• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

lỗi khi gọi điện tự động thêm số 1 nên gọi điện ko dc?!!!!!

cho mình hỏi lỗi khi gọi điện tự động thêm số 1 nên gọi điện đi ko dc ,ko biết có ai bị lỗi này ko vậy
mình đang xài bản build motoman 234 eVo carbon V0.2 Remix ; kernel hastarin 8.2
cám ơn!.......

có ai đã quay phim 720p bằng kernel r8.4 chưa? sao mình thử mà k được quay xong bấm stop thì các nút cảm ứng biến mất camera vẫn quay., k thể lưu lại out ra vào lại thì màn hình camera bị đen, mình dùng bản Mdeejay froyo matted 1.4

có ai đã quay phim 720p bằng kernel r8.4 chưa? sao mình thử mà k được quay xong bấm stop thì các nút cảm ứng biến mất camera vẫn quay., k thể lưu lại out ra vào lại thì màn hình camera bị đen, mình dùng bản Mdeejay froyo matted 1.4

theo như MDJ nói thì chưa quay dc đâu bạn ạ kể cả bạn thay Kernel r8.4 cũng tịt thôi chưa thấy hastarin nhắc đến 720p :-?
[18.11.10]|Mdeejay FroYo Sense Matted v. 1.4 [kernel: MDJ S6.1]
Not working:720p recordings

các bác cho hỏi khi download 1 bản build của android cho HD2 , khi giải nén có 1 file date.ìmg dung lượng rất lớn khoảng 0.5GB - 1GB , vậy cho hỏi file đó để làm gì và sử dụng thế nào ?

các bác cho hỏi khi download 1 bản build của android cho HD2 , khi giải nén có 1 file date.ìmg dung lượng rất lớn khoảng 0.5GB - 1GB , vậy cho hỏi file đó để làm gì và sử dụng thế nào ?

Đó là file data(có thể hiểu chính là bộ nhớ trong cho máy hay gọi cách khác là ROM đó) để chạy Android trên HD2 đó bạn.
Thay vì lần đầu boot khoảng 15 phút mới tạo được file data đó thì kỹ thuật viên build ROM đã tạo sẵn 1 file có dung lượng 512 MB hoặc 1GB để bạn đỡ mất công phải tạo lại.
Bạn chỉ cần bỏ file data đó vào chung thư mục Android là ok,như vậy lần đầu boot chỉ mất khoảng 3 phút là cùng thôi!

các bác cho hỏi 1 máy HD2 có thể chạy nhiều bản Build của Andriod khác nhau được không àh ?
em thấy trên xda có rất nhiều bản build rất đẹp, nhưng đang sử dụng bản built này muốn xài bản khác thì phải format thẻ nhớ lại từ đâu rồi mới cài lại được, như vậy rrất bất tiện , có soft nào boot để có thể chọn lựa options muốn chạy bản built nào thì chọn bản đó ( giống như bản boot giữa windows mobile 6.5 và android vậy đó ) ???

Theo mình biết thì chỉ có soft dùng nhiều thẻ nhớ...mỗi thẻ một rom...=))
P/S cách tốt nhất là bạn đổi tên thư mục khi nào boot bản nào thì trả lại tên cho bản đó là Oke...

Mình định mua 1 thẻ nhớ cho HD2, nhưng không biết loại thẻ nào tương thích sử dụng tốt cho nó, bác nào có kinh nghiệm sử dụng thẻ nhớ tư vấn dùm.thanks!

Mình định mua 1 thẻ nhớ cho HD2, nhưng không biết loại thẻ nào tương thích sử dụng tốt cho nó, bác nào có kinh nghiệm sử dụng thẻ nhớ tư vấn dùm.thanks!

mua loại này nè, chạy android phê thôi rồi

Giá thẻ này khoảng bao nhiêu hả bạn, mình mua trong thegioididong không biết có được không? hay bạn có cửa hàng uy tính chất lượng chỉ cho mình dùm, cám ơn bạn nhiều!

Cần gì class 10 thẻ mình class 2 độ lên class 4 mà phi android như điên chẳng vấp váp gì=))

cài android lên thẻ rồi ko thể tạo thêm folder nào lên thẻ, nếu ko sẽ ko chạy được vậy có cách nào có thể chép nhạc hay phim , hình ảnh lên thẻ ko các bạn, mong các bạn chỉ giúp, cảm ơn...

Bác nào có Wall "mặt nước" giống như trên desize HD ko ah , hồi bữa đi triễn lãm thấy nó có wall hay hay , đụng vào chỗ nào thì chỗ đó gợn sóng :D

@ Aphodit: đó là wallpaper động autumn bạn ạ, lá mùa thu á.
@ all: các bạn cho mình hỏi, nhà mình có ai dùng MIUI rom ko? mình dùng bản này rất thích nhưng sao hao pin quá, thay kernel của hastarin vẫn ko khắc phục được. chỉ có call thôi mà current widget báo lên 3xx mAh rồi

cài android lên thẻ rồi ko thể tạo thêm folder nào lên thẻ, nếu ko sẽ ko chạy được vậy có cách nào có thể chép nhạc hay phim , hình ảnh lên thẻ ko các bạn, mong các bạn chỉ giúp, cảm ơn...

Em cài android xong tạo thêm folder, copy thêm file bình thường chứ có sao đâu.
Bác coi lại cái thẻ của bác có khi nó bị sao rồi

các bác cho hỏi 1 máy HD2 có thể chạy nhiều bản Build của Andriod khác nhau được không àh ?
em thấy trên xda có rất nhiều bản build rất đẹp, nhưng đang sử dụng bản built này muốn xài bản khác thì phải format thẻ nhớ lại từ đâu rồi mới cài lại được, như vậy rrất bất tiện , có soft nào boot để có thể chọn lựa options muốn chạy bản built nào thì chọn bản đó ( giống như bản boot giữa windows mobile 6.5 và android vậy đó ) ???

Có ai trả lời được câu hỏi của em khôn àh ?
Có cách nào thay nhau chạy nhiều bản Built của Android không àh ? bằng cách lúc khởi động hiện ra 1 bạn boot cho mình chọn lựa các bản built ( giống như WM 6.5 với android ) !!!

bạn có thể chạy được nhiều hơn 1 bản trên 1 thẻ nhớ. mình có lúc test thử chạy 3 bản ok (nhớ copy hết data bản gốc vào máy tính để có gì còn restore)

bạn có thể chạy được nhiều hơn 1 bản trên 1 thẻ nhớ. mình có lúc test thử chạy 3 bản ok (nhớ copy hết data bản gốc vào máy tính để có gì còn restore)

như vậy khi đặt tên bản 1 là android để boot vậy 2 bản còn lại đạt tên là gì và boot như thế nào ?

Back