• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

đuôi gì bạn , bạn ghi tên được ko

À, lúc đầu cái IDM nó không nhận ra đuôi .ipsw mà là đuôi .RIP, sau đó mình đã Rename qua đuôi .Ipsw rồi. Nhưng mà Up lên được 3.1.2 rồi sao lúc Add Source nó báo là: "Did not Find Repository" thành ra không Add được Source nào cả? Đấy là lỗi nào vậy bác?

Chạy lại blackra1n RC2 lần nữa là được bạn à! Lỗi này nhiều người mắc phải rồi! Cứ khởi động lại là bị, mình nghĩ blackra1n RC2 vẫn còn lỗi thì phải.:-?

Mình làm đi làm lại hàng trục lần mà vẫn không dc, bực kinh khủng. Cho mình hỏi thêm có cách nào chạy dc bản custom 3.1.2 cua LongGiang hoặc hạ xuống 3.0 không? Bác biết làm ơn chỉ em với vi em là người dùng iPod lần đầu. Cám ơn nhiều.

Mình góp ý lần sau bạn build thêm 1 bản không chỉnh root luôn :D tất cả nguyên hiện trạng chỉ add duy nhất Cydia. Vì 1 số người dùng giống mình ko cần nhiều root như vậy :D
Thank for share
Theo tôi để root như của bác chủ topic là ngon rồi!Một ngày nào đó bạn hứng chí cài nhiều chương trình vào bạn sẽ thấy tác dụng của nó!:)):)):))

Tks Mod longgiang81 đã cho A em những bản FW mới nhất.
Tuy nhiên hôm nay Ck. upgrade bản FW cho IP 3G Lock, mọi thứ OK.
Nhưng sau khi vào Cydia, upgrade xong mọi thứ, dùng ultrasn0w để JB, sóng sánh đầy đủ, ngon lành, chỉ mỗi tội là PIN tự nhiên sụt 1 phát xuống 95% (trước đó là 100%). Sau một lúc vọc thì cứ thế xuống còn 93, 92%.
Không biết là Ck. có làm sai bước nào không nhỉ, hchc.
Mong các bác giúp đỡ,

Tks Mod longgiang81 đã cho A em những bản FW mới nhất.
Tuy nhiên hôm nay Ck. upgrade bản FW cho IP 3G Lock, mọi thứ OK.
Nhưng sau khi vào Cydia, upgrade xong mọi thứ, dùng ultrasn0w để JB, sóng sánh đầy đủ, ngon lành, chỉ mỗi tội là PIN tự nhiên sụt 1 phát xuống 95% (trước đó là 100%). Sau một lúc vọc thì cứ thế xuống còn 93, 92%.
Không biết là Ck. có làm sai bước nào không nhỉ, hchc.
Mong các bác giúp đỡ,
Pin sụt là do bản FW này hơi ngốn Pin thôi, không có gì cả đâu, nó không liên quan gì tới việc Up FW như thế nào cả. Bỏ độ sáng màn hình xuống 1 tí, tắt hết Push Mails và Push Notifications là ok ;)

Mình làm đi làm lại hàng trục lần mà vẫn không dc, bực kinh khủng. Cho mình hỏi thêm có cách nào chạy dc bản custom 3.1.2 cua LongGiang hoặc hạ xuống 3.0 không? Bác biết làm ơn chỉ em với vi em là người dùng iPod lần đầu. Cám ơn nhiều.

Diễn đàn nhà ta pdaviet chán thật, không biết hỏi rồi ngồi đợi dài cổ mà chẳng ai giúp đỡ hết.

Diễn đàn nhà ta pdaviet chán thật, không biết hỏi rồi ngồi đợi dài cổ mà chẳng ai giúp đỡ hết.

ipod thì bạn tải bản custom của LG dành cho ipod xuống rồi tải itune mới nhất về , rồi shift+restore thôi

Ko dc bác ơi toàn bị lỗi thôi.

Lỗi thì phải nói rõ ra là lỗi gì? Hầu hết các lỗi trong diễn đàn đã nói tới hết rồi, chịu khó đọc mà tìm hiểu lại, lần đầu dùng iPod thì cũng chịu khó bỏ ít thời gian đọc các bài tham khảo những người đi trước làm, tìm hiểu kỹ rồi hãy hỏi và khi hỏi hãy cung cấp đầy đủ thông tin để được sự trợ giúp nhanh nhất.

Bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu 1 tí. LINK iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw dành cho 2G đúng không ạ? Em sợ down nhầm mất công.

À, lúc đầu cái IDM nó không nhận ra đuôi .ipsw mà là đuôi .RIP, sau đó mình đã Rename qua đuôi .Ipsw rồi. Nhưng mà Up lên được 3.1.2 rồi sao lúc Add Source nó báo là: "Did not Find Repository" thành ra không Add được Source nào cả? Đấy là lỗi nào vậy bác?
Trường hợp như bạn là do bạn download bằng IDM rồi.(mình cũng giống như vậy) bạn download bởi firefox là ok ngay. chúc thành công

cho mình hỏi tại sao mỗi lần restore FW xong , cài SBH Settings vào máy rồi chọn reload springBoard là nó cứ load hoài cho đến khi nào reset máy lại thì thôi chứ để nó load 1h đồng hồ vẫn không dc.
Mình cài FW bất cứ lần nào cũng bị.
Mình xài IP 3G lock.

cho mình hỏi tại sao mỗi lần restore FW xong , cài SBH Settings vào máy rồi chọn reload springBoard là nó cứ load hoài cho đến khi nào reset máy lại thì thôi chứ để nó load 1h đồng hồ vẫn không dc.
Mình xài IP 3G lock.
Bạn thử lại với FW gốc xem sao. Ngoài SBSettings bạn có cài gì khác nữa không?

Mình xài IP 3G lock.
Nguyên nhân là do mobilesubstrate (và 1 số thư viện đề cập bên dưới) . Thư viện này được nạp đầu tiên khi Unlock - Tức cài Ultran0w ; hầu hết các Mod kèm theo sẽ được update nếu Mod có mới và khi bạn cài 1 app nào đó "gọi" mod này và quá trình update thật ra là chép đè file system hoac Url của Mod đó, hoặc bạn nhấn vào update trên Cydia củng có tác dụng ( thường ko ai nhấn kiểu này vì phải update 1 khối lượng lớn - và thường là ăn táo luôn vì system thay đổi quá nhiều gây tình trạng mà bà con hay nói "đụng phần mềm")

Nếu mới restore mà cài SBSetting thì chắc chắn ko bị thế..cài Ultran0w mặc định phải reboot.
mobilesubstrate, network-cmds,libhide .v.v. là những thư viện thường rất nhiều app cần nên khi tạo source cydia thường sẽ "ngầm" bắt bạn tải ... nên sẽ dze gây lổi thế.. nhưng bình thường thì không có vấn đề gì ở chổ này..chứ Power luôn rồi mở lại ...vẩn Hòa Bình Thế Giới

À mình nghĩ bạn sẽ thắc mắt là nếu mình Unlock thì mặc định đã có mobilesubstrate rồi thì mấy cha làm source "gọi" chi cái đó ...???!!! vì không phải máy nào củng Unlock mà đúng không nào.
Than^

Back