• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Các bác cho hỏi chút: Mình copy 2 bản Android trên SD Card, khi chuyển từ bản này qua bản kia có phải đổi tên và xóa hết các file cũ trong SD Card ko nhỉ?

Các bác cho hỏi chút: Mình copy 2 bản Android trên SD Card, khi chuyển từ bản này qua bản kia có phải đổi tên và xóa hết các file cũ trong SD Card ko nhỉ?

chỉ cần đổi tên bản android cũ thành tên là gì cũng được miễn là ko phải android rồi chạy android mới thế là ok. thẻ 8g của mình lưu 5,6 bản rom nhưng data chỉ để 256m cho nhẹ chạy ngon lành cứ mỗi ngày chạy một bản cho vui he he.

cảm ơn bác tanmui1319 , các bác dùng bản này đánh giá thế nào ạ, hơn gì bản 1.5 không ạ. Thằng cha MDJ này release chóng mặt. Anh em down với cài không kịp.
Bản MDJ revolution 1.5 + kernel hastarin 8.2 em dùng chạy mượt, pin khỏe, camera thì hơi tối 1 chút. Tuy nhiên có 1 điểm mà em bỏ hẳn nó luôn, đó là thỉnh thoảng máy tự reset lại. Có bác nào bị vậy không.

Chẳng biết bản 1.6 có hơn gì không, đặc biệt là phần pin, có cần phải up kernel của Hastarin 8.2 không nhỉ

Mình thì lâu rôi kg dùng Mdeejay nữa. Vài Mod XDA cũng mất mặt vì dùng kernel của Mdeejay!

các bác cho em hỏi chút nhé.E đang dùng HTC Hd2 Tmous, dùng bản Rom gốc OS : 5.2.2189 , Rom 2.13.531.1 , Radio 2.10.50.26. Đang dùng ổn định nên chưa muốn up Rom.Thấy android hay quá muốn dùng thử,các bác xem em để rom gốc chạy được bản nào cho hợp lý.

mình thấy ở topic này mọi người dùng MDJ revolution là nhiều nhất. Mình thì mới đổi sang bản Core Droid V0.7 ( kernel hartarin 8.2, tích hợp sẵn, khỏi phải thay ) . Chạy khá ngon, mỗi cái lỗi ở phần News widget thôi. Không view full artice được. Còn lại khá perfect

Em cài được bản DroiD A66 SENSE v03
Nhưng em vào Camera toàn báo thế này ạ !

Sorry !
The Application Camera
(Process com.google.com.android.camera) has stopped unexpectedly. Please try again.

Và cập nhập thời tiết cho My Location như nào ạ!

Bác nào trả lời giùm em được o ạ?
Em xài Android... Lúc chạy WM xong. E quay lại Android thì lại về mặc định... Có cách nào để lúc vào Anđrođ thì mình o phải cài lại từ đầu o ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Bác nào trả lời giùm em được o ạ?
Em xài Android... Lúc chạy WM xong. E quay lại Android thì lại về mặc định... Có cách nào để lúc vào Anđrođ thì mình o phải cài lại từ đầu o ạ?

Không có ai bị như vậy bạn ạ. Câu hỏi này mình cũng đã hỏi cách đây 1 thời gian. Thực ra khi bạn quay về WM thì tất cả các cấu hình của bạn đều đã được lưu vào các file hệ thống của Android nằm trên thẻ nhớ. Nếu bạn vào android lần 2, từ WM mà thấy quay về mặc định thì hoặc là bản Android của bạn có vấn đề, hoặc là thẻ nhớ có vấn đề. Bạn thử 1 lần nữa xem. Sẽ khônng quay về mặc định đâu. Mình đã từng bị như vậy rồi.

Em cài được bản DroiD A66 SENSE v03
Nhưng em vào Camera toàn báo thế này ạ !

Sorry !
The Application Camera
(Process com.google.com.android.camera) has stopped unexpectedly. Please try again.

Và cập nhập thời tiết cho My Location như nào ạ!

Thế có nghĩa là bản android bạn cài không dùng được camera. Bạn tìm hiểu thêm nhiều bản androic khác mà anh em đã review ở đây nhé. Trước khi cài đọc kỹ phần hướng dẫn của chính tác giả đê xem bản của mình đã dùng được camera chưa, cẩn thận, 1 số bản ghi là camera 5M nhưng thực chất không được 5M đâu. Ngoài ra camera 1 số bản còn bị lỗi zoom, chưa zoom được. Bạn tìm hiểu thêm đi nhé

Vừa thay kernel của Mdeejay xong lại phải thay lại của Hastarin ngay vì của Mdeejay bị reset, blank screen...

Mình đang dùng bản MDJ Froyo Sense 1.6 kernel MJ S4 rất mượt và ổn định, chưa hề gặp các lỗi như bác nói :|

Mình đang dùng bản MDJ Froyo Sense 1.6 kernel MJ S4 rất mượt và ổn định, chưa hề gặp các lỗi như bác nói :|

Bạn thử để HD2 cân bằng trên mặt bàn 1 lúc rồi dùng lại xem nó có bị trơ không (chắc chắn là có vì lỗi sensor), tiếp theo: dùng bản này Ram dư rất ít tuy nhiên vẫn rất mượt.
Để khắc phục 2 lỗi trên thay Kernel 8.3b vào, máy chạy khác hẳn

Bạn nói thế nào ý chứ mình dùng kernel của mdeejay từ bản s1 đến nay ko thấy bị reset mà còn nhanh mượt cũng ko nóng máy lắm cái lỗi sensor fix lâu rồi mà . Pin còn có phần tiết kiệm hơn kernel hastarin 3-7 ma so với 7-11 ma
Mình dùng bản derise matted 1.3

Mình dùng mãi bản warm chán rồi. Bác nào có bản nào mới, ổn định cho anh em biết nhé. Mod dạo này ko thấy update gì? Chắc chờ WM7?

Back