• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Các bác cho hỏi h đã lỡ nâng lên baseband 5.11 rồi, mún JB ra để nghe nhạc chơi game thì dùng tool j` vậy, e JB bằng redsn0w 0.8 toàn báo lổi 16xx :(
Máy bạn là máy gì? Ở FW nào? Đưa cái Baseband lên thì ai biết đường mà giúp? Với lại nghe nhạc cần gì phải JB?

Cảm ơn bác longgiang, 3GW mình đã restore ok, chỉ có cái là không hiển thị tên nhà mạng

Máy bạn là máy gì? Ở FW nào? Đưa cái Baseband lên thì ai biết đường mà giúp? Với lại nghe nhạc cần gì phải JB?

Máy e 3G lock, lỡ nâng lên 3.1 bằng itunes 9.0, bây h nó chỉ hiện hình cái dĩa + cáp và màn hình emergy call :( JB bằng redsn0w thì toàn báo lỗi

Máy e 3G lock, lỡ nâng lên 3.1 bằng itunes 9.0, bây h nó chỉ hiện hình cái dĩa + cáp và màn hình emergy call :( JB bằng redsn0w thì toàn báo lỗi

hình như cái này chưa có thuốc chữa đâu - đắp chăn đỡ đi - đợi dev-team ra thuốc :D ai bảo ham vui up lên 3.1 bằng itune làm chj :-?

Nếu đã lên 3.1 chính thức của Apple rồi thì không JB hay Unlock được nữa đâu. Giờ Up Custom cũng không giải quyết được vấn đề gì vì Baseband đã thay đổi. Việc bây giờ là chờ tin tức từ Dev-Team

@ HaiBanh : Baseband đã bị nâng lên 5.11.07 thì tạm thời chức năng Phone + SMS phải chờ Dev-Team, giờ bạn có thể Restore bản của mình để có thể dùng như 1 iPod Touch có Camera :D

bác Long ơi mình dùng IP 2G FW 2.2.1 gốc. đã đưa về DFU rồi réstore lại = itunes 8.0.2 nhưng xuất hiện lỗi 1601 Bây giờ phải làm sao vậy?
PS: Baseband/Modem Firmware của mình là : 04.05.04_G

Ko nhất thiết phải đưa về DFU rồi Restore mới đc, có thể Restore thẳng luôn. Bạn tử Update lên iTunes 9.0.1 rồi làm lại nhé.

Các bạn lưu ý nhé. Lúc Build firmware custom mình ko chọn mục Baseband Update nên modem firmware của 2G và 3G Lock là ko thay đổi.

Các bác cứu em với, em mới dùng iPhone. Máy em là bản 3G World, em đã nâng lên bản 3.1 của Apple và iTune 9.0.0.70. Em down bản custom của bác longgiang về và Shift+Restore. Kết quả là máy hiện lên cộng cáp và hình cái đĩa, iTune thì cứ hiện lên lỗi 1604. Em thấy nhiều người hỏi rồi nhưng vẫn chưa có câu trả lời xác đáng. Mong các bác giúp đỡ.

hi bác longgiang, híhí, cho em hỏi tí hơi gà, em down 3 file Mediafire về rùi, giờ làm sao hòa 3 file đó lại bi giờ hả bác, hay là copy 3 file đó vào 1 thư mục thui,thanks

hi bác longgiang, híhí, cho em hỏi tí hơi gà, em down 3 file Mediafire về rùi, giờ làm sao hòa 3 file đó lại bi giờ hả bác, hay là copy 3 file đó vào 1 thư mục thui,thanks

Bạn sang khu vực Soft cho PC mà tìm chương trình HJSplit hoặc chương trình khác tương đương về máy PC, sau đó chạy chương trình này trên PC thì mới NỐI 3 File đó lại được!

3 file có phần đuôi mở rộng là .001 .002 .003 thì dùng HJSplit để nối lại, nếu 3 file là part 1,2,3 thì giải nén như bình thường.

thanks 2 bác nhiều,ẹc, biết vậy down bản part giải nén vào 1 thư mục rùi đổi đuôi là xong phải hem.

hi, em mới thử restore mà sau khi chọn famware thì nó hiện ra bản này ko cho restore bác ơi, giúp em với. em đang xài 2g hồi trước đang xài fw 3.0 nổi hứng restore lên bản 3.1 thử xem sao của bác gì đó mà nhúng tùm lum, nên restore lại bản 3.0.1 và giờ đang bị lỗi là gọi điện nói bên kia ko nghe,và ngược lại ,đã thử mọi cách, ghi âm vẫn được,bật loa ngoài cũng ko,hịc,giờ em nó thành 1 cục sắt rùi huhu. các bác giúp em với.
bản này đây:

ok..bây giờ bạn íntall iTune 8.2 dưa Iphone 2G về DFU....sau dó Shift+Restore chọn version 3.0.1 sau khi xong..tắt iTune...và bây giờ bạn mỡ RedSnow 0.8 lên,rồi bấm Brown chọn version 3.0 (không phãi 3.0.1 nha)..sau dó bạn biêt' phãi làm sau rồi dó....sao khi xong hết Bạn muốn lên 3.1 cũa anh LongGiang81....thì Bạn xóa hết iTune 8.2 và cài iTune 9.0.1.8....sau dó không cần dưa về DFU ,cắm vô máy SHIFT + RESTORE chọn Version 3.1 cũa anh LongGiang81 chạy cái rẹt là xong

Vip cũng dã học cũa các anh chị trong dây,có gì hơi dài dòng rắc rối mong anh chĩ thông cãm Vip biết nhiêu dây Vip chia sẽ nhiêu dây....Vip dã làm con 2G 16GB cũa Vip...xài rất mượt..cài WinterBoard hay WinSCP dược hết....thanks all

mới update lên 3.1. Thấy mượt hơn rất nhìu, hồi ở 3.0 bị lỗi tùm lum h wa đây mới thấy sung sướng làm sao:D. Nếu cho thanks nhìu thì mình sẽ thanks bro 100 lần lun :D...

cũng mới lên thẳng từ 2.2.1 --- 3.1 đang test
cảm nhận là nhanh hơn thấy rỏ
Winterboad sài vi vu....
Cydia thì load nhanh
thanks anh em PDA nhìu

Back