• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

Mình xài HD2 T.Mobile up ROM hơn chục lần, thấy máy vẫn ổn ( mặc dù mỗi lần up là hồi hộp ), thấy trên diễn đàn quá nhiều thông tin trái ngược nhau về Task29 nên chưa dám thử :)) :-?
Có lời khuyên nào ổn nhất về task29 cho T.Mobile không các bạn ?

Theo mình thấy nếu tuân thủ chặt chẽ các bước mà chuyên gia đã tư vấn đừng làm tắt, bỏ xót hay làm sai thì chắc chắn sẽ không có vấn đề gì cả.

Theo mình thấy nếu tuân thủ chặt chẽ các bước mà chuyên gia đã tư vấn đừng làm tắt, bỏ xót hay làm sai thì chắc chắn sẽ không có vấn đề gì cả.

đúng là cứ tuân thủ các bước như bác ancola66 đã hướng dẫn, trước khi úp rom hay task nên tháo sim + thẻ nhớ ra. mấy hôm nay úp lại rom mình đều phải làm như vậy vì thấy an toàn hơn, không biết có còn phải do hên xui hay không nữa

Các bác cho em hỏi , máy em là T-Mobile _ leo , sau khi chạy task 29 xong, up Rom , có 1 số Rom đang chạy giữa chừng thì bị đứng lại ( mặc dù em ko tác động gì đến máy lẫn PC )

sau đó xuất hiện

đợi 1 khoảng 15f thì hiện lên

vì thế rất khó khăn trong việc up room , em download 4-5 bản rom khác nhau trong Rom PDA viet , up đi up lại nhiều lần mới thành công 1 lần ( rất khó khăn ) vậy là sao àh ?

OS version
5.2.23697
Manila verson
2.5.2181424.0
Rom verson
3.14.531.0 ( DRG73)WWE
Radio Verson 2.12.50.02_2

Chỉnh sửa cuối:
Sau 1 tuần xài TMOUS, vọc vẹc đủ thứ, uprom, android, khởi động lại, tháo pin, format,.... không biết bao nhiêu lần mà kể, mình rút ra một điều như sau:

Dòng máy HD2 của T-Mobile không dễ uprom như HD2 thường, hoạt động không ổn định nếu chạy các rom cook, chỉ nên uprom ship chính hãng, các lỗi thường xãy ra là treo máy, khởi động khó, pin hao,....

Máy mình khi dùng rom gốc khi mới mua về thì không có các triệu chứng trên, chỉ bị 1 lỗi duy nhất là hay bị khởi động máy lại khi chạy các file video nặng (Bit rate trên 512), sau khi up romcook , chạy Adroid thì đổ bệnh đủ thứ, trong một đêm mà tháo pin ra lắp lại không biết bao nhiêu lần mà máy nó vẫn trơ trơ, bực cả mình, sau khi format lại thì tình hình càng nặng hơn, hầu như không thể khởi động được mặc dù đã up lại rom chính hãng bằng bootloader , mình nghỉ chắc nó gần die rồi chứ, chì còn cách cuối cùng là uprom ship bảng mới nhất của T-mobile bẳng thẻ nhớ thôi, mình đã thử làm như vậy và máy giờ đã hoạt động lại bình thường, hú cả hồn.

Mình thấy trong diễn đàn này có rất nhiều trường hợp như trên mà hầu như không có cách tháo gỡ, bạn nào bị như vậy thì thử cách của mình xem sao:

- FORMAT lại với TASK 29
- Tháo pin ra để máy nguội khoảng 10 phút
- Tải bản rom ship mới nhất trên T-mobile hoặc bản của bác Phamquang trên forum
- Chép vào thẻ nhớ, loại dưới 2G đã được fomat FAT32 (chi tiết cách uprom thẻ nhớ đã được hướng dẫn)
- Gắn thẻ nhớ vào máy và tiến hàng uprom
- Uprom xong máy chưa khởi động lại được ngay mà phải tháo pin ra khoảng 10p
- Lắp pin vô và khởi động, máy sẽ boot được và hoạt động bình thường

Uprom kiểu này có nghĩa là đưa máy về tình trạng như máy mới mua, mình có ý kiến chia sẽ như vậy, nhờ các cao thủ có kinh nghiệm bổ sung thêm nhé !

Sau 1 tuần xài TMOUS, vọc vẹc đủ thứ, uprom, android, khởi động lại, tháo pin, format,.... không biết bao nhiêu lần mà kể, mình rút ra một điều như sau:

Dòng máy HD2 của T-Mobile không dễ uprom như HD2 thường, hoạt động không ổn định nếu chạy các rom cook, chỉ nên uprom ship chính hãng, các lỗi thường xãy ra là treo máy, khởi động khó, pin hao,....

Mình không xác nhận đoạn này nhé .
Máy mình T.Mobile xài được hơn 3 tháng, made in China.
Up ROM SHIP 2 lần.
Up ROM Bác Quang 3 lần.
Up ROM Bác Ân hơn 10 lần. Hiện đang xài bản V43 của Bác Ân.
Chạy , xoá, format thẻ dùng Android khoảng 5-6 bản.
Máy chạy hoàn toàn ổn định không bị những lỗi như các bạn hay nêu ở bất kỳ bản ROM nào.
Qui trình của mình: Không đụng gì đến Task29 - Hardreset xong softreset trước khi đưa về bootloader up ROM - Sau up ROM lại HR và SR trước khi xài - Pin luôn trên 90% khi UP ROM.

Nhận xét cá nhân về các bản ROM :
* ROM SHIP : giao diện bình thường - quá nhiều dịch vụ kèm theo cho T.Mobile không sử dụng được - Vuốt không mượt - Tốc độ hơi chậm .
* ROM Man Quang : giao diện bình thường ( gần ROM SHIP ) - nhanh - mượt - ổn định .
* ROM Bác Ân : Giao diện quá đẹp - nhanh - mượt - nhiều PM tiện ích tích hợp rất hữu dụng - nhưng vẫn bị một vài lỗi lặt vặt (lỗi ROM) . Tuy nhiên đến bản V43 này mình thấy rất ổn rồi ( final được rồi ) và chắc sẽ xài bản này lâu đây.

Các lỗi các bạn bị : có khi nào ( có khi nào thôi nhé :-?) là do pin không ? Pin Made in China này chất lượng không đồng đều chăng ????

Máy mình khi dùng rom gốc khi mới mua về thì không có các triệu chứng trên, chỉ bị 1 lỗi duy nhất là hay bị khởi động máy lại khi chạy các file video nặng (Bit rate trên 512),

Mình xem các phim HD : bitrate trên 1000 nhé - file nặng hơn 1Gb - định dạng Avi - xem bằng CorePlayer chưa bị bao giờ ( xem hết cả phim luôn nhé )

Mình không xác nhận đoạn này nhé .
Máy mình T.Mobile xài được hơn 3 tháng, made in China.
Up ROM SHIP 2 lần.
Up ROM Bác Quang 3 lần.
Up ROM Bác Ân hơn 10 lần. Hiện đang xài bản V43 của Bác Ân.
Chạy , xoá, format thẻ dùng Android khoảng 5-6 bản.
Máy chạy hoàn toàn ổn định không bị những lỗi như các bạn hay nêu ở bất kỳ bản ROM nào.
Qui trình của mình: Không đụng gì đến Task29 - Hardreset xong softreset trước khi đưa về bootloader up ROM - Sau up ROM lại HR và SR trước khi xài - Pin luôn trên 90% khi UP ROM.

Nhận xét cá nhân về các bản ROM :
* ROM SHIP : giao diện bình thường - quá nhiều dịch vụ kèm theo cho T.Mobile không sử dụng được - Vuốt không mượt - Tốc độ hơi chậm .
* ROM Man Quang : giao diện bình thường ( gần ROM SHIP ) - nhanh - mượt - ổn định .
* ROM Bác Ân : Giao diện quá đẹp - nhanh - mượt - nhiều PM tiện ích tích hợp rất hữu dụng - nhưng vẫn bị một vài lỗi lặt vặt (lỗi ROM) . Tuy nhiên đến bản V43 này mình thấy rất ổn rồi ( final được rồi ) và chắc sẽ xài bản này lâu đây.

Các lỗi các bạn bị : có khi nào ( có khi nào thôi nhé :-?) là do pin không ? Pin Made in China này chất lượng không đồng đều chăng ????

Mình xem các phim HD : bitrate trên 1000 nhé - file nặng hơn 1Gb - định dạng Avi - xem bằng CorePlayer chưa bị bao giờ ( xem hết cả phim luôn nhé )

Chẳng lẻ với một thương hiệu lớn về smartphone mà chất lượng lại không đồng đều vậy sao? Máy nào pin cũng made in china thôi. Vì trên topic này có nhiều người bị lỗi như mình nên mình đưa ra cách khắc phục của mình như vậy, để mình dùng rom ship này cho em nó nghỉ ngơi một thời gian rồi vọc rom cọok tiếp xem thử thế nào.

Mình chạy video bằng WMP chứ không dùng core player, chạy AVI bằng core player trên máy mình nó càng tệ hại hơn cả WMP nữa, chỉ nghe thấy âm thanh còn hình ảnh thì xanh lè không thấy gì hết !

Chẳng lẻ với một thương hiệu lớn về smartphone mà chất lượng lại không đồng đều vậy sao? Máy nào pin cũng made in china thôi. Vì trên topic này có nhiều người bị lỗi như mình nên mình đưa ra cách khắc phục của mình như vậy, để mình dùng rom ship này cho em nó nghỉ ngơi một thời gian rồi vọc rom cọok tiếp xem thử thế nào.

Mình chạy video bằng WMP chứ không dùng core player, chạy AVI bằng core player trên máy mình nó càng tệ hại hơn cả WMP nữa, chỉ nghe thấy âm thanh còn hình ảnh thì xanh lè không thấy gì hết !

xanh lè và mỗi sound là do bạn chỉnh các thông số video chưa đúng ~ có soft convert riêng cho HD2 bạn tìm trên 4rum ý

Máy mình cũng T-mobile, đã up rom hơn chục lần task29 1 lần (task29 là thử cho biết chứ không phải bị lỗi nhé) trong vòng 1 tháng, chả thấy bị vấn đề gì. Nhận xét thấy phù hợp nhất với rom của bác Quang, hiện đang xài bản V68CO8

Bác Ân cho em hỏi là format xong là phone trống trơn phải ko ạ? Bộ nhớ của phone sẽ là 100% free có phải ko ạ? Em hỏi vậy vì sau khi format xong, em cài bản Blue sea của bác Hải thì thấy free space của phone còn có hơn 300mb là sao ạ? Sao lại còn ít thế bác nhỉ? Máy em T mobile bộ nhớ trong 1gb cơ mà bác?

Như vậy là chưa cao thủ nào khác phục được tình trạng máy restart rồi bị treo ở màn hình logo. rồi phải tháo pin ra lắp lại à!
máy mình cũng bị như vậy, máy mình là quốc tế, chưa chạy task29 mà vẫn bị. Có lẻ thật sự bị hư phần cứng, vì mỗi lần nó bị như vậy em thấy dưới đít máy nóng hổi hà! Hic hic hic. máy còn bảo hành của FPT lun, mà mấy cha có chịu bảo hành ko nửa! Hic hic hic

Như vậy là chưa cao thủ nào khác phục được tình trạng máy restart rồi bị treo ở màn hình logo. rồi phải tháo pin ra lắp lại à!
máy mình cũng bị như vậy, máy mình là quốc tế, chưa chạy task29 mà vẫn bị. Có lẻ thật sự bị hư phần cứng, vì mỗi lần nó bị như vậy em thấy dưới đít máy nóng hổi hà! Hic hic hic. máy còn bảo hành của FPT lun, mà mấy cha có chịu bảo hành ko nửa! Hic hic hic

Ẹc, xem ra HD2 Quốc tế vẫn bị như thường mà. cái này chắc hên xui rồi. chứ ko phải là do dòng T-mobile lỗi đâu...

Đúng là có lẽ hên sui, mình đã bị dính chương 1 em, đành phải bù 1t6 để đổi lại máy mới khác. Em sau này thì dùng tốt, Có lẽ bệnh đó là do chíp flash bị tèu.

Bạn đem đi bảo hành đi mình nghĩ là được bảo hành đó hôm trước mình bị hỏng loa ngoài đem bảo hành chẳng thấy họ khó dễ gì

treo logo reset ... chuẩn bị tiền thay main là vừa, em cũng bị như thế và đã phải thay main hết 4 triệu, em thay ở 15 giây 749 đường 3/2 đến nay chạy thì ok rồi nhưng không giám up rom hay chạy android nữa, bác nào bị tình trạng như thế thì cứ chuẩn bị tinh thần nha, bên hồng quang 3/2 luôn nó đòi 4tr8 dấy

chào các bạn

cho mình hỏi . tại sao máy minh format task29 rồi mà máy nó vẫn ko sạch đc. các bác giúp mình với

Back