• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Cái Root Memory để làm gì vậy các bác? Em thấy nó chiếm nhiều chỗ trên máy quá, bây giờ đa phần cài thẳng shop qua iTunes thì có giảm cái Root Memory đi được ko?

Cái Root Memory để làm gì vậy các bác? Em thấy nó chiếm nhiều chỗ trên máy quá, bây giờ đa phần cài thẳng shop qua iTunes thì có giảm cái Root Memory đi được ko?
Bộ nhớ Root nhiều dùng để cho anh em thích cài Apps và Themes thông qua Cydia, còn nếu bạn cài qua iTunestore thì dùng bản FW gốc của Apple hoặc tự Build cho mình 1 Custom FW khác. Nếu máy 8G thì suy nghĩ chứ 16G hoặc 32G thì vô tư :D

Các bác không phiền thì hướng dẫn lại em cách cài apps thuốc vào bản fw này với ạ :D em cầm 2G, vừa cài của bác longgiang xong vi vu điện nước đủ cả chỉ không sync được apps thôi. Em cảm ơn các bác :D

Các bác không phiền thì hướng dẫn lại em cách cài apps thuốc vào bản fw này với ạ :D em cầm 2G, vừa cài của bác longgiang xong vi vu điện nước đủ cả chỉ không sync được apps thôi. Em cảm ơn các bác :D
http://pdaviet.net/showthread.php?t=68978

Nghiên cứu và Tìm kỹ trước khi đặt câu hỏi nhé bạn.

Bộ nhớ Root nhiều dùng để cho anh em thích cài Apps và Themes thông qua Cydia, còn nếu bạn cài qua iTunestore thì dùng bản FW gốc của Apple hoặc tự Build cho mình 1 Custom FW khác. Nếu máy 8G thì suy nghĩ chứ 16G hoặc 32G thì vô tư :D

Bác có thể cho em cái FW với bộ nhớ Root thấp ko ạ? :( Chứ tự build FW thì em chịu... Máy em 2G 8GB thôi nên Root to quá cài nhạc nhẽo đã hết cả chỗ rồi :(

Cho hỏi máy mình là 3G World bây giờ Restore lên bản 3.1 cútom của Longgiang cứ bị báo lỗi 1600, kể cả với firmware gốc, tình trậng bây giờ hiện hình đĩa và cộng cáp, xin chỉ giúp huhuhuhuu
Cám ơn trước

Chỉnh sửa cuối:
có bác nào iphone bản world up len 3.1 của app và basaband lên 5.11 và restore lại bằng bản custom 3.1 chưa .? cho mình hỏi với.khi về bản 3.1 custom co báo lỗi gì không ?

có bác nào iphone bản world up len 3.1 của app và basaband lên 5.11 và restore lại bằng bản custom 3.1 chưa .? cho mình hỏi với.khi về bản 3.1 custom co báo lỗi gì không ?
3G World thì không lo gì bạn ah. Mình đã từng nâng lên 3.1 của Apple và đã về lại 3.1 Custom của longgiang ở trên. Xài vẫn Ok, không vấn đề gì cả.

Thanks Longgiang81 nhiều. 2G cua minh len FW này chay rất mượt. Máy mình bị hư wifi(không phải tại FW vì bị trước rồi), mở on không search được mạng nào hết, làm sao để biết nó do phần mềm hay phần cứng, và sửa như thế nào? ở đâu? Bạn nào biết chỉ giùm, giờ chỉ nghe gọi đc thôi. (mình ở TP.HCM). Cám ơn các bạn.

Thanks Longgiang81 nhiều. 2G cua minh len FW này chay rất mượt. Máy mình bị hư wifi(không phải tại FW vì bị trước rồi), mở on không search được mạng nào hết, làm sao để biết nó do phần mềm hay phần cứng, và sửa như thế nào? ở đâu? Bạn nào biết chỉ giùm, giờ chỉ nghe gọi đc thôi. (mình ở TP.HCM). Cám ơn các bạn.
Nếu Restore bản FW Custom mới rồi mà vẫn bị lỗi WIFI thì khả năng dính tới phần cứng rất cao bạn ah. Cái này khò lại CHIP WIFI mới chữa được.

Đây là Topic về FW nên mong bạn không thảo luận vấn đề sửa WIFI ở đây nhé.

3G World thì không lo gì bạn ah. Mình đã từng nâng lên 3.1 của Apple và đã về lại 3.1 Custom của longgiang ở trên. Xài vẫn Ok, không vấn đề gì cả.

Nhưng sao máy của mình nó cứ báo lỗi 1600, đã làm đủ mọi cách kể cả restore về Firmware gốc vẫn báo lỗi 1600
Vui lòng chỉ giúp:(:)(:)(:)(:)((

Nhưng sao máy của mình nó cứ báo lỗi 1600, đã làm đủ mọi cách kể cả restore về Firmware gốc vẫn báo lỗi 1600
Vui lòng chỉ giúp:(:)(:)(:)(:)((

Hãy để ở chế độ Recovery Mode (Hình sợi cáp và cái đĩa) xem sao? Nhiều khi để ở chế độ DFU thỉnh thoảng nó báo lỗi thế!

Hãy để ở chế độ Recovery Mode (Hình sợi cáp và cái đĩa) xem sao? Nhiều khi để ở chế độ DFU thỉnh thoảng nó báo lỗi thế!
Cám ơn
Để minh thử xem thế nào
Lần này lại báo lỗi 1604
Làm ơn giúp với bùn muốn khóc lun rồii

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn
Để minh thử xem thế nào
Lần này lại báo lỗi 1604
Làm ơn giúp với bùn muốn khóc lun rồii

cws b.tĩnh bạn làm theo cách đưa về fw 2.xx ý.dùng QuickRC3 & fw 2.0.2 để đưa iphone về DFU.mình bị nhiều lỗi rùi làm nv xong là ok hết.

p/s: có ai bị lỗi Camera không? của mình up bản 3.1 của longgiang máy mình là 2G chụp hình nó không lưu

cws b.tĩnh bạn làm theo cách đưa về fw 2.xx ý.dùng QuickRC3 & fw 2.0.2 để đưa iphone về DFU.mình bị nhiều lỗi rùi làm nv xong là ok hết.

p/s: có ai bị lỗi Camera không? của mình up bản 3.1 của longgiang máy mình là 2G chụp hình nó không lưu

nói thật là mọi người nói rất nhiều về cách đưa iPhone về DFU với màn hình trắng bẳng QuickRC3, mình không hiểu là có gì khác biệt nào ở đây khi nếu bạn để iTunes, cắm cable làm y hệt thao tác về DFU rồi giữ chặt Home thêm 20s, các bạn vẫn có màn hình trắng mà!

Báo cáo, sau khi cố gắng khoảng gần 10 lần thì cuối cùng cũng đã restore được, vui qua quên bùn ngủ lun hahahah.
Cám ơn longgiang và XuanTruong đã tận tình hướng dẫn

ban ơi mình restore dfu bản custom của bác longgiang81 bao lỗi 1105 là sao vậy.mình up lên bản 3.1 của app trước rồi ,nhưng không jb được để dùng cydia,đọc trên diễn đàn thấy các bác bảo bản custom này xài được mình đưa về gặp lỗi trên,có ai bị lỗi như mình không? help my.

Back