• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Máy của bác, bác đã thử cách này chưa
1- máy đang mở, nhấn Sleep 1 cái cho tắt màn hình ==> gọi vô xem có hiện màn hình và đổ chuông kg?
2- để khoảng bao lâu thì gọi đến kg hiện màn hình, có phải từ sau khi màn hình tắt xuống đến khoảng 5 phút thì gọi vô kg hiện màn hình đúng kg?

Của mình thi thoảng bị vậy thôi bạn ạ. Bị từ bản FW 3.0 cơ :D

A Long Giang ơi! Mình mới có con 3GS 32 GB Lock mà Version 3.1, Modem FW: 05.11.07, không có Cydia luôn, bây giờ phải làm sao hả a? Dùng bản custom 3.1.2 Lock của a được không vậy?:-/:-/:-/

A Long Giang ơi! Mình mới có con 3GS 32 GB Lock mà Version 3.1, Modem FW: 05.11.07, không có Cydia luôn, bây giờ phải làm sao hả a? Dùng bản custom 3.1.2 Lock của a được không vậy?:-/:-/:-/

Điều chắc chắn 100% là bạn kg thể restore vì máy bạn chưa JB, bạn phải JB mới có thể restore Fw custome được, nhưng điều chắc chắn 100% là bạn chỉ có thể làm ipod touch có camera chớ kg thể nghe gọi được tại thời điểm này
Cách JB thì bạn tìm trên diển đàn có đó

Bạn có thể dùng bản Custom 3.1.2 này hoặc up thẳng lên bản Gốc 3.1.2 của Apple sau đó dùng tool Blackra1n để JB. Chú ý là BB của bạn đã là 05.11.07 rồi thì có làm cách nào thì cũng không Unlock được với Ultrasn0w đâu :D

Các bản custom of bác Long Giang xài rất ổn định. A-e cứ yên tâm mà restore.=D>

Bạn có thể dùng bản Custom 3.1.2 này hoặc up thẳng lên bản Gốc 3.1.2 của Apple sau đó dùng tool Blackra1n để JB. Chú ý là BB của bạn đã là 05.11.07 rồi thì có làm cách nào thì cũng không Unlock được với Ultrasn0w đâu :D

Sau khi retore bản 3.1 gốc xong hiện lên cong cáp gọi khẩn cấp, dùng tool Blackra1n để JB không ăn thua gì hết, vẫn hiện gọi khẩn cấp, làm sao JB được giúp mình gấp với...:-/:-/:-/

Có vẻ bạn vẫn chưa hiểu nguyên nhân chính của vấn đề. Blackra1n chỉ có tác dụng khi máy đã vào đc SpringBoard ( màn hình chính ) để cài thêm Cydia, máy bạn chưa đc Active thì chạy Blackra1n cũng vô tác dụng. 1 điều nữa bạn cần phải nhớ là iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for iPhone". Cái bạn cần bây giờ là hạ xuống 3.0 gốc, sau đó dùng RedSn0w để JB, tiếp tục Restore 3.1.2 Custom là OK.

Xin nhắc lại 1 lần nữa, Blackra1n chỉ có tác dụng cài thêm Cydia vào chứ ko phải là Jailbreak iPhone.

Các Pro ơi, Em là Newbie Iphone. Em vừa tậu con 3GS 32G lock, đương sử dụng bản 3.01. Em đang băn khoăn không biết lên 3.1.2 này có lợi ích gì không?
Em thì em quan tâm nhất đến Pin của em nó, dùng 3.01 nì dùng được khoảng 3 ngày thui :|. Các Pro cho em lời khuyên và lợi ích khi lên 3.1.2 nha!!!

Các Pro ơi, Em là Newbie Iphone. Em vừa tậu con 3GS 32G lock, đương sử dụng bản 3.01. Em đang băn khoăn không biết lên 3.1.2 này có lợi ích gì không?
Em thì em quan tâm nhất đến Pin của em nó, dùng 3.01 nì dùng được khoảng 3 ngày thui :|. Các Pro cho em lời khuyên và lợi ích khi lên 3.1.2 nha!!!
Nếu may mắn sở hữu được con 3GS ở 3.0.1 thì mình khuyên bạn nên dừng lại ở đó và tiếp tục công cuộc nghiên cứu được rồi :D Up lên 3.1 và 3.1.2 không có thay đổi gì nhiều cả. Vả lại hiện tại vẫn chưa có Tool nào Unlock được chính thức trên 3.1 và 3.1.2. Bạn là newbie thì cứ ở 3.0.1 JB, Unlock và dùng đi, sau này rảnh rọt rồi thì hãy tập Update lên sau :D Nhưng cũng nên nhớ 1 điều là tránh Restore lại iPhone vì nếu mắc bệnh phải Restore thì iPhone sẽ nâng FW lên luôn đấy :D

Thanks Bác Zenki, Em sẽ nghe lời bác ở lại 3.01 vọc tiếp. Tại em ham hố nâng cấp lên để Pin Trâu hơn, nhưng sợ nhất là ảnh hướng sóng sánh, wifi. Vậy cứ ở 3.01 cho lành Bác nhỉ!!!

Thanks Bác Zenki nhìu nhìu

Máy của mình là 3GS Lock đang cài Firmware custom 3.1.2 (clean) của bro longgiang81 nếu KHÔNG vào Cydia thì Pin xài chỉ được 5h (nghe nhạc, lướt web..) thì Pin xài đuoc 3 ngày còn đụng đến Cydia thì Pin xài được 5h còn khoảng 40% thì máy tắt ngủm, mở lên thì báo hết Pin. Có Bro nào bít cách khắc phục vấn đề này thì chỉ giúp em nha! Thanks

P/S không phải lỗi phần cứng vì mình đã test.

Chỉnh sửa cuối:
Máy của mình là 3GS Lock đang cài Firmware custom 3.1.2 (clean) của bro longgiang81 nếu KHÔNG vào Cydia thì Pin xài chỉ được 5h (nghe nhạc, lướt web..) thì Pin xài đuoc 3 ngày còn đụng đến Cydia thì Pin xài được 5h còn khoảng 40% thì máy tắt ngủm, mở lên thì báo hết Pin. Có Bro nào bít cách khắc phục vấn đề này thì chỉ giúp em nha! Thanks

P/S không phải lỗi phần cứng vì mình đã test.

Nếu thực sự hiểu được "Iphone" và có 1 chút kinh nghiệm thì thời gian sử dụng "pin" của FW nào cũng đều giống nhau, chênh nhau không đáng kể X-(! Với bản "CLEAN" mà bạn active tất cả "Wifi, Bluetooth....." ngay cả khi không sử dụng và kết hợp không hài hòa các soft thì hết pin nhanh là chuyện bình thường chưa nói đến chai Pin, mình chưa nói đến cách sạc vì bạn khẳng định lỗi không phải do phần cứng! và cũng không muốn đề cập đến vì đã nói quá nhiều về vấn đề này rùi!:D
Còn về "CYDIA" như bạn nói không rõ ràng
1. BẠN DÙNG CYDIA LIÊN TỤC TRONG 5H HAY PIN 100% VÀO CYDIA THOÁT RA THÌ DÙNG ĐƯỢC 5H=40%?
2. BẠN DÙNG CYDIA ĐỂ DOWN TRỰC TIẾP QUA "EDGE" HAY QUA WIFI?
3. SAU KHI RESTORE FW CỦA LONGGIANG BẠN ĐÃ CÀI THÊM GÌ CHƯA?
4. TRƯỚC KHI IPHONE TẮT CÓ BÁO GÌ KHÔNG?

Nói chung hiện tượng này mình thấy giống chai Pin hơn nếu như bạn nói máy tự tắt ngủm!

Về phần cứng bạn khẳng định là đã test được thì theo mình câu hỏi này bạn cũng đủ "IQ" để sử lý!!!!:p

Có gì sai anh em góp ý!

Chỉnh sửa cuối:
Nếu thực sự hiểu được "Iphone" và có 1 chút kinh nghiệm thì thời gian sử dụng "pin" của FW nào cũng đều giống nhau, chênh nhau không đáng kể X-(! Với bản "CLEAN" mà bạn active tất cả "Wifi, Bluetooth....." ngay cả khi không sử dụng và kết hợp không hài hòa các soft thì hết pin nhanh là chuyện bình thường chưa nói đến chai Pin, mình chưa nói đến cách sạc vì bạn khẳng định lỗi không phải do phần cứng! và cũng không muốn đề cập đến vì đã nói quá nhiều về vấn đề này rùi!:D
Còn về "CYDIA" như bạn nói không rõ ràng
1. BẠN DÙNG CYDIA LIÊN TỤC TRONG 5H HAY PIN 100% VÀO CYDIA THOÁT RA THÌ DÙNG ĐƯỢC 5H=40%?
2. BẠN DÙNG CYDIA ĐỂ DOWN TRỰC TIẾP QUA "EDGE" HAY QUA WIFI?
3. SAU KHI RESTORE FW CỦA LONGGIANG BẠN ĐÃ CÀI THÊM GÌ CHƯA?
4. TRƯỚC KHI IPHONE TẮT CÓ BÁO GÌ KHÔNG?

Nói chung hiện tượng này mình thấy giống chai Pin hơn nếu như bạn nói máy tự tắt ngủm!

Về phần cứng bạn khẳng định là đã test được thì theo mình câu hỏi này bạn cũng đủ "IQ" để sử lý!!!!:p

Có gì sai anh em góp ý!

Có lẻ là bạn đã hiểu lầm ý mình rồi, mình không nói bản Firmware của bro longgiang81 bi lỗi, ý mình nói là Cydia bị lỗi. Mình sẽ nói rõ những vấn đề bạn nêu ra, nếu biết cách khắc phục thì chỉ mình nhé:
1. PIN 100% VÀO CYDIA THOÁT RA THÌ DÙNG ĐƯỢC 5H=40% là tắt ngủm dù mình đã tắt Wifi, push mail, Location.., bật lên thì máy báo hết Pin
2. BẠN DÙNG CYDIA ĐỂ DOWN TRỰC TIẾP QUA WIFI
3. SAU KHI RESTORE FW CỦA LONGGIANG BẠN Không cài thêm ji cả
4. TRƯỚC KHI IPHONE TẮT KHÔNG BÁO GÌ HẾT NHƯNG BẬT LÊN THÌ BÁO HẾT PIN

Vấn đề ko phải ở chỗ chai PIN vì mình đã test nếu restore firmware và ko đụng đến Cydia thì xài được 3 ngày.

Chỉnh sửa cuối:
Điều chắc chắn 100% là bạn kg thể restore vì máy bạn chưa JB, bạn phải JB mới có thể restore Fw custome được, nhưng điều chắc chắn 100% là bạn chỉ có thể làm ipod touch có camera chớ kg thể nghe gọi được tại thời điểm này
Cách JB thì bạn tìm trên diển đàn có đó

hiện tại máy mình đang ở tình trạng gọi khẩn cấp không vào được Sbringboard bạn có thể giúp mình làm sao vào được Sbringboard không, thanks:((

hiện tại máy mình đang ở tình trạng gọi khẩn cấp không vào được Sbringboard bạn có thể giúp mình làm sao vào được Sbringboard không, thanks:((
Các máy Lock thì phải cho Sim của nhà mạng vào rồi kết nối vào iTune để Active lên thôi. Ví dụ máy AT&T thì cho Sim AT&T vào rồi cắm vào iTune để Update.

cho em hỏi tại sao máy em up lên 3.1.2 roi ma modem firmware vẫn là 4.26.08 vậy?trong khi Version là 3.1.2(7D11)

cho mình hỏi thêm cái này là: tại sao máy mình không có phần Regulatory?phần đó là phần gì?máy mình la 3G bản World.

cho em hỏi tại sao máy em up lên 3.1.2 roi ma modem firmware vẫn là 4.26.08 vậy?trong khi Version là 3.1.2(7D11)
Cái này xảy ra khi bạn up từ FW 2.x lên thẳng FW 3.x mà dùng bản Custom, bạn lưu ý là các bản Custom này của anh Longgiang khi up lên thì Modem FW không thay đổi nhé.

Như vậy thì tốt chứ sao bởi vì dùng customer build fw thì không bị nâng BB và Modem FW. Chứ update hoặc restotre FW thẳng từ Apple thì nó nâng BB và Moden FW lên 5.11.7 là chết luôn vì sẻ không có tool để unlock được nữa. Cho nên phải cẩn thận khi update FW hoặc restore là phải chọn đúng FW mà có thể còn JB & unlock iphone nữa không!!!

Back