• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

hiện tại máy mình đang ở tình trạng gọi khẩn cấp không vào được Sbringboard bạn có thể giúp mình làm sao vào được Sbringboard không, thanks:((

:Bình thường thì sau khi restore xong thì phải kết nối IP với PC rui active qua ITUNES để vào được SB. Bạn đã test kỹ la bẳn world hay lock chưa?

Có lẻ là bạn đã hiểu lầm ý mình rồi, mình không nói bản Firmware của bro longgiang81 bi lỗi, ý mình nói là Cydia bị lỗi. Mình sẽ nói rõ những vấn đề bạn nêu ra, nếu biết cách khắc phục thì chỉ mình nhé:
1. PIN 100% VÀO CYDIA THOÁT RA THÌ DÙNG ĐƯỢC 5H=40% là tắt ngủm dù mình đã tắt Wifi, push mail, Location.., bật lên thì máy báo hết Pin
2. BẠN DÙNG CYDIA ĐỂ DOWN TRỰC TIẾP QUA WIFI
3. SAU KHI RESTORE FW CỦA LONGGIANG BẠN Không cài thêm ji cả
4. TRƯỚC KHI IPHONE TẮT KHÔNG BÁO GÌ HẾT NHƯNG BẬT LÊN THÌ BÁO HẾT PIN

Vấn đề ko phải ở chỗ chai PIN vì mình đã test nếu restore firmware và ko đụng đến Cydia thì xài được 3 ngày.
Sau khi bật lại máy báo hết pin rùi sau vài phút tắt luôn hay pin lại hồi lại? bạn thử bật lên rùi không làm gì hết để IP ở chế độ chờ xem sao?
Tốt nhất là Restore lại :D
Chưa gặp ca nào khó đẻ như ca này!

Sau khi up lên FW 3.1.2 mình thấy lỗi như sau:Khi Lock hoặc Slide Unlock thì không có âm thanh nữa.
Ưu điểm của FW 3.1.2 là tốc độ tốt,WiFi nhanh.Pin thì chưa test nên chưa có nhận xét.
Các bạn có cách nào để có đc âm thanh Lock và Slide Unlock thì chỉ giáo cho mình với.
Xin cảm ơn.

Tình hình là sau khi up xong bản CUSTOM của bác longgiang81 thì mất logo mạng
Vấn đề là e ở Nga, ở vn chắc cũng fix xong rùi, dạo này đang bận thi lấy bằng thạc sĩ lâu không lên mạng => gà mất rùi
Đã tìm hiểu các 4rum của Nga thử các kiểu, đã nhúng zo carrier.plist cũng ko có tác dụng
Mong các Pro chỉ giáo
IP 3g world modem ver:04.26.08
Chắc up thẳng từ apple thui! chắc tại FW mới mà BB cũ => mất logo

Sau khi up lên FW 3.1.2 mình thấy lỗi như sau:Khi Lock hoặc Slide Unlock thì không có âm thanh nữa.
Ưu điểm của FW 3.1.2 là tốc độ tốt,WiFi nhanh.Pin thì chưa test nên chưa có nhận xét.
Các bạn có cách nào để có đc âm thanh Lock và Slide Unlock thì chỉ giáo cho mình với.
Xin cảm ơn.

Xem lại tay chân quẹt linh tinh rùi chạm phải nút tắt tiếng rùi chưa bật lại không bác =))?

Tình hình là sau khi up xong bản CUSTOM của bác longgiang81 thì mất logo mạng
Vấn đề là e ở Nga, ở vn chắc cũng fix xong rùi, dạo này đang bận thi lấy bằng thạc sĩ lâu không lên mạng => gà mất rùi
Đã tìm hiểu các 4rum của Nga thử các kiểu, đã nhúng zo carrier.plist cũng ko có tác dụng
Mong các Pro chỉ giáo
IP 3g world modem ver:04.26.08
Chắc up thẳng từ apple thui! chắc tại FW mới mà BB cũ => mất logo

Đúng như bạn phán đoán,mình Up bản CUSTOM thì cũng không có Logo mạng.Khi Up bản Gốc thì đã có Logo mạng,sau đó Up lại bản CUSTOM của longgiang81 thì vẫn có Logo mạng bình thường.Máy mình cũng IP 3g world nên Up vô tư,không sợ gì cả.:D

Đúng như bạn phán đoán,mình Up bản CUSTOM thì cũng không có Logo mạng.Khi Up bản Gốc thì đã có Logo mạng,sau đó Up lại bản CUSTOM của longgiang81 thì vẫn có Logo mạng bình thường.Máy mình cũng IP 3g world nên Up vô tư,không sợ gì cả.:D

Bản Clean thì nhiều như dán! tại em lười + tin tưởng 100% PDA việt nên e up luôn bản của bác longgiang! chứ thực ra em cũng đọc qua trên 4rum Nga cũng đã nói về vấn đề này và đã chỉ cách fix nhưng không có mang của em! ==>> tự thân vận động viết "bo" nên lỗi tùm lum!:p

cho hỏi là mình đang dùng bản FW3.1 custom thì chỉ cần shift + restore lên 3.12 này là được phải ko?

Bác Hải giờ chuyển sang xài IP à? em up lên có thấy bị sao đâu, a thử Restore lại xem sao.

Xem lại tay chân quẹt linh tinh rùi chạm phải nút tắt tiếng rùi chưa bật lại không bác =))?

Quả thật tự nhiên lại thấy bt,có lẽ do mình quên gì đó nên nó mất âm.Cảm ơn mọi người quan tâm nha.
Dùng mãi PPC nên chán rồi "Phương Cận" à.Anh nhờ con em gái nó mua hộ cho 1 con xách tay cho rẻ.:D

cho mình hỏi ipod touch G2 thì down iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw fải không?? itouch của mình ver 3.1.2 chưa jailbreak bao giờ, chỉ cần shift+restore rồi chọn custom firmware để restore thôi đúng không? Mong các pro giúp dùm... thxxx

cho mình hỏi ipod touch G2 thì down iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw fải không?? itouch của mình ver 3.1.2 chưa jailbreak bao giờ, chỉ cần shift+restore rồi chọn custom firmware để restore thôi đúng không? Mong các pro giúp dùm... thxxx
Bạn Down bản đó về, Shift + Restore lên là được, không có gì khó cả ;)

Lên rồi lên rồi. Hnay ngồi mót quá bèn up lên 3.1.2 cho đỡ thèm,cơ mà sau khi restore lại đống app ở cydia thì lại vưỡn bị bệnh ko tắt màn hình các bác ạ,chán quá :(

Chỉnh sửa cuối:
Lên rồi lên rồi. Hnay ngồi mót quá bèn up lên 3.1.2 cho đỡ thèm,cơ mà sau khi restore lại đống app ở cydia thì lại vưỡn bị bệnh ko tắt màn hình các bác ạ,chán quá :(
Bạn để FW sạch, cài từng Apps 1 vào lại, quan sát xem Apps nào gây ra lỗi này thì bỏ đi. Chứ Up lên rồi mà Restore nguyên 1 bộ vào vậy thì biết đường nào mà lần :(

Yep,và đã phát hiện ra, chính là do thằng 6 icon dock cài của pdaviet nhà mình,remove thằng nài xong ok liền,cài Six icons dock từ source của thằng khác thì vô tư tức thiệt :(

Bạn Down bản đó về, Shift + Restore lên là được, không có gì khó cả ;)

Mình down về iPhone1_1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.zip, đổi zip thành ipsw, cắm itouch vào rồi vô itunes Shift+Restore chọn firmware đó, iTunes cứ báo file không phù hợp. Cho mình hỏi fải làm như thế nào??

Back