• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

máy mình 3GS , FW 3.01 restore bản này thì bị treo ở "restoring iphone software ..." trong lúc restore hoặc bị lổi 1600 , mình làm theo bên iH8sn0w thì ko được , hình như 3gS đưa về DFU khác 3G thì phải ... ai giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:
Hey, cho mình hỏi với? Đã có bản Mobileinstall 3.1.2 chưa vậy? Nếu ko có thì có cài đuôi .ipa cho máy được không vậy?

Hey, cho mình hỏi với? Đã có bản Mobileinstall 3.1.2 chưa vậy? Nếu ko có thì có cài đuôi .ipa cho máy được không vậy?
Ở FW 3.1.2 có thể dùng MobileInstallation của 3.1 được bạn ah. Trong Source PDAVIET có đấy ;) Bạn tải về dùng nhé ;)

Sao em chạy bản ch 2g thì cứ vào setting là sẽ hiện ra quảng cáo của cái gì đó nhỉ anh Long?Có bị up nhầm không anh?Mất điện thoại mất số của anh rồi:mad:

Sao em chạy bản ch 2g thì cứ vào setting là sẽ hiện ra quảng cáo của cái gì đó nhỉ anh Long?Có bị up nhầm không anh?Mất điện thoại mất số của anh rồi:mad:
Quảng cáo gì vậy bạn? Chộp cái hình lên xem nào? :-?

Của bọn nào trong sai gòn ấy.Khi ansetting sẽ nhả ra màn hình đen tầm 2s.Chuển qua bản khác luôn rồi.Mà nhanh quá sao chụp được.

Của bọn nào trong sai gòn ấy.Khi ansetting sẽ nhả ra màn hình đen tầm 2s.Chuển qua bản khác luôn rồi.Mà nhanh quá sao chụp được.
Bạn xem lại là Up bản FW nào? Nếu up bản của longgiang thì không thể có trường hợp đó được. Cái đó là màn hình Loading khi vào Settings.

Giúp em với - IP 2G cài FW3.1.2 bang Itune 9.0.2.25 báo lỗi 1604

Em hiện đang xài IP 2G và up lên 3.1.2 rồi, nhưng phiên bản của bên Tinhte sử dụng em thấy có nhều lỗi nên em đã down file FW 3.1.2 cho 2G của anh về dùng Itune 9.0.2.25 restore bị báo lỗi 1604 thì phải làm sao anh? giúp em với!:(

Thì thế mới nói.Down thử lại vẫn bị.Đang down bản 3gs để thử xem có không.

2G chỉ cần đưa về Recovery Mode rồi Restore là xong, sẽ hết báo lỗi.

@ Phúc : Firmware sạch anh Build làm gì có quảng cáo đâu em.

thi em đưa về Recovery rồi, Itune 9.0.2.25 nó báo lỗi 1604 nè :( giờ không biết cách nào để restore luôn , cứu em với::((

Hix , một sự việc lạ lùng, sau khi loay hoay không Restore trong Itune được, em đã dùng Redsnow restore file FW 3.0 7A341 , trong lúc nó báo JB treo mãi ,em đã mỡ Itune và tiến hành restore bản 3.1.2 , ngay lúc đó em tắt Redsnow thì màn hình IP chuyển sang trắng, thế là Itune restore dc :( ,không hiểu tại sao luôn =))

Last edited by a moderator:
Đại ca longgiang81 cho mình hỏi tí nhá!
Mình đang xài IP 2G Lock FW 3.0(7A341) - Modem FW: 04.05.04_G. Bây giờ muốn up lên FW 3.1.2 của bạn thì phải làm sao ?
Bạn có thể hướng dẫn cặn kẽ cho mình được ko? hay có thể cho mình link hướng dẫn chi tiết. Vì mình đọc thấy có nhiều người nói cần phải nâng baseband 5.11.07, nhưng cũng có bài viết là nếu nâng lên thì ko unlock được chỉ xài ipod thôi. Vậy trường hợp như máy mình thì làm như thế nào, xin bạn chỉ giáo giúp nhé.

Mình đang xài IP 2G Lock FW 3.0(7A341) - Modem FW: 04.05.04_G. Bây giờ muốn up lên FW 3.1.2 của bạn thì phải làm sao ?
Bạn có thể hướng dẫn cặn kẽ cho mình được ko? hay có thể cho mình link hướng dẫn chi tiết. Vì mình đọc thấy có nhiều người nói cần phải nâng baseband 5.11.07, nhưng cũng có bài viết là nếu nâng lên thì ko unlock được chỉ xài ipod thôi. Vậy trường hợp như máy mình thì làm như thế nào, xin bạn chỉ giáo giúp nhé.
Nếu đang ở 3.0 muốn lên 3.1.2 Custom thì bạn nối máy với iTunes, sau đó nhấn Shift + click và Restore rồi Browse đến bản FW đã down về rồi chờ nó Up thôi. Up những bản Custom thế này không sợ bị nâng Baseband lên và sau khi Up xong vẫn có thể Unlock được.

bạn download firmware 3.1.2 custom cho 2G của bác Longgiang về , rồi đưa iphone về DFU shift + restore lên thôi

@ thongdm : Bạn đọc kĩ lại hướng dẫn của mình ở bài đầu nhé :

Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

Chào anh Longgiang, a có thể vui lòng chỉ lại em chút đc ko? Máy em la 3G World 3.0.1, khi em down 3.1.2 3G World của a ve bung nén ra thì đc một số file, nhưng khi e dùng Shift+Restore o Itune thi không browse đc trong các file đã giải nén trên có đuôi là .ipsw..vậy phải làm sao đây a? A chỉ em đi nhe, cám ơn anh trước.

Chào anh Longgiang, a có thể vui lòng chỉ lại em chút đc ko? Máy em la 3G World 3.0.1, khi em down 3.1.2 3G World của a ve bung nén ra thì đc một số file, nhưng khi e dùng Shift+Restore o Itune thi không browse đc trong các file đã giải nén trên có đuôi là .ipsw..vậy phải làm sao đây a? A chỉ em đi nhe, cám ơn anh trước.
File đã down về thì không cần giải nén nữa. Bạn chỉ đổi file .rar thành .ipsw rồi shift + restore là được rồi.

Vâng, cám ơn anh zENKI, mình gà quá, mới mua sáng nay thôi, mò cả buổi vẫn chẳng hiểu các thuật ngữ, nào Cydia, Icy, baseband, rồi Jailbreak là sao nữa... Dù sao cũng cám ơn anh, để mình up nó lên thử xem..

A Zenki còn đó ko? Sao mình shift+restore rồi, cái itune nó restart máy lại rồi thằng iphone có hình icon của itune và cái đầu cắm usb, còn trên itune thì nó chạy dòng chữ "error 1604" không restore đc rồi anh ơi, làm sao đây anh?

Last edited by a moderator:
Vâng, cám ơn anh zENKI, mình gà quá, mới mua sáng nay thôi, mò cả buổi vẫn chẳng hiểu các thuật ngữ, nào Cydia, Icy, baseband, rồi Jailbreak là sao nữa... Dù sao cũng cám ơn anh, để mình up nó lên thử xem..

A Zenki còn đó ko? Sao mình shift+restore rồi, cái itune nó restart máy lại rồi thằng iphone có hình icon của itune và cái đầu cắm usb, còn trên itune thì nó chạy dòng chữ "error 1604" không restore đc rồi anh ơi, làm sao đây anh?
Bạn tham khảo Topic này xem có giúp gỡ được lỗi 1604 không - http://pdaviet.net/showthread.php?t=70548

Ngoài ra thử đưa máy về DFU hoặc Revovery Mode rồi Shift + Restore xem sao.

co an nao biet cach vao setting khj vua up fw ko?.nghe bao vua up fw moi thj faj active nhung em ko bjet.

máy của bạn là quốc tế , sau khi up firmware xong , cắm vào mở itune lên là sẽ tự động active , bạn không cần lo !

Back