• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

mình đã vào cydia update đủ thứ rồi, mà cái carrier vẫn chưa hiện lên, vào settings -> carrier nó cứ searching hoài, mặc dù vẫn có sóng, vậy mới lạ
Lỗi này Dev-Team cũng có nói trước là sẽ bị rồi. Nếu bạn không thích có thể xài tạm MakeItMine để đổi tên Carrier đi.

Update 2: Unlocked users on the 3G will probably notice that the name and/or logo of their carrier is missing, but they still have full bars and a signal. So far this seems to be purely a cosmetic issue and it doesn’t impact your signal or coverage. We hope to have this issue “fixed” when we release the 3GS compatible version of PwnageTool.

Mấy a cho e hỏi, hiện e đang dùng 3G lock FW CUSTOM 3.0 giờ muốn up lên FW CUSTOM 3.1 chỉ cần bấm shift+restore là được rồi đúng k ? thanks

cám ơn anh LongGiang81 & và các anh chị diễn dàn....Custom 3.1 nầy rất là mượt mà ....Vip dang xài 2G và 3G lock....và xài Winboard dược hết....quá dã...

mượt thật nhưng bạn phát biểu WB cũng xài đc là hơi bị xảo nha:D

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để hiện tên nhà mạng bên cạnh cột sóng, em đã up lên 3.1 custom nhưng ko có tên nhà mạng

mượt thật nhưng bạn phát biểu WB cũng xài đc là hơi bị xảo nha:D
Winterboard xài mượt, không vấn đề gì cả.

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để hiện tên nhà mạng bên cạnh cột sóng, em đã up lên 3.1 custom nhưng ko có tên nhà mạng
Bạn đọc lại những bài viết trên sẽ hiểu, đã nói quá nhiều rồi

mấy anh ơi cho em hỏi cái, em download fw về rồi nhưng không thể bấm shift+Restore mà nó kêu mình phải download trực tiếp về hixhix(nút shift ko bị hư) , có ai biết tình trạng này không chỉ mình với...

máy mình là bản w, nhưng lỡ up lên bản 3.1 gốc rồi, vậy có thể dc về bản FW Custom 3.1 của bạn longgiang dc ko vậy ?

máy mình là bản w, nhưng lỡ up lên bản 3.1 gốc rồi, vậy có thể dc về bản FW Custom 3.1 của bạn longgiang dc ko vậy ?
Nếu là iPhone bản WORLD thì bạn cứ SHIFT + RESTORE thoải mái thôi ;) Không ngại gì đâu ;)

đang ở fw 3.1 của HHVN thử rostore sangcuar bác longgiang thế là ăn ngay chương 16xx giờ laioj phải vất vả rồi

Cám ơn bạn, mình đang down rồi, để tối thử xem thế nào, mấy hôm trước thử các bài down xuống Fw 3.0 rồi làm nhưng ko dc, toàn ăn táo, nên lại phải về bản 3.1 gốc

vậy bạn làm theo cách nào chỉ cho mình :p cám ơn bạn trước, hiện tại mình đang dùng bản Fw 3.1 gốc, Ip mình là phiên bản W

Firmware custom này 3GS xài được không (bản Global)?
Hiện tại chưa hỗ trợ 3GS đâu bạn. 3GS phải chờ thông tin thêm từ Dev-Team, chưa có giải pháp nào để JB hoặc Unlock cho 3GS trên FW 3.1 cả ;)

bản 3Gw bị lỗi tên mạng thì phải - mình up lên sài rất tốt nhưng tên mạng thì ko hiển thị - pak nào check lại giùm - pak longgiang kiểm tra lại giúp

bản 3Gw bị lỗi tên mạng thì phải - mình up lên sài rất tốt nhưng tên mạng thì ko hiển thị - pak nào check lại giùm - pak longgiang kiểm tra lại giúp
Đọc lại từ đầu đến cuối Topic sẽ rõ. Không phải check hay kiểm tra gì cả.

Đọc lại từ đầu đến cuối Topic sẽ rõ. Không phải check hay kiểm tra gì cả.

đang định edit lại bài viết - vì khi nãy thấy tới 1x trang chưa đọc - thì pak nhanh tay qua - thôi thì sry lun - mà vẫn thấy bùn :(( ( ko thik cài nhiều soft nên ko cài makeitmind ;;). máy mình ko sài winterboard, RAM lúc này cũng trên 4 chục :))

Các bác cho hỏi h đã lỡ nâng lên baseband 5.11 rồi, mún JB ra để nghe nhạc chơi game thì dùng tool j` vậy, e JB bằng redsn0w 0.8 toàn báo lổi 16xx :(

Back