• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW PDA TEAM FOR COOK 523X FW

Mình lúc nào cũng sẵn sàng, tuy mình ko có quá nhiều kinh nghiệm nhưng dù sao cũng phần nào giúp đỡ đc mọi người.

Người giỏi cái này người biết cái kia cộng lại bù đắp cho nhau là hoàn thiện thôi ^__^ Nói chung về cái ý tưởng này thì lúc nào mình cũng ủng hộ, chủ yếu là quyết tâm của các thành viên, cách thức xây dựng, liên lạc, bàn bạc với nhau ra sao. Mọi thứ chúng ta cần làm kĩ lưỡng.
nếu DT cùng tham gia thì quá tốt rồi. trước khi cook thì mình chat nhom trong yahoo để thống nhất ý tưởng cũng như phân chia công việc ai giỏi cái nào thì đảm nhiệm cái đó. mình sẽ lập riêng 1 nick cho team để tránh việc tranh giành thanks. nick nhóm sẽ cho mọi người biết để post bài. sẽ cần 1 số tester để test fw trước khi up lên.

nếu DT cùng tham gia thì quá tốt rồi. trước khi cook thì mình chat nhom trong yahoo để thống nhất ý tưởng cũng như phân chia công việc ai giỏi cái nào thì đảm nhiệm cái đó. mình sẽ lập riêng 1 nick cho team để tránh việc tranh giành thanks. nick nhóm sẽ cho mọi người biết để post bài. sẽ cần 1 số tester để test fw trước khi up lên.
Cái này mình đã nghiên cứu rất kĩ cách thức làm việc rồi. Thời gian tới nếu có thể thì mình sẽ triển khai cùng mọi người, bạn cứ yên tâm :)

Mình lúc nào cũng sẵn sàng, tuy mình ko có quá nhiều kinh nghiệm nhưng dù sao cũng phần nào giúp đỡ đc mọi người.

Người giỏi cái này người biết cái kia cộng lại bù đắp cho nhau là hoàn thiện thôi ^__^ Nói chung về cái ý tưởng này thì lúc nào mình cũng ủng hộ, chủ yếu là quyết tâm của các thành viên, cách thức xây dựng, liên lạc, bàn bạc với nhau ra sao. Mọi thứ chúng ta cần làm kĩ lưỡng.

P/S: Thực ra tham vọng của mình từ trc đến giờ còn lớn hơn, lập team làm 1 FW mang thương hiệu PDAViet cho tất cả các dòng máy 5233/5230/5530/5800. Và fw đó mình tin chắc sẽ làm nên 1 hiện tg thú vị.

nếu ý tưởng này thực hiện được thì pdvmem được lợi,cooker cũng có lợi,nếu thành công có lẽ mấy ông nước ngoài cũng phải sang vietnam để down cfw ấy chứ,hehe.
cực kì ủng hộ ý tưởng này của các pro

Em dùng Core và rofs2 của anh tùng đó, bản của Binh24 ko bị lỗi này hả anh !!! Chắc em tự làm riêng mình 1 CFW luôn, để học hỏi thêm kinh nghiệm. anh chỉ em cách fix nhé !!!!

trước mình dùng 5800 và n97mini đã từng cook riêng cho cá nhân sài nhưng chưa bao giờ post :D
kinh nghiệm cũng khá
mặc dù đã qua N8 sym^3 nhưng sẽ cook 523x cùng các bạn

lỗi nút cảm ứng ko ấn được chụp ảnh thì bạn gì ơi
bạn download cái file sửa lỗi "máy ảnh hiện đang dùng" của nguyenviethoa thì phải...cook vào là sẽ hết.....download cái có 2 ngôn ngũ anh-việt ấy
do cái fw bạn đang dùng ng ta dùng mod sửa lỗi "camera hiện đang dùng" ngôn ngữ anh nên khi bạn dùng tiếng anh thì bấm chụp ảnh trên màn hình đc....còn tiếng việt lại ko bấm đc.......
trc mình dùng 5800 cook cái này nhiều rùi
bạn yên tâm làm theo mình sẽ được
thân chào :p

Là 1 ý tưởng hay!
Đã đc nêu khá nhiều lần!
Giờ đây quan trọng nhất cần 1 sự tổ chức chuyên nghiệp để có thể trao đổi và làm 1 bản fw hoàn thiện.
duy thanh đã tái xuất gian hồ lại rồi ah hay gê. hjhj.

P/S: Thực ra tham vọng của mình từ trc đến giờ còn lớn hơn, lập team làm 1 FW mang thương hiệu PDAViet cho tất cả các dòng máy 5233/5230/5530/5800. Và fw đó mình tin chắc sẽ làm nên 1 hiện tg thú vị.

MÌnh xin ủng hộ 2 tay việc các bạn lập team. Mình là tester và đang dùng 5230. Hôm trước lỡ up lên v50 lên bây giờ ko xuống v40 được. Mình đã test thử bản CFW c6 v40 cho 5230 v50 của binh24 nhưng khi jaf xong máy bị lỗi, không lên nguồn. Chắc mình làm sai ở bước nào đó. Mình rất mong sẽ ra bản hoàn thiện cho 5230. Là một tester mình thực sự mong các cooker giỏi như binh24,NguyenDuyThanh, lethanhtung90, , vurain84.........sẽ lập thành team và sẽ cho ra những sản phẩm hoàn thiện nhất cho các dòng máy 523x và rộng hơn là cho s60v5. Mình cảm ơn các bạn cooker vì những công sức và trí tuệ mà các bạn đã bỏ ra để làm nên những bản CFW cho mọi người sử dụng.Mình cũng cảm ơn DT vì bản CFW c6 lai n97mini cho 523x v40 của bạn chạy rất mượt, ổn định. Tiếc là mình lỡ up lên v50 mất rồi. Các bạn cố lên vì các tester luôn ủng hộ các bạn. Chúc các bạn thành công.

5233 thì nhiều vì ở đây toàn cook cho 5233
cần thêm nhiều cooker 5230 nữa.
chưa có ai 5230 vào xác nhận???

5233 thì nhiều vì ở đây toàn cook cho 5233
cần thêm nhiều cooker 5230 nữa.
chưa có ai 5230 vào xác nhận???

you có tham gia k. nếu cook tốt thì mấy bro kia sẽ vào thôi. mà nhìn chung chỉ cần cook cho 5233 rồi port sang 5230 cũng được

Cái này nói thế thôi chứ khi bắt tay vào làm thì khó mà hoàn hảo đc... người này bận việc này ng kia bận việc kia.. rôi lại có 1 số cooker ko muốn tiết lộ bí quyết riêng của mình.
nói chung cái này cần 1 sự thống nhất nhất định!!

you có tham gia k. nếu cook tốt thì mấy bro kia sẽ vào thôi

ngon.tham gia cho vui thôi đấy nhé.
mod ta có cả kho.anh em cần gì thì hỏi,
cứ kiếm FW của cha bình add TV vào rồi thống nhất bỏ app nào đi .sau đó ta cook mods sau cho tiện.
chỉa ra ai làm việc mod cái gì?
sau gói chung mod lại thành file cài.
cứ ra FW mới bung vào là xong/đỡ phải cook nhiều.

cũng còn tuỳ nhiều thứ nhưng cứ bảo thủ thì chẳng giỏi lên được đâu. k ai là giỏi nhất cả

kiếm nhà tài trợ dc thì tốt.
làm bằng nc bọt cũng mệt
bắt đầu ăn theo hiệu ứng bĩnh rồi.

lúc nào mà team tự port dc C^ cho s60v5 nhỉ?
chờ bình cũng mệt vfi ông ý k có 523x

Back