot
Shutting down hardware
Turing òf MHU...
In preloader
PSR=6000000df
Jumpina to Kernel...

Nó cứ đứng im như vậy..... Em reset lại thì khi boot vào màn hình chọn 2 HDH thì cũng chỉ lên mỗi Winmo...

Em lại đổi lại cách copy tất cả file trong Android ra ngoài thư mục gốc thẻ và chạy 2 file CLRCAD.exe => HARET.EXE thì cũng tình trạng y như trên....
Em xin cám ơn....

Nếu bản build Android nào có data img có sẵn bác nên copy vào sẽ rút ngắn quá trình khởi động không để nó tự tạo img thì mất 20' là bình thường. Mình để nó tự tạo img thì bản nào cũng ất 20', còn copy sẵn img thì chỉ mất 3'.

Autoboot Android bác có thể chọn các bản android rom. Còn ko dùng bản rom thường thi bác phải manual đặt nó chạy vào android hoặc copy shortcut trình bôt android và startup của vWinmobile là được mà.

Các bác cho em hỏi về vấn đề 3G với: em dùng bản Rom EVO, mạng mobifone. Đã đặt APN là m-wap, user và pass là mms. Chế độ mạng ưu tiên có 3 chế độ là GSM, WCDMA, auto select GSM/WCDMA thì em chọn GSM/WCDNA. Đã nhắn tin đăng kí 3G, nhưng máy vẫn chỉ báo 2G chứ không có tín hiệu 3G. Em xem hướng dẫn trên google thì thấy bảo chế độ mạng ưu tiên phải chọn UMTS hoặc Dual mode: GSM/UMTS, nhưng trong bản Rom EVO không thấy có chế độ mạng ưu tiên ấy. Có bác nào biết vụ này giúp em với. EM xin đa tạ ạ
Không biết sau khi bạn cài đặt xong APN bạn đã chọn nó chưa, nếu chưa bạn thử lại xem còn nếu rồi thì mình cũng bó tay.
Các bạn đã dung bản MDJ 1.6 chưa? Mình dùng thấy khá tốt, ở chế độ chờ thì chỉ mất khoảng 5mA thôi kernel của chính tác giả luôn.

HaRET boot
Shutting down hardware
Turing òf MHU...
In preloader
PSR=6000000df
Jumpina to Kernel...

Em xin cám ơn....

Bạn kiểm tra lại nhé, lỗi trên do Radio không phù hợp thôi. Bạn Up lên các Radio >2.10 nhé

Dạo này diễn dàn vẳng vẻ quá, các MOD đi tìm dép hết rồi hay sao ! Còn vài anh em trao đổi, ít khí thế cho em HD2 quá ... :(

ko phải riêng bên đây vắng vẻ, xda cũng vậy, ko có update gì mới, chắc 1 số đã chuyển qua nghiên cứu wp7 rồi

có bác nào down được bản MDJ revolution 1.6 s3 chưa vậy. Em lên xda down thì cái multiupload nó đòi phải có account rapid pro. ( tức là mất tiền ) còn cái host vnba thì đang bị die. Bác nào down được thì up lên mediafire hoặc là hotfile giùm đi.

Back