• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến PIN của iPhone

Bạn gặp trường hợp như mình chưa?

• Votes: 12 66.7%
  • Không

Votes: 7 38.9%

• Total voters
    18
Vậy máy của Em bị cạn sạch điện có làm sao không. hix. chắc tại cái vụ sửa màn hình.
Như đã nói, bạn nên mang ra lại cho người ta kiểm tra lại nơi tiếp xúc của nguồn của PIN và Main.

3G Lock sau khi update 3.1.2 quá hao PIN

Tình hình là mình mới up 3G Lock lên FW 3.1.2 và đã unlock thành công. Nhưng mình cảm thấy hao PIN quá mặc dù mình đã tắt hết các chức năng như WIFI, 3G, Push . . . . Trước kia dùng 3.0 sau khi sạc đầy qua 1 đêm vẫn 100% giờ thì mất khoảng 20% sau 1 đêm (ko sử dụng và đã tắt hết các chức năng connect).
Xin các Bác cho ý kiến nhé. Thanks.

bạn thử cài lại xem, mình trước dùng FW 3.0 và 3.1 đều thấy nóng máy và hao pin nhanh, giờ dùng 3.1.2 dùng rất ok, k nóng máy và cũng k hao pin nhiều, bạn nên dùng FW custom sạch của bác longgiang ý

nói tóm lại là pin iphone cũng thuộc loại khỏe rùi,vì phải chạy bao chương trình như 1 cái laptop mini vây.Nhưng ở đây mình có 1 thắc mắc là: như các điện thoại khác thì hết pin mới sạc.tránh tình trạng chai pin.không pít ở iphone có cần phải như vậy ko nhỉ? ai biết thì chỉ rùm nha! cám ơn.

nói tóm lại là pin iphone cũng thuộc loại khỏe rùi,vì phải chạy bao chương trình như 1 cái laptop mini vây.Nhưng ở đây mình có 1 thắc mắc là: như các điện thoại khác thì hết pin mới sạc.tránh tình trạng chai pin.không pít ở iphone có cần phải như vậy ko nhỉ? ai biết thì chỉ rùm nha! cám ơn.
Thường thì loại pin Lithion thích sạc lúc nào cũng được nhưng mọi người ai cũng theo quan niệm cũ là hết sạch pin rồi mới đem ra sạc :D Cách đó cũng tốt thôi nhưng nếu thấy cần thì lúc nào sạc cũng được ;)

Tình hình là mình mới up 3G Lock lên FW 3.1.2 và đã unlock thành công. Nhưng mình cảm thấy hao PIN quá mặc dù mình đã tắt hết các chức năng như WIFI, 3G, Push . . . . Trước kia dùng 3.0 sau khi sạc đầy qua 1 đêm vẫn 100% giờ thì mất khoảng 20% sau 1 đêm (ko sử dụng và đã tắt hết các chức năng connect).
Xin các Bác cho ý kiến nhé. Thanks.

Em bị giống hệt bác này. Cứ như là có ai dùng máy mình ấy. ức chế không tưởng được. Tắt hết các chức năng như đề nghị rồi mà vẫn bị, để một đêm đến sáng mất toi 30%. Máy em 3Gs lock. đã up 3.1.2 custom của bác Long Giang ạ. Mà em còn cẩn thận kiểm tra process trước khi đi ngủ, sáng ra kiểm tra lại process cũng không có chương trình nào chạy cả.

Các cao thủ giúp bọn em với.

Many thanks,

Em bị giống hệt bác này. Cứ như là có ai dùng máy mình ấy. ức chế không tưởng được. Tắt hết các chức năng như đề nghị rồi mà vẫn bị, để một đêm đến sáng mất toi 30%. Máy em 3Gs lock. đã up 3.1.2 custom của bác Long Giang ạ. Mà em còn cẩn thận kiểm tra process trước khi đi ngủ, sáng ra kiểm tra lại process cũng không có chương trình nào chạy cả.

Các cao thủ giúp bọn em với.

Many thanks,
Các vấn đề khác như Themes cũng hao Pin lắm đấy. Mình xài 3G chỉ cài các Apps và Games thật sự cần thiết và hay dùng đến, theme nhẹ nhàng đơn giản mà Pin vẫn xài 2 ngày bình thường mà :-?

anh Zenki cho em hỏi máy anh tầm bao nhiêu chương trình vậy?? mình cài chương trình làm sao mà biết là có bị đá chương trình vậy anh?? máy em xài 1 ngày la hết pin rùi không bít co bị đụng chương trình không nữa..(uhm quên nữa tối nào em cũng tâm sự với người yêu khoảng 80p nha vi sử dụng beeline nên nói chuyện không tốn bao tiền :p)

anh Zenki cho em hỏi máy anh tầm bao nhiêu chương trình vậy?? mình cài chương trình làm sao mà biết là có bị đá chương trình vậy anh?? máy em xài 1 ngày la hết pin rùi không bít co bị đụng chương trình không nữa..(uhm quên nữa tối nào em cũng tâm sự với người yêu khoảng 80p nha vi sử dụng beeline nên nói chuyện không tốn bao tiền :p)
Máy mình dùng không nhiều Apps và Games lắm, chủ yếu xài các Apps từ điển, Camera, eBuddy và các Games như NFS, Asphalt + vài game nhỏ khác, ngoài ra còn có Cydia cài các PM nhỏ vặt và theme nữa. Mình không cài nhiều vào thì có khi nào có thời gian dùng hết các Apps đó đâu, lâu lâu có cái nào hay thì cài vào nghiên cứu 1 thời gian rồi lại gỡ bỏ đi.

mình có con 3gs locked sài cũng chỉ được 1 ngày ah theo thời gian là như thế này usuage 4h12m và standby14h26m lúc này pin của mình còn 13% vậy có tốn pin ko bạn giúp giùm mình nha thankssss

mình có con 3gs locked sài cũng chỉ được 1 ngày ah theo thời gian là như thế này usuage 4h12m và standby14h26m lúc này pin của mình còn 13% vậy có tốn pin ko bạn giúp giùm mình nha thankssss

ko ai giúp mình ah hix hix

Vấn đề Pin thì còn tùy thuộc vào mức độ bạn sử dụng và số Apps bạn cài vào máy nữa, chưa kể các Apps chạy ngầm như Push Mail, iPod, Mail??? Cũng tùy mỗi người xài nữa chứ đâu phải người nào xài cũng phải 2-3 ngày Pin như nhau được.

vậy bạn có thể chỉ cho mình biết cách nào mà biết các apps hay game đụng nhau ko

iPhone 3GS gắn sim vào tự nhiên tuột pin rất nhanh và nóng

Tình hình là em đang xài con iPhone 3GS rất ổn định. Sau 1 lần không để ý làm hết pin sạch sẽ. Em cắm sạc rất lâu thì pin mới phục hồi lại và sử dụng bình thường khi không có sim, nghe nhạc,chơi game...tất cả đều ok. Nhưng khi bỏ sim vào thì ĐT tự nhiên rất nóng thậm chí ở stanby không sử dụng gì và pin tụt rất nhanh mặc dù không sử dụng. Vậy ĐT đã mắc lỗi gì vậy, phần cứng hay phần mềm và khắc phục thế nào xin các anh giúp đỡ, xin cám ơn. Xin nhắc lại là khi không sim xài ổn định bình thường pin rất lâu, khi bỏ sim vào nó mới nóng và tụt pin. ĐT em chính hãng Mỹ model MC714LL

Tình hình là em đang xài con iPhone 3GS rất ổn định. Sau 1 lần không để ý làm hết pin sạch sẽ. Em cắm sạc rất lâu thì pin mới phục hồi lại và sử dụng bình thường khi không có sim, nghe nhạc,chơi game...tất cả đều ok. Nhưng khi bỏ sim vào thì ĐT tự nhiên rất nóng thậm chí ở stanby không sử dụng gì và pin tụt rất nhanh mặc dù không sử dụng. Vậy ĐT đã mắc lỗi gì vậy, phần cứng hay phần mềm và khắc phục thế nào xin các anh giúp đỡ, xin cám ơn. Xin nhắc lại là khi không sim xài ổn định bình thường pin rất lâu, khi bỏ sim vào nó mới nóng và tụt pin. ĐT em chính hãng Mỹ model MC714LL
Khi gắm SIM vào có nghĩa là iPhone phải làm công việc là phát và nhận sóng Edge, 3G v...v..., PIN giảm đi là điều dễ hiểu, chưa kể các chức năng như Push Mail hoặc Notification bạn đã tắt đi chưa? Vì khi iPhone có sóng thì các Push Mail và Notification sẽ hoạt động ẩn để Push thông tin về máy bạn. Còn việc máy "RẤT NÓNG" như bạn tả thì không biết là nóng cỡ nào, nếu máy ở chế độ Standby mà là "RẤT NÓNG" thì có vấn đề rồi. Bạn thử Restore lại và cài đặt Apps có lựa chọn rồi xem lại, nếu vẫn còn nóng thì lúc này hãy nghĩ tới phần cứng :D

Iphone bị lỗi hao pin

Em đang xài Iphone 2G V 3.0 hồi đó lúc em cài Gprs Thì nó tự động truy cập nên rất hao pin .Sau đó em đã tắt Gprs thì xài ổn và hết hao.Tự nhiên 2 ngày nay máy bị chậm và rất hao pin.Giống như lúc Cài Gprs nhưng em đã kiểm tra và tắt hết nhưng vẫn bị tình trạng trên.Máy giờ pin chỉ xài được nửa ngày:( cứ giựt liên tục và nóng máy.Nhưng khi tắt sóng thì trỡ lại bt.Mong các anh giúp đỡ cho em

Mình cũng bị như bạn! Nếu xạc mà nóng máy thì cục pin đã đến tuổi rồi đó! :D

Em đang xài Iphone 2G V 3.0 hồi đó lúc em cài Gprs Thì nó tự động truy cập nên rất hao pin .Sau đó em đã tắt Gprs thì xài ổn và hết hao.Tự nhiên 2 ngày nay máy bị chậm và rất hao pin.Giống như lúc Cài Gprs nhưng em đã kiểm tra và tắt hết nhưng vẫn bị tình trạng trên.Máy giờ pin chỉ xài được nửa ngày:( cứ giựt liên tục và nóng máy.Nhưng khi tắt sóng thì trỡ lại bt.Mong các anh giúp đỡ cho em

Mình cũng bị như bạn! Nếu xạc mà nóng máy thì cục pin đã đến tuổi rồi đó! :D

hehee Anh sơn lâu ngày quá mới qua đây. máy hao pin chác đụng phần mềm nào rồi bạn thử Restore lại coi thế nào

Pin 3GS world có vấn đề hay sao đó, Help !!!

Mọi người ơi, mình đang xài 3gs 32g world bình thường thì tự nhiên sau 1 đêm, mình bị mất khoảng 80k trong tài khoản viettel, sáng mở ra thì thấy nó kết nối mạng internet đc. Kiểm tra trong general thì thấy ko có connect wifi nhưng trong Cellular Data Network thì có dòng APN: v-internet thì mới biết do mình nghịch thử GPRS nên xóa v-internet đi ( ko biết tắt GPRS vậy đúng ko ? )
Nhưng bắt đầu từ đây, pin của nó mau hết cực kỳ ( trong 24h là hết ). mình kiểm tra trong Setting hết nhưng ko có gì, power off rồi power on 2,3 lần vẫn bị. ko hiểu sao nó lại mau hết pin như vậy, đã 3 ngay nay rồi. :(( X-(
Mình xạc ko nóng và mọi người gọi vào sdt mình ko đc, mình gọi thì dc
Mình ko dám restore vì ko biết làm và ko dám làm vì sợ mất dữ liệu tùm lum
Ai giúp mình với hu hu hu .... mình rất rất rất cám ơn
P/S : hình như IP chỉ cho giới hạn 11 trang thôi thì phải ( mình cài game va app nhiều lắm ) nhưng vẫn còn 2-3 cái nữa chưa hiện ra, dùng search trong trang 0 mới thấy. Hoặc xóa bớt mới ra thì phải ?

Chỉnh sửa cuối:
Back