• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

iPod Touch hay iPhone? File mà bạn tải về là dành cho iPhone 2G đó.

Mình dùng iPod Touch, hôm qua post bài hỏi down file nào thì bác Zenki bảo file đó mình down đúng rồi :| . Vậy bác longgiang81 cho mình hỏi file nào mới là của ipod touch 2nd gen, vào cái list download toàn là của iphone khong thoi. thx trước :)

Mình góp ý lần sau bạn build thêm 1 bản không chỉnh root luôn :D tất cả nguyên hiện trạng chỉ add duy nhất Cydia. Vì 1 số người dùng giống mình ko cần nhiều root như vậy :D
Thank for share

Sorry các bạn mình sẽ cập nhật link cho iPod GEN2 ngay.

@ all : Vấn đề về root thì có người nọ người kia bạn ạ, mình cũng ko thể vì ý thích của 1 số người mà upload lên đc, mỗi người 1 ý (mặc định là 1029MB). Mỗi lần Apple tung ra firmware mới mình phải Upload liền 1 lúc 6 bộ (~1,5GB) nên cũng khá lâu. Nhân tiện ở đây thì các bạn đóng góp ý kiến cho những bản Custom sau nên để root size là bao nhiêu là chuẩn để cho những lần Build sau đúng với ý mọi người hơn.

Thân!

máy mình 2nd gen 8GB mua về 3.1.2 chưa jailbreak lần nào, restore custom firmware không đc hả bạn? Shift+Restore chọn file iPod2_1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw mà itunes cứ báo not compatible ... 8-|

máy mình 2nd gen 8GB mua về 3.1.2 chưa jailbreak lần nào, restore custom firmware không đc hả bạn? Shift+Restore chọn file iPod2_1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw mà itunes cứ báo not compatible ... 8-|
Bạn thử dùng Blackra1n để JB xem sao. Máy phải JB rồi mới có thể Up FW Custom được.

cho mình hỏi ... để update lên FW 3.1.2 trong #1 thì cần bản ITune nào ??? sao mình down cái ITune 9.0.... thì lại ko update FW đC :|

Nó báo lỗi gì bạn? Mình dùng iTunes 9 Update vẫn vô tư mà?

đây nó báo lỗi thế này nè :D ... cái Itune vừa donw trên trang chỉ sáng nay thôi ... mình down FW = link đầu tiên trong #1 mà chủ topic đưa

Bạn thử dùng Blackra1n để JB xem sao. Máy phải JB rồi mới có thể Up FW Custom được.

sorry mình nhầm, tại cái app Battery Magic để Ipod mình là 2nd Gen nên cứ tưởng là thiệt! :| của mình là 3rd gen, mà google vòng vòng mấy forum về Blackra1n thì nó bảo là 3rd gen 8GB chưa jailbreak = Blackra1n đc, mình đã thử jailbreak = cách đó 6,7 lần rồi , restore muốn mệt mà ko đc, trong khi 32GB & 64GB thì lại jailbreak đc...T_T ... thôi đành đợi vậy..

sorry mình nhầm, tại cái app Battery Magic để Ipod mình là 2nd Gen nên cứ tưởng là thiệt! :| của mình là 3rd gen, mà google vòng vòng mấy forum về Blackra1n thì nó bảo là 3rd gen 8GB chưa jailbreak = Blackra1n đc, mình đã thử jailbreak = cách đó 6,7 lần rồi , restore muốn mệt mà ko đc, trong khi 32GB & 64GB thì lại jailbreak đc...T_T ... thôi đành đợi vậy..

bạn dùng blackra1n RC2 bản mới ra nhé , down tại trang chủ www.blackra1n.com

Mình cũng dùng blackra1n RC2 bản mới jailbreak cho em iPod G2 rất là ngon nghẻ, có đầy đủ cydia.... Nhưng không hiểu sao khi khởi động lại iPod thì nó lại thò cọng cáp và cai đĩa ra thế mới đau chư? Ai biết cách giải quyết chí cho mình với.

bác cho e hỏi ngu tý. cái links dành cho iphone 2G đầu ah
Cái này có nhiều người hỏi lắm rồi, bạn để ý đọc lại các bài trước sẽ biết, chịu khó tìm hiểu tí, đừng có động cái gì cũng hỏi.

Mình cũng dùng blackra1n RC2 bản mới jailbreak cho em iPod G2 rất là ngon nghẻ, có đầy đủ cydia.... Nhưng không hiểu sao khi khởi động lại iPod thì nó lại thò cọng cáp và cai đĩa ra thế mới đau chư? Ai biết cách giải quyết chí cho mình với.

Chạy lại blackra1n RC2 lần nữa là được bạn à! Lỗi này nhiều người mắc phải rồi! Cứ khởi động lại là bị, mình nghĩ blackra1n RC2 vẫn còn lỗi thì phải.:-?

Có vẻ bạn vẫn chưa hiểu nguyên nhân chính của vấn đề. Blackra1n chỉ có tác dụng khi máy đã vào đc SpringBoard ( màn hình chính ) để cài thêm Cydia, máy bạn chưa đc Active thì chạy Blackra1n cũng vô tác dụng. 1 điều nữa bạn cần phải nhớ là iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for iPhone". Cái bạn cần bây giờ là hạ xuống 3.0 gốc, sau đó dùng RedSn0w để JB, tiếp tục Restore 3.1.2 Custom là OK.

Xin nhắc lại 1 lần nữa, Blackra1n chỉ có tác dụng cài thêm Cydia vào chứ ko phải là Jailbreak iPhone.

Sorry pro, nhưng hiện tại bây giờ Apple không cho 3Gs signature FW 3.0 nữa thì làm sao mà hạ xuống 3.0 gốc được???

Sorry pro, nhưng hiện tại bây giờ Apple không cho 3Gs signature FW 3.0 nữa thì làm sao mà hạ xuống 3.0 gốc được???

bạn cứ tải firmware 3.0 xuống rồi shift + restore về 3.0 , đến lúc restore xong sẽ báo lỗi 1015 , bác cứ kệ nó , cứ OK , xong dùng redsn0w jailbreak , jailbreak có thể bị treo ở bước cuối khi màn hình iphone đang ở quả dứa , không sao cả , bác lại đưa về DFU và lên 3.1.2 custom hay các bản custom khác , sẽ không bị treo nữa , đợi lâu tí thôi , chúc vui !

Ha, buồn thế, không biết tại sao mà cài lên Loa lại tắt ngóm nữa :((

Chỉnh sửa cuối:
Back